โปรตีนสำหรับนักปั่นจักรยานยี่ห้อใหนดีครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
nopharut
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: S Work Tarmac SL4
ตำแหน่ง: 1/1
ติดต่อ:

โปรตีนสำหรับนักปั่นจักรยานยี่ห้อใหนดีครับ

โพสต์ โดย nopharut »

ช่วยแนะนำด้วยครับ
"แสงสว่าง"ไม่อาจซ่อนในที่มืด
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: โปรตีนสำหรับนักปั่นจักรยานยี่ห้อใหนดีครับ

โพสต์ โดย nuitsm »

ได้ยินมาว่า whey protein ของ prolab คนนิยมมากในต่างประเทศ แต่ไม่รู้บ้านเราซื้อที่ไหนครับ ปกติทานของ
nutrilite ประจำอยู่แล้ว แต่เพิ่ม Glutamine ทานเวลาปั่นเสร็จ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
parnatiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896685401
team: 85Light แปดริ้ว
Bike: หมอบจีน
ตำแหน่ง: อธิวัฒน์ สื่อสวัสดิ์วณิชย์ 4/588 ม.12 ต.บางขวัญ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Re: โปรตีนสำหรับนักปั่นจักรยานยี่ห้อใหนดีครับ

โพสต์ โดย parnatiwat »

ผมกิน ON Optimum ครับ
ปล.ผมยกเวทด้วยครับ
85Light Bike Club ฉะเชิงเทรา

มีทริปประจำสัปดาห์ทุกวันอาทิตย์ เรียนเชิญคนที่รักการปั่นมาร่วมออกกำลังกายกันได้ครับ
เน้นฮา ขำกลิ้ง ทุกทริป

สนใจเข้ากลุ่ม จิ้มเลย !!! Facebook/85Light
9Din
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879951711
team: บางมด

โพสต์ โดย 9Din »

ผมกินโปรตีนจากไข่ขาวผง ผมว่าเวิร์คดี แต่อาจจะละลายน้ำยากและเป็นฟองนิดนึงเวลาเขย่า
ถ้าละลายน้ำเปล่ารสชาติค่อนข้างแย่ แต่ผมกินผสมกับนมจืด ดัชมิล select เข้ากันดีกับรสงาดำ กินง่ายขึ้นเยอะเลยครับ /

http://www.albuminplus.com
kanin_906
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Yeah, Jour, Giant

โพสต์ โดย kanin_906 »

ผมกิน GNC ครับ
Frogman_twin
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KCC, DEEP TEAM
Bike: Klein

โพสต์ โดย Frogman_twin »

:P
ไม่ต้องประสบความสำเร็จทุกอย่าง แต่สิ่งที่เลือกทำขอให้ทำให้เต็มที่น๊ะลูก
ฤชา ขวัญตา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816399334
team: เสือ..กลิ้ง โตโยต้าสุวินทวงศ์
Bike: PRINCIPIA Msle Pro ,BIANCHI nirone หางคาร์บอน แล้วมาเป็น SEMPRE

โพสต์ โดย ฤชา ขวัญตา »

ผมกิน nutrilite ของแอมเวย์อยู่ครับ แต่ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยลองเหมือนกัน อยากรู้ว่ามีรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้มั๊ยครับ :P แต่ nutrilite ของแอมเวย์ที่กินอยู่ก็ดีครับ ปั่นแล้วไม่รู้สึกเพลียนะ :P ที่สำคัญเราต้องนอนพักผ่อนให้เพียงพอด้วยครับ ผมสังเกตว่าวันใหนนอนดึก( 23.30 น.เป็นต้นไป) พอปั่นวันถัดไปจะเหนื่อยเร็ว ไม่ค่อยสดใสยังงัยไม่รู้ครับ หมดเร็วกว่าทุกวัน :P :P

อยากเป็นผู้ตามบ้างจัง :D
nopharut
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kanin_906 เขียน:ผมกิน GNC ครับ
GNC คืออะไรครับ
น๊อต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT

โพสต์ โดย น๊อต »

Elite MASS สร้างกล้ามเนื้อ : )
parnatiwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896685401
team: 85Light แปดริ้ว
Bike: หมอบจีน
ตำแหน่ง: อธิวัฒน์ สื่อสวัสดิ์วณิชย์ 4/588 ม.12 ต.บางขวัญ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

โพสต์ โดย parnatiwat »

nopharut เขียน:
kanin_906 เขียน:ผมกิน GNC ครับ
คือ เวย์เทพครับ แพงมาก
85Light Bike Club ฉะเชิงเทรา

มีทริปประจำสัปดาห์ทุกวันอาทิตย์ เรียนเชิญคนที่รักการปั่นมาร่วมออกกำลังกายกันได้ครับ
เน้นฮา ขำกลิ้ง ทุกทริป

สนใจเข้ากลุ่ม จิ้มเลย !!! Facebook/85Light
nopharut
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

parnatiwat เขียน:
nopharut เขียน:
คือ เวย์เทพครับ แพงมาก
:o :o :o มันมีอะไรที่เด่นกว่ายี่ห้ออื่นในเรื่องคุณภาพอ่ะครับสงสัยครับ แล้วราคาเท่าไรหาซื้อได้ที่ใหนครับ
nokkia
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0892663479
team: เชียงใหม่
Bike: GIANT ,TREK 29 er

โพสต์ โดย nokkia »

ผมกิน "เฮอร์บาไลน์" ครับ
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

ผมกิน เวย์ โง่ๆ ที่มีขายตามร้านขายอุปกรณ์ทำเค้กครับ กก. ละ 120 บาท....

อยากได้ วิตามิน รวมที่แบบยี่ห้อดังๆ กระปุกละ 1000 ก็กิน วิตามินรวมครับ ยี่ห้อ ที่บอกว่ามีตั้งแต่ A-Z นั้นแหละครับ

หลักๆมันเป็นเรื่องของการตลาดครับ

ผมไม่รู้เรื่องเด้อ ผมแค่ เรียนวิทย์กีฬามา แล้วก็มีพี่ที่ขี่ด้วยกัน เป็น foodsince พอดีแกก็ซื้อมาทำไอติมครับ 5555
Sport Science 27' CPEC
nopharut
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

kamolwat_t เขียน:ผมกิน เวย์ โง่ๆ ที่มีขายตามร้านขายอุปกรณ์ทำเค้กครับ กก. ละ 120 บาท....

อยากได้ วิตามิน รวมที่แบบยี่ห้อดังๆ กระปุกละ 1000 ก็กิน วิตามินรวมครับ ยี่ห้อ ที่บอกว่ามีตั้งแต่ A-Z นั้นแหละครับ

หลักๆมันเป็นเรื่องของการตลาดครับ

ผมไม่รู้เรื่องเด้อ ผมแค่ เรียนวิทย์กีฬามา แล้วก็มีพี่ที่ขี่ด้วยกัน เป็น foodsince พอดีแกก็ซื้อมาทำไอติมครับ 5555
อืม...เข้าท่าเหมือนกัน
kamolwat_t
ขาประจำ
ขาประจำ
team: amis
Bike: 16" Klein Pluse Comp '97 - 53 lemond zurich '97

โพสต์ โดย kamolwat_t »

คือจริงๆ ต้อง รู้ก่อนว่า เวย์ คืออะไรครับ....

เรียกง่ายๆว่าโปรตีนผงแล้วกันนะครับ สำหรับ คนที่ ขี้เกียจทาน โปรตีนเพียวๆ เช่น อกไก่อบ ใส่มูลีเนก ปั่นให้เหลว แล้วก็เทเข้าปาก แบบที่ กลุ่มนักเพาะกายเขาอัดเข้าร่างกายกัน

ถามว่า ทำไมไม่กินนมผงไปเลย เพราะว่านมผงมันแพงกว่าเวย์ ครับ จริงๆแล้วเวย์มันต้องถูก ที่แพงเพราะว่า มีการเติมนู้นี่นั้นลงไปครับ...

นู้นนี่นั้น ก็คือ สารอาหารทั้งหลายที่ ประเคนลงไปใน 1 หน่วย บริโภค มีหน่วยเป็น 0.xx ไมโครกรัมครับ ลองไปดูืั้ข้างกระป๋องดีกว่าครับ มันเยอะฮะพิมพ์ไม่หมด

ถ้าเรากินอาหารครบทุกหมู่ ก็ไม่จำเป็นครับ แต่ว่า กินพวกอาหารเสริม ก็สะดวกดีครับ

แล้วแต่ชอบและเลือกทานนะครับ :mrgreen:
Sport Science 27' CPEC
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”