สวัสดีครับ..อยากทราบว่าถ้วยรางวัลแห่งความภูมิใจ เสือนักแข่งมีคนล่ะกี่ใบ ครับ..

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
kaemart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845107205
team: pumeng mtb khonkaen
Bike: ตราแข้

Re: สวัสดีครับ..อยากทราบว่าถ้วยรางวัลแห่งความภูมิใจ เสือนักแข่งมีคนล่ะกี่ใบ ครับ..

โพสต์ โดย kaemart »

เมื่อก่อนถ้วยรางวัลมีค่ามากสำหรับผมแต่ทุกวันนี้การได้ไปแข่งมีค่ามากกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
Kan-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แสงเพชร
Bike: TREK 2.5 TREK 8500 TREK 8900 Specialized SL3 tamrac S-Work กำลังหา TREK 6.9 SSL

Re: สวัสดีครับ..อยากทราบว่าถ้วยรางวัลแห่งความภูมิใจ เสือนักแข่งมีคนล่ะกี่ใบ ครับ..

โพสต์ โดย Kan- »

bigod_10 เขียน:ถ้วยรางวัลจะมีค่าก็ต่อเมื่อเราได้ต่อสู้อย่างมีศักดิ์ศรีครับ นั้นคือความภูมิใจเขาผมผมเคยลงประเภทบี ติดอันดับ 3-5 แต่ผมตั้งใจว่าเราว่าถ้าได้ถ้วยครบ10ใบในรุ่นบีจะลงรุ่นเอ แต่ก็มีอันให้เลิกขี่เสียก่อน ลงรุ่นเอได้ครั้งเดียว ได้ที่ หก แล้วก็เจ็บจนไม่ได้ขี่อีกเลย แต่ถ้วยรางวัลไม่มีความหมายสำหรับผมเท่ากับประสบการณ์กับการเรียนรู้สปิริตของนักีฬ่าต่างหากที่มีค่าสำหรับผม เหตุเกิดที่งานเขาอีโต้ปราจีนบุรีเมื่อ10กว่าปีมาแล้ว ผมเข้าเส้นมาพร้อมๆกับน้องที่ได้ที่5แล้วมีคันที่ได้ที่6ตามหลังผมมา แต่เด็กนักเรียนที่จดเบอร์เข้าเส้น เขาจดจากที่ตาเขาเห็นใครก่อนไม่ได้จดจากที่ล้อรถที่ทับเส้นชัย กลายเป็นว่าผมหลุดถ้วย ทั้งๆน้องที่ได้ที่ห้าก็บอกว่าผมเข้าก่อนเขา ผมจะประท้วงแต่พี่ที่สอนผมขี่จักรยานซึ่งพี่เขาเป็นอดีตทีมชาติบอกว่าอย่าประท้วง "แพ้ครั้งนี้ไม่เป็นไรเก็บไว้เป็นบทเรียน วิถีที่ถูกต้องไม่ใช่การประท้วง แต่เอ็งต้องกลับไปซ้อมไปฝึกขี่ให้หนักกว่าเดิมอย่าไปโทษกรรมการ เราต้องโทษตัวเองที่ชนะเขาไม่ขาดและซ้อมไม่หนักพอ" นั้นต่างหากคือวิถีของนักกีฬาคือสปิริตของนักกีฬา ที่ผมได้รับจากการแข่งขัน

สุดยอดเลยครับ..อย่างนี้ซิครับถ้วยทุกใบที่ได้จะทำให้เราภูมิใจทุกครั้งที่เห็นมันในตู้.. :lol: :lol:
ทำงานเห็นแก่หน้า...!จะต้องตามแก้ปัญหาไม่รู้จบ...!

บันทึก VDO การปั่นของผมครับ http://goo.gl/DCNt3D
HugTmCp
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: Chiangrai

โพสต์ โดย HugTmCp »

รางวัลแห่งความภูมิใจ นอกจากถ้วยรางวัลแล้ว แค่ได้เข้าร่วมแข่ง แล้วเอาชนะใจเราให้ได้ก็เป็นรางวัลของเราแล้วครับ
เสือคลุกฝุ่น
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 091-7717339
team: Phato Team
Bike: เเสตนพิง กระดิ่งเขก เบรกTeen

โพสต์ โดย เสือคลุกฝุ่น »

น้าอ๊อด เขียน:
ไอ้มดแดง เขียน:บางที่ ไอ้ถ้วยที่มันเกะกะพวกนี้ อาจจะเป็นกำลังใจให้ลูกหลานเราก็เป็นได้นะครับ :idea:
+10 ชัดเจนดีครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

+ตามน้าอ๊อดไป อีก 10 คับ >///<
สนามไหนไม่ล้มสิแปลก >///< (เสือคลุกฝุ่น)
suth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 398 5140
team: สงขลาทีม
Bike: moso 27.5er
ตำแหน่ง: suth_k@hotmail.co.th

โพสต์ โดย suth »

เริ่มแข่งเมื่อปีที่แล้ว ได้มา 5 ใบ :lol: :lol:
เป้าหมายปีนี้ขอแค่ได้มีโอกาศไปรว่มกิจกรรมกับเพื่อนๆ พี่ๆก็พอใจแล้วครับ
ถ้วยรางวัลเป็นเป้าหมายรองสำหรับผมไปแล้ว มิตรภาพและน้ำใจของเพื่อนนักปั่นสำคัญกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”