XXX กระทู้นี้เรื่องของยาโด๊ป แนะนำเรื่องยาโด๊ป (ขอผู้รู้ไม่เอามั่ว)XXX

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือเขตต์2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6860824
team: IQ 108 BIKE
Bike: ฺS-WORKS

XXX กระทู้นี้เรื่องของยาโด๊ป แนะนำเรื่องยาโด๊ป (ขอผู้รู้ไม่เอามั่ว)XXX

โพสต์ โดย เสือเขตต์2011 »

ผมไม่ต้องการ ทะเลอะกับใคร ขอความกรุณาแยกแยะนะครับ
สำหรับคนที่ชอบเข้ามาก่อกวน

ผมบอกอยู่แล้วที่หัวข้อ
XXX กระทู้นี้เรื่องของยาโด๊ป แนะนำเรื่องยาโด๊ป (ขอผู้รู้ไม่เอามั่ว)XXX (ผิดก็บอกได้ ถูกก็บอกได้)

แนะนำสารอาหารเพื่อเพิ่มพลังงาน เพิ่มกล้ามเนื้อ หรือเพิ่มขีดจำกัดขึ้นอีกครับ
..............................
เอาที่ใช้ง่ายๆไม่ต้องแบบระดับโลก ถ่ายเลือดโด๊ป
โด๊ป เคนบูทาโลน GPO อย่างนั้นไม่ต้องนะครับมันไกลตัวเกิน เอาที่ง่ายๆ
..............................
คืออยากได้ ตัวที่ดีกว่าตัวที่ใช้อยู่เพราะไม่ค่อยดีเท่าไหร เผื่อมีใครมีแนะนำดีๆแล่มๆ
ตัวที่เป็นรูปคนยืนเบ่งกล้าม ไม่แน่ใจยี่ห้อ ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า
หรือมี ยาประเภทไหน ว่ากันมาได้ครับ
สุดท้ายผู้ที่จะใช้ยาประเภทนี้ควรใช้อย่างถูกต้องนะครับ
ไม่ควรใช้มั่วๆ อันตรายได้ครับ

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
แก้ไขล่าสุดโดย เสือเขตต์2011 เมื่อ 06 มี.ค. 2013, 11:23, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
ผักต้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lamborghini Aventador

Re: XXX กระทู้นี้เรื่องของยาโด๊ป แนะนำเรื่องยาโด๊ป (ขอผู้รู้ไม่เอามั่ว)XXX

โพสต์ โดย ผักต้ม »

แหม่ โด๊ปยังไม่พอ ยังกล้าเอามาบอกคนอื่นอีกด้วย ไม่สงสัยเลยว่าถ้วยแต่ละใบมายังไง
บ้าอำนาจ
Ater
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891696488
team: DCC
Bike: Cervelo
ติดต่อ:

Re: XXX กระทู้นี้เรื่องของยาโด๊ป แนะนำเรื่องยาโด๊ป (ขอผู้รู้ไม่เอามั่ว)XXX

โพสต์ โดย Ater »

มาเล่นกีฬาเพื่อสุภาพ จะโด๊ปไปทำไม แข่งขันก็ธรรมดามีแพ้มีชนะ
สุข.....อยู่ที่ใจ
ID LINE : ae_merit
TEL : O8.9169.6488
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

โด๊ปเพื่อปั่นจักรยานไม่ทราบครับ แต่โด๊ปเพื่อ............แนะนำได้ มีฟ้าเหลือง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
jaggaj
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งขาอ่อน
Bike: Gary Fisher Marlin2010,Giant Tcr Aluxx 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jaggaj »

ผักต้ม เขียน:แหม่ โด๊ปยังไม่พอ ยังกล้าเอามาบอกคนอื่นอีกด้วย ไม่สงสัยเลยว่าถ้วยแต่ละใบมายังไง
:lol:
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

โด๊ป เพิ่มกล้าม หรอครับ? ผมล่ะอยากได้บ้างเหมือนกัน
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
meeuwarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trex4300, merida901

โพสต์ โดย meeuwarn »

jamzkub เขียน:โด๊ปเพื่อปั่นจักรยานไม่ทราบครับ แต่โด๊ปเพื่อ............แนะนำได้ มีฟ้าเหลือง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
น่าสนครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Lange
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The_Lange
Bike: Sprint SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Lange »

ไม่ใช่เป็นอาหารเสิรมเหรอครับที่ใช้โชวกล้ามที่ขวด
น่าจะamino10000มันก็เหมือนกินเวย์อะ
แต่ดูดซึมไวกว่า
ถ้าเป็นพวกนี้ไม่จัดอยู่ในข่ายยาโดปนะครับ
จัดเป็นพวกโด้ปตังมากกว่าเพราะแพงชิบ :mrgreen:
Spin up
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ปุกหย่ายๆ ขายแพงๆ เหอๆ รวยเห็นๆ

ผมเอานมผง ทำกลิ่นช๊อคโกแล๊ต แล้วเอา วิตามินซองละ 15 บาทฉีกไป 1 ซอง เขย่าๆ แล้วเอามาหลอกขายบ้างดีกว่า... :mrgreen:
Sport Science 27' CPEC
chproject
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P8 , Giant TCR1
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chproject »

ท่านเจ้าของกระทู้ กรุณาให้ความหมายของ ยาโด๊ปของท่านหน่อย ว่าที่บอกหนะ เป็นยาโด๊ป ที่หมายถึงยาที่ผิดกฏการแข่งขัน มีสารสเตอรอย

หรือหมายถึงอาหารเสริม เพื่อซ่อมเสริมส่วนที่สึกหรอ หรือเพื่อเพิ่มสารอาหาร เช่น เวย์ อมิโน คานิทิน L-carnitine

กรุณาระบุให้ชัดเจนครับ ก่อนท่านจะโดนประณามไปมากกว่านี้
meeuwarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trex4300, merida901

โพสต์ โดย meeuwarn »

ถ้าให้แนะนำจริงๆ กินอะไรต้องคิดยาวๆๆๆๆๆๆ ถึงวันที่เราออกกำลังกายมากๆแบบนี้ไม่ไหว

แนะนำ
1.นมสด 100% พาสเจอร์ไรด์(ผมทางวันละ500cc)
2.น้ำผลไม้ที่ชอบ
3.อาหารครบ 5หมู่ เน้นผักผลไม้และแป้ง ตามสัดส่วนที่เหมาะสมและอยากกิน

งด อาหารไขมันสูง แต่ไม่ใช่ไม่ทานเลย
ของหวานมากๆ ไม่กินฟันผุ น้ำอัดลมไม่กินกระดูกพรุน

พื้นๆ ง่ายๆ :mrgreen: :mrgreen:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ขาประจำ
ขาประจำ

ผักต้ม เขียน:แหม่ โด๊ปยังไม่พอ ยังกล้าเอามาบอกคนอื่นอีกด้วย ไม่สงสัยเลยว่าถ้วยแต่ละใบมายังไง
...................................
ไอ้น้อง....ไปฝึกวิทยายุทธ์มาให้มากกว่านี้นะ ก่อนที่จะมาว่าคนอื่น
ขาประจำ
ขาประจำ

Ater เขียน:มาเล่นกีฬาเพื่อสุภาพ จะโด๊ปไปทำไม แข่งขันก็ธรรมดามีแพ้มีชนะ
............................
ครับพี่ถูกต้องครับ ถ้าเพื่อออกกำลังกายใช่ครับ ด้วยความเคารพนะครับ
แต่สำหรับ นักแข่งแบบเอาเป็นเอาตาย ฝึกซ้อมโดยปารศจากของพวกนี้
ยังไงก็ไม่ได้ครับ....ยกตัวอย่างง่ายๆนะครับ
นักยกน้ำหนัก สามารถยกน้ำหนักได้มากกว่าขีดจำกัดของมนุษย์ครับ
เป็นผลมาจากการโด๊ป สารอาหารเพื่อ เพื่อเพิ่มกล้ามเนื้อ เพื่มเพิ่มทุกสิ่งทุกอย่างที่เกินขีดจำกัดของมนุษย์ครับ
(สุดท้าย ไม่มีนักกีฬาระดับโลกคนไหน ปราศจากสิ่งของเหล่านี้ครับ)
แก้ไขล่าสุดโดย เสือเขตต์2011 เมื่อ 26 ก.พ. 2013, 15:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

Lange เขียน:ไม่ใช่เป็นอาหารเสิรมเหรอครับที่ใช้โชวกล้ามที่ขวด
น่าจะamino10000มันก็เหมือนกินเวย์อะ
แต่ดูดซึมไวกว่า
ถ้าเป็นพวกนี้ไม่จัดอยู่ในข่ายยาโดปนะครับ
จัดเป็นพวกโด้ปตังมากกว่าเพราะแพงชิบ :mrgreen:
ใช่ครับพี่ อะมิโน10000 นักกีฬาระดับชาติทุกคนใช้ครับ แต่แพงจริงด้วย
แต่ต้องกินคู่กับอย่างอื่นอีกครับ...ที่เค้าก็ไม่ยอมบอก (บางอย่างเค้าก็บอกไม่ได้)
.....ผมถึงอยากรู้ไงครับ.....ว่ามันคือ อะไร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”