____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: ____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

โพสต์ โดย ณัฐพล ปาลี » 11 ธ.ค. 2011, 18:25

ต่างกันไหม
เรื่องมีอยู่ว่าเดิมที stem ผมยาว 90 มม รู้สึกว่าระยะเอื้อมมันยาวเกินไป ลงทุนไปซื้อของใหม่ลดเหลือ 80 มม แต่ปั้นไปปั่้นมา ลองถอยเบาะออกไปอีก 10 มม รู้สึกว่ามันลงตัวกว่า และดีกว่าตอนมีstem 90 มม อีก แล้วอย่างนี้มันต่างกันไหมครับ ลดstem แต่ถอยเบาะ ระยะมัน :) ก็เท่าเดิม แต่รู้สึกว่ามันลงตัวกว่า ผู้รู้กรุณาแนะนะด้วยครับ (เขียนอาจงงหน่อยนะครับ)
ก็โลกนั้นมี หนทางถอยไว้ให้หนึ่งสาย

เพียงเพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือถอยคิดดูเสียใหม่

อดทนกล้ำกลืน เพื่อรอคอยวันหนึ่งคงพบชัย

เพื่อนจะเดินฝ่าไป หรือรอคอยเวลา...

Re: ____มีวิธีตั้งความสูงของอานมาฝากครับ_____

โพสต์ โดย tincubus » 14 ธ.ค. 2011, 22:45

ขอบคุณครับ ผมเอาวิธีที่สองไปใช้ ได้ระดับปัจจุบันพอดีเลย แปลว่าที่มั่วๆลองผิดลองถูกมาแอบตรงๆิ :mrgreen:

โพสต์ โดย TUE-TA » 22 ธ.ค. 2011, 09:08

ขอบคุณครับ ทดลองทำแล้วได้ผลดีมากครับ :o :o :D :D

โพสต์ โดย tossapon56 » 07 เม.ย. 2012, 14:24

กำลังจะดึงหลักอานขึ้นพอดี ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย ruv » 14 เม.ย. 2012, 13:10

ปักไว้ปรับบ้างครับ
ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย ppsafari » 01 พ.ค. 2012, 16:45

ความรู้ใหม่ขอบคุณครับ :D :D

โพสต์ โดย jamespla » 15 มิ.ย. 2012, 23:23

:D
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา