สอบถามหน่อยครับผมมือใหม่หัดปั่นเกียวกับการหยุดปั่น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized allez c2

สอบถามหน่อยครับผมมือใหม่หัดปั่นเกียวกับการหยุดปั่น

โพสต์ โดย zerpier1001 »

ผมพึงเข้ามาปั่นได้ 2 อาทิตย์แล้ว ไปกลับผมปั่นแค่ 30+ กม.ปั่น 6 วันพัก 1 วัน อยากสอบถามว่าเราควรปั่นกี่วันพักกี่วันดีครับอนาคตผมว่างใว้ที่ ไปกลับ 50 กม.ครับ
รบกวนด้วยครับ
Devas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 8500

Re: สอบถามหน่อยครับผมมือใหม่หัดปั่นเกียวกับการหยุดปั่น

โพสต์ โดย Devas »

ไปกลับ 50 km. ถือว่าไม่เยอะนะครับ ปั่นเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ได้เอง หมดแรงก็พักข้างทางครับ

ถ้าอยากขาแรงเร็วๆ ต้อง over limit ตัวเองครับ อัดไปเลยเอาให้สุด แบบกลับถึงบ้านยืนไม่อยู่ครับ :lol: :lol:
bponk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0802044999
team: Baanfha Cycling team
Bike: Bianchi MuTT, NICH LII RS
ตำแหน่ง: ลำลูกกา
ติดต่อ:

Re: สอบถามหน่อยครับผมมือใหม่หัดปั่นเกียวกับการหยุดปั่น

โพสต์ โดย bponk »

ผมว่าไม่นานถึงแน่ แรกๆผมได้สิบกว่าโลเอง :mrgreen: ตอนหกสิบโลครั้งแรกตะคริวกินเลย :lol: :lol: :lol: ตอนนี้ปั่นมา3เดือนกว่าๆละ แต่ไม่บ่อยเหมือนท่าน ยังเกิน50โลเลย ;)
ชวนปั่น บ้านฟ้า <----คลิ๊กเบาๆ
ชีวิตขับเคลื่อนไป ตามเหตุและผล เท่าทีปัญญาจะพึงมี

แมวปั่นบ้านฟ้า
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ

พวกพี่ๆ 1 อาทิตย์ ปั่นกี่วัน พักกี่วันครับ
Si-am.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Roubaix Comp SL2 อะไหล่เดิมๆก็หล่อสุดๆแล้ว&ทัวร์ริ่งสับถังๆๆๆๆๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Si-am. »

ถ้ากล้ามเนื้อไม่ล้าจนเกินไป
ไม่ปวดไม่เมื่อย
ผมก็ไม่ได้พัก
แต่ถ้าช่วงไหนรู้สึกว่า อ่อนล้า
ก็พักสักวันสองวัน :mrgreen:
ขอ พลัง จงสถิตอยู่กับท่าน เหล่าสาวก อัศวิน เจได
zerpier1001
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้อเหรอครับขอบคุณมากครับ
วันนี้ผมไปถามคุณหมอมา หมอบอกว่า 1 อาทิตย์พักซัก 1-2 วันครับร่างกายจะได้ไม่ใช้งานหนักเกินไป
ยังไงขอบคุณทุกคำตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”