\\ขอคำแนะนำจากพี่ๆในกรณีนี้ครับ//

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
RooM69
สมาชิก
สมาชิก

\\ขอคำแนะนำจากพี่ๆในกรณีนี้ครับ//

โพสต์ โดย RooM69 »

ผมอายุ 22
เป็นคนตัวไม่ใหญ่ สูง 168 แต่ ค้อนข้างท้วม หนัก 65+ แต่ไม่เคยถึง 70
โดยที่ช่วง หัวถึงหน้าอกไม่ค่อยแสดงถึงความอ้วนเท่าไหร่ แต่ตั้งแต่ หน้าท้องที่มีพุง
ลงไป จะค่อนข้างใหญ่ครับ แล้วเป็น ผช.ที่มีก้น และต้นขา
โดยเฉพาะขาส่วนน่อง นั้นมีขนาดใหญ่ผิดส่วน อยากจะให้มันเล็กต้องปั่นแบบไหนครับ โดยที่ผมสังเกตุมันไม่ได้ใหญ่จากไขมันเท่าไหร่
เพราะกดไปก็แข็งๆ ไม่ได้เละ เพราะก่อนหน้านี้ผมเล่นกีฬาหลายประเภทครับทั้ง บอล แบตมินตั้น bbgun วิ่ง (เล่นแค่พอสนุกไม่ได้จริงจัง)
ตอนนี้หันมาปั่นจักรยาน ปั่นเสือหมอบครับ อยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยครับ ว่า ถ้าอยากลดในส่วนนี้ควรจะทำอย่างไรบ้าง ปั่นแบบไหน เส้นทางแบบไหนครับ
โดยที่ผมสงไสว่าถ้าขาคนเรา ใหญ่เพราะกล้ามเนื้อ จะมีวิธีทำให้มันกระชับได้ไหมครับ
เน้นที่ตรงส่วนขา และ ก้นเลยครับ

ขอบคุณมากครับ : }}
chattt
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: Bianchi impulso ,Bianchi Jab

Re: \\ขอคำแนะนำจากพี่ๆในกรณีนี้ครับ//

โพสต์ โดย chattt »

ขณะปั่นให้กระดกก้นแล้วขมิบก้นบ่อยๆครับ ก้นจะกระชับขึ้น :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

Re: \\ขอคำแนะนำจากพี่ๆในกรณีนี้ครับ//

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

เวลาปั่นเล่นรอบขาเร็ว ดีกว่าใช้เกียร์หนักครับ ขาจะกระชับและไม่ใหญ่......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”