++ ใครเคยนอนฝันถึงรถจักรยานบ้างครับ ++

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

Re: ++ ใครเคยนอนฝันถึงรถจักรยานบ้างครับ ++

โพสต์ โดย bianchikuma »

MarioSeed เขียน:เคยครับบ่อยๆด้วย ก่อนนอนจะดูคลิปทัวร์แข่งต่างๆ
พอนอนก็เก็บเอาไปฝันตลอด ชอบที่สุดคือฝันว่า
ปั่นเกาะกลุ่มอยู่แล้วฉีกออกมายิงแข่งกับ แลนซ์ ก่อนเข้าเส้นชัย
ผมแพ้เค้านิดเดียว ต้องใช้รูปถ่ายตัดสินนะ 5555+
นึกดีๆครับ
แข่งกับแลนซ์หรือแข่งกับผม 5555 ล้อเล่นนะ :lol:
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
Rockrider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant SCR1 2014 - Bianchi Impulso 2015 -Trinx fa2016 - Dahon archer P18 - Dahon Route 2015 - KHS F20 T3

Re: ++ ใครเคยนอนฝันถึงรถจักรยานบ้างครับ ++

โพสต์ โดย Rockrider »

ผมฝันมาหลายครั้งแล้วครับ ผมผ่าตัดหัวเข่ามา 5 เดือนแล้ว และต้องพักอีกนาน (รุนแรงสุดในบรรดาอาการบาดเจ็บทั้งหมดที่เกิดขึ้นกับหัวเข่าครับ)

ปกติชอบออกกำลังกายมาก ชอบวิ่ง เตะฟุตบอล เล่นเวท ----

ใจสลายไปเลยเมื่อรู้ว่า ทำอะไรอย่างนั้นไม่ได้อีกแล้วเพราะหมอบอกว่าเสี่ยงต่ออาการเข่าเสื่อม (ปัจจุบันอายุ28ปี)

เลยคิดอยากจะปั่นจักรยานแทน เริ่มหาข้อมูลไปเรื่อย เรื่อย เรื่อย จากในเวปนี้และเวปอื่นๆอีก

มีความหวังครับ มีความหวังมากมายเลย ตอนนี้เดินเป๋ๆ รอวันที่จะได้ออกไปปั่นจักรยาน

ผมนอนฝันว่าได้ปั่นจักรยาน หลายคืนเลยครับ หลายๆคืนเลย ทุกวันนี้ไม่มีจักรยานเป็นของตัวเองนะครับ

แต่ในความฝันผมมีจักรยานปั่นแล้วครับ มีความสุขมากเลย
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

Rockrider เขียน:ผมฝันมาหลายครั้งแล้วครับ ผมผ่าตัดหัวเข่ามา 5 เดือนแล้ว และต้องพักอีกนาน (รุนแรงสุดในบรรดาอาการบาดเจ็บทั้งหมดที่เกิดขึ้นกับหัวเข่าครับ)

ปกติชอบออกกำลังกายมาก ชอบวิ่ง เตะฟุตบอล เล่นเวท ----

ใจสลายไปเลยเมื่อรู้ว่า ทำอะไรอย่างนั้นไม่ได้อีกแล้วเพราะหมอบอกว่าเสี่ยงต่ออาการเข่าเสื่อม (ปัจจุบันอายุ28ปี)

เลยคิดอยากจะปั่นจักรยานแทน เริ่มหาข้อมูลไปเรื่อย เรื่อย เรื่อย จากในเวปนี้และเวปอื่นๆอีก

มีความหวังครับ มีความหวังมากมายเลย ตอนนี้เดินเป๋ๆ รอวันที่จะได้ออกไปปั่นจักรยาน

ผมนอนฝันว่าได้ปั่นจักรยาน หลายคืนเลยครับ หลายๆคืนเลย ทุกวันนี้ไม่มีจักรยานเป็นของตัวเองนะครับ

แต่ในความฝันผมมีจักรยานปั่นแล้วครับ มีความสุขมากเลย
ขอให้ได้ปั่นไวๆนะครับ :)
เป็นกำลังใจให้ครับผม
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

Rockrider เขียน:ผมฝันมาหลายครั้งแล้วครับ ผมผ่าตัดหัวเข่ามา 5 เดือนแล้ว และต้องพักอีกนาน (รุนแรงสุดในบรรดาอาการบาดเจ็บทั้งหมดที่เกิดขึ้นกับหัวเข่าครับ)

ผมมีอาการเจ็บที่เส้นหัวเข่าจากการเล่นบาสครับ แต่ไม่ได้ถึงขั้นผ่าตัด หลังจากปั่นได้ครึ่งปีอาการเจ็บก็หายไปเลยครับ
แต่ตอนนี้กลับป่วยจนหยุดมาแปดเดือนแล้ว เลยเข้าใจอาการ "ใจสลาย" ที่คุณว่าอย่างถึงกึ๋นเลยครับ
คนเดียวกูก็ไป
heyseecool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0917540278
team: อิสระ
Bike: merida matt50 merida 901 TreK4900 Trek 2.5
ติดต่อ:

โพสต์ โดย heyseecool »

ผมเล่นยูโดมา15ปีตั้งแต่เอาะๆ จนวันหนึ่งเอ็นหัวเข่าฉีกขาดหมอบอกงดเล่นกีฬานะครับ ผมถามนานเท่าไหร่ หมอบอกเก็บเข่าไว้เดินดีกว่ามั้ย ฝันสล
ายเลย จากล่ำๆลงพุงเลย8ปี แห่งสูญญากาศ จนวันหนึ่งมาพบกับเสือภูเขาอีกครั้งหลังจาก ตอนเด็กๆแขนหักเลยเลิกปั่น ทุกวันนี้ปั่นสนุกมาก และก็มาเจอรักแท้เข้ากับเสือหมอบอีก จัด merida 901 มา9เดือนแล้ว น้องด้าบอกพี่ขาอัพหนูเป็น 105 หน่อยนะค่ะ ก็เลยตกลงตามคำขอของหัวใจ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตั้งเป้าอีก5ปีต้องจัดหมอบคาร์บอนกรุ๊ป Dura Ace (ตอนนั้นคง12สปีดแล้วมั้ง)ให้ได้ อิอิ เพราะชอบฝันและไล่ตาม :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ใจของเราเองลึกๆแล้ว เรารู้วิธีที่จะควบคุมได้เสมอ
เป็นเหมือนกัปตันของชีวิต ไม่มีใครมาทำร้ายใจเราได้...ถ้าเราไม่ยอม"
http://www.beliefhouse.in.th
สั่งตัดเสื้อยืด เสื้อโปโล พร้อมสกรีน ครบวงจร
0917540278
itee69
สมาชิก
สมาชิก
team: Groove Bike
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย itee69 »

เป็นบ่อยเลย โดยเฉพาะช่วงที่กำลังหาของมาแต่งรถ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”