สอบถามเกี่ยวกับอุปรณ์ป้องกันตัว

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
artisan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Coyote Uranus
ตำแหน่ง: ซ.เทิดราชัน41 ถ.เทิดราชัน ดอนเมือง กรงเทพฯ
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับอุปรณ์ป้องกันตัว

โพสต์ โดย artisan »

ในไทยมีตัวนี้ขายมั้ยครับ
http://hs8mop.exteen.com/20110221/pro-biker
เห็นว่ามันเจ๋งดีเป็นทั้งถุงมือและสนับในตัว
เวลาเจอเหตุอะไรที่ต้องเข้าประชิดจะได้ซัดได้เลย

เปลี่ยนลิ้งค์นิดหน่อย เหมือนจะมีขายในไทยแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย artisan เมื่อ 16 ม.ค. 2013, 14:38, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
ต้อง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-0190610
team: 000000
Bike: 000000

Re: สอบถามเกี่ยวกับอุปรณ์ป้องกันตัว

โพสต์ โดย ต้อง »

ผมเข้าไปดูรูปตาม link ไม่ได้ครับ net ที่ใช้อยู่มัน เพี้ยน เรื่องนี้เป็นเรื่องน่าคิดครับ เพราะเดี๋ยวนี้พวก โจร มันมีจำนวนมาก และคุกคามต่อเราค่อนข้างสูงเลยทีเดียว แต่ถึงยังไงก็แล้วแต่ผมว่าไอ้เรื่องอุปกรณ์ป้องกันตัวนั้นกฏหมายไทยยังดาบสองคมอยู่ครับ เพราะไอ้เราเอาใว้ใช้ป้องกันโจร แต่ โจรมันก็อาจจะซื้อมาใช้กับเราก็ได้ ดังนั้นจะมีหรือไม่มีใช้ก็แล้วแต่เราก็ต้องระวังตัวครับ ถ้าจะให้ดีก็ควรขี่กลางวันจะดีกว่า หรือถึงแม้จะขี่เวลากลางวัน เราก็ไม่ควรจะขี่ในที่เปลี่ยวครับ .................... :P

.................... ลองตัดสินใจดูน๊ะครับ และขอให้ปลอดภัยทุกครั้งที่ปั่นน๊ะครับ ............................ :P
koboku
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ต่อนยอน
Bike: FALCON & TCR

Re: สอบถามเกี่ยวกับอุปรณ์ป้องกันตัว

โพสต์ โดย koboku »

มันหนาและใหญ่พอสมควรเลยนะครับ
timarm
ขาประจำ
ขาประจำ
team: none
Bike: Copi

โพสต์ โดย timarm »

เคยใช้แล้วครับ แข็งไป แล้วก็ร้อนเอามากๆครับ ไม่เวิกเท่าไหร่
ขนาดใช้ตอนลงดอยอินฯ จับไม่ถนัดเอามากๆ ปล่อยไหลก็ 50 แล้ว
เวลากำเบรคนี่เสียวทุกโค้ง
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ไม่ไหวมั้งครับ ผมว่า ใช้ไอ้ สายล๊อกจักรยานนั่นแหละครับ อาวุธ แบบลูกตุ้มโซ่ นินจาญี่ปุ่น
อาวุธประเภทหมุนแรงเหวี่ยงหนีศูนย์นี่เวลาฟาดออกไปจะมองด้วยตาเปล่าไม่ทัน ถ้าใช้คล่องๆก็น่าจะใช้ได้ดีเลย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
artisan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Coyote Uranus
ตำแหน่ง: ซ.เทิดราชัน41 ถ.เทิดราชัน ดอนเมือง กรงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย artisan »

กลัวเหวี่ยงๆอยู่มันแว้งมาฟาดปากตัวเองครับ - - เมื่อก่อนก็เคยเอาโซ่มาเหวี่ยงเล่นโดนไปหลายทีอยู่
แต่ก้เหมาะจะใช้ดี น้ำหนักก็เอาฟาดเจ็บได้ ถ้าแม่นๆหน่อยอีกฝ่ายมีมีดก็ฟาดมีดได้ด่้วย
Monkey_Night_Rider
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891635270
team: Monkey Night Rider
Bike: Fuji Nevada 1.0 2012

โพสต์ โดย Monkey_Night_Rider »

แนะนำให้หาเพื่อนหรือเข้ากลุ่มจะได้มีเพื่อนๆปั่นด้วยกันดีกว่าครับอย่างน้อยก็ไม่ตกเป็นเป้าลงมือของโจรผู้ร้าย อย่างผมขี่กลางคืนเป็นหลักเพราะเลิกงาน 2 ทุ่ม

แต่ผมมีเพื่อนออกเพราะเพื่อนร่วมงานผมก็ปั่นจักรยานกันหมดแล้วครับ ออกไม่ต่ำกว่า 3 คน ตลอดบางวันถ้าว่างๆตรงกันปั่นกันร่วม 10 คันเลย แต่ก็มีบ้าง

ที่ต้องขี่คนเดียวเพราะไม่มีใครว่าง ผมก็จะปั่นเร็วหน่อย เรื่องเส้นทางถ้าจำเป็นต้องปั่นคนเดียวก็เลือกให้ผ่านชุมชน คนเยอะๆเข้าไว้ อย่าปั่นในที่เปลี่ยวหรือมืด

ผมกับกลุ่มเปลี่ยนเส้นทางไปตามอารมณ์และความฟิตแทบทุกครั้ง วันไหนอยากไปไกลหรือใกล้ก็แล้วแต่ตกลงกัน อันนี้ผมก็ว่ามีประโยชน์คือถ้ามีคนจ้อง

ลงมือก็จับทางยากเพราะเส้นทางที่ปั่นกันไม่แน่นอน :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”