กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
CHANOTHAI
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850396439
team: อิสระ
Bike: KHS alite 500 ,สับถังเหล็กมือสองญี่ปุ่น.mini Java

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย CHANOTHAI »

ผมกินน้ำแอปเปิ้ลมาครบ 5 วันเมื่อวานนี้ วันนี้เริ่่มกินดีเกลือผสมน้ำอุ่น 1 แก้ว ตอน 18.30 น.กินอีก 1แก้วตอน 19.30 น. สักพักเริ่มมีอาการ เข้าห้องน้ำเลยครับ เอาของเก่าตอนกลางวันออก โจ๊กๆเลยครับ เดี๋ยว 20.30 น. ก็ตามด้วยน้ำมันมะกอก+น้ำมะนาว อีก 1แก้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ามารายงานผลครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย Ton TWS »

:D
GT ดำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0872991990
Bike: GIANT XTC

โพสต์ โดย GT ดำ »

เล่าสู่กันฟ้งครับ
ด้วยติดภาระกิจในวันที่หก จึงดื่มแอ๊บเปิ้ลหกวันรวด วันที่เจ็ดหนึ่งทุ่มเริ่มแก้วแรก-สามทุ่มครบตามสูตรเป๊ะ ล้มตัวลงนอนเริ่มท้องอืดท้องเฟ้อ หลังจากสิบนาทีผ่านไปในท้องเริ่มปั่นป่วนเป็นคลื่นเหมือนคลื่นในทะเลมาอยู่ในท้องตลอดเวลา มีอาการจะจู๊ดออกมาให้ได้ อดทนนอนกลั้นไว้ จนกระทั่งสามสิบนาทีโดยประมาณ ไม่ไหวแล้วครับ วิ่งเข้าห้องน้ำ ปรู๊ดๆออกมาเลยครับ สังเกตดูเป็นคล้ายๆเมือกๆวุ้นๆ สีเหลืองๆเขียวอ่อนๆ และก็ขาวๆ เลอะเทอะเต็มไปหมด ตกลงต้องนั่งแช่ในห้องน้ำตลอด เกือบครึ่ง ชม.สองสามนาทีปรูด สองสามนาทีปรูด หลังๆมาเป็น้ำเหลืองๆปนกากเล็กน้อยตลอด กลับมานอนต่อ ประมาณตีสองเข้าห้องน้ำรอบสอง ออกเป้นน้ำเหลืองๆปนกากเล็กน้อยสองสามครั้ง ตอนล้างซีครับเหมือนมีน้ำมันเครืองอยู่รอบรูก้นเลยล้างก็ล้างไม่ออก ลองปลายนิ้วทั้งสี่ครุดดู ที่ปลายเล็บปลายนิ้วทั้งสี่เป็นน้ำมันเหลืองๆเขียวๆเต็มไปหมดเลย เอานิ้วหัวแม่มือบี้คู เหมือนน้ำมันจาระบีเลยครับ ล้างน้ำก็ไม่ออก ต้องออกมาใช้น้ำยาล้างจานล้างถึงจะออก นอนต่อ รุ่งเช้ากล้วยหอมสองลูก น้ำอุ่นหนึ่งแก้ว สักพักเข้าห้องน้ำอีก ออกมาเป็นน้ำเหลืองๆกับอีกสองก้อนขนาดนิ้วก้อย ยาวประมาณนิ้วครึ่ง ค่อยๆราดน้ำจนน้ำในโถขาวสะอาด ไอ้เจ้าสองก้อนก็ยังลอยหยู่เหมือนเดิม เอาว๊ะเป็นไงเป็นกัน เอานิ้วทั้งสี่ล้วงขึ้นมาดูแล้วใช้หัวแม่มือบี้ละเลงดู คุณๆเอ๋ยเหมือนน้ำมันจาระบีเลยครับ เลอะเทอะทั้งมือเลยครับ เหนียวติดมือหนึบหนับเลย ล้างน้ำไม่ออก ใช้น้ำยาล้างจานก็ไม่ออก เลยใช้ผงซ้อกฟอกอย่างเดียงไม่ใช้น้ำบี้ๆขยี้ๆจนออกมาเป็นก้อนเล็กๆจนหมด
ตั้งแต่เริ่มถ่ายครั้งแรกจนถึงครั้งสุดท้ายผมไม่รู้ว่าเป็นนิ่วหรือไม่ เทาที่รู้นิ่วมันเป็นก้อนแข็งๆ แต่ผมรู้โดยตัวเองเลยว่ามีคราบน้ำมันออกมามาเยอะแยะ และก็ไม่ใช่น้อยๆด้วย มันจะออกมาจาก ตับ ไต ใส้ พรือพุงก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าถ้าเป็นรถยนต์ผมได้เป่าไส้กรองไปครั้งนีงแล้ว เดือนหน้าจะลองอีกครั้งครับ ปีนี้อายุห้าสิบครับ จบเรื่องเล่าเช้านี้ ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆครับ ผลบุญที่คุณเป็นผู้ให้ จะกลับมาสู่คุณแน่นอนครับ
CHANOTHAI
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850396439
Bike: KHS alite 500 ,สับถังเหล็กมือสองญี่ปุ่น.mini Java

โพสต์ โดย CHANOTHAI »

ตกลงเมื่อคืนถ่าย 2 ครั้ง ก็เข้านอน ตื่นตีห้าครี่ง เข้าห้องน้ำ ถ่ายเป็นน้ำเหมือนเดิมมีกากขาวๆ มีคราบมันๆเหมือนกันแต่ไม่เยอะ ตอน 10 โมงเข้าห้องน้ำอีกครั้ง ถ่ายเหมือนครั้งแรกครับ มีแต่กากขาวๆ ที่เป็นก้อนเล็กๆมีนิดเดียว แต่ทำไมไม่เห็นมีที่ว่าเม็ดสีเขียวๆครับ ยังงงอยู่ หรือต้องทำิีอีกรอบครับ
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869902454
team: HAVE NO NOTHING
Bike: TRIPLE-t
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย amnajmk »

รายงานของGTดำ ชิ้นนี้ ให้ถือเป็นวิทยาทานที่ กล้าหาญชาญชัยมาก แต่ละบทพิสูจน์ นั้นยากที่ผู้กล้าทั้งหลายจะลงมือได้ล้วงควักบีบจับ เพื่อให้ได้พบ สัจจธรรมความจริง ว่า แท้ที่จริง"นิ่ว"มันก็คือตัวร้ายที่มาจากแหล่งรวม"ไขมันเลวที่ตกค้าง"ยิ่งนานวันมันจะโตขี้นๆๆ ที่มันนิ่มเหนียวได้ด้วยน้ำแอปเปิ้ลที่เข้าไปบุกเบิกทางก่อนหน้านี้5วัน ไม่งั้นมันก็จะแข็งเป๋งแข็งนานๆก็เหมือนหินปูนกลิ้งไปมาในตับ เกิดหลุดไปปิดท่อน้ำดี(น้ำย่อย)ตรงหูรูดที่มีตำแหน่งใต้ตับลงมานิดเดียว นั่นหมายถึง "ตายใน3วัน"อย่างที่คุณลุงผม เพิ่งตายในช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมานี่เอง..เพียงเห็นว่า "โพสต์ ของผม เหลวไหล ไม่เชื่อ เพราะผมไม่ใช่หมอ..ลุงผมยินดีไปตายไกล้หมอ เพราะเชื่อถือได้มากกว่า แต่เผอิญ น้ำท่วมถนนหนทางไปหาหมอเลยลำบาก" คนที่ถึงคราวก็มักมีเหตุบังเอิญยังงี้เสมอ. อย่างไร ก็ดี ผมขอสดุดี ข้อเขียนเรื่องเล่าเช้านี้ของคุณGTดำ ทำให้ พี่น้องชาวจักรยานทุกท่านได้ทราบข้อมูล อันเป็นคุณประโยชน์ เพิ่มเติมอีกหนึ่งสาระประโยชน์ที่จะช่วยชีวิตและสุขภาพ เพื่อนได้บ้างให้สมดังพระวัจนะในพะคัมภีร์ โรม 13:9 "จงรักเพื่อนบ้านเหมือนรักตนเอง" ( "Love your neightbor as you love your self" ) Romans 13:9
D.Den
ขาประจำ
ขาประจำ
team: REUNROM CC.
Bike: Strida LT

โพสต์ โดย D.Den »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำความรู้ดีๆมาแบ่งปันครับ และขอบคุณ คุณGTดำครับ บรรยายเห็นภาพมาก ผมยังไม่ได้ลองเลย แต่จะเริ่มแล้วครับ ได้ผลยังไงจะมารายงานครับ
...Come and cycling together...
jamespla
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamespla »

อ่านรวดเดียวเลย 18 หน้า :D
ผมไม่ใช่นักแข่ง ผมเป็นแค่นักปั่น
หาความสำราญบนอานจักรยาน ดีกว่าไปนอนทรมานที่เตียงโรงพยาบาล
อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
wiza08
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MINI JAVA,MOSSO

โพสต์ โดย wiza08 »

ไปหาซื้อของมาเตรียมไว้แล้วครับพรุ่งนี้เช้าเริ่มเลย ^^

ขอลองด้วยคน ^^ :D :D
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ตอนผมไม่ถ่ายเลย1เดือน เข้าโรงพญาบาล ก็โดน "ดีเกลือ" นี่หละครับ
กินเข้าไปประมาณ2ช้อนโต๊ะ สองครั้ง ขี้ทั้งคืนเป็นน้ำจำนวนมาก ระดับที่ว่า ถ้าไม่ได้ต่อสายน้ำเกลือเอาไว้คงเป็นลมคาส้วมแน่
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

คุณumbabab ครับ ผมอยากบอกว่า ต่อไป หากมีใคร "อึ"ไม่ออกมาเป็นเวลาน้านนานอย่างที่คุณเคยเป็นนั่นนะ..ให้แนะนำเขา กินเม็ดแมงรัก ครั้งละ1ช้อนโต๊ะ แช่น้ำให้พอง ตักกินเป็นขนม วันละ2ครั้งเป็นเวลา7วัน..ก็คือ กินขนมเม็ดแมงลัก วันละ2ชามX7วัน=14ชาม(ช้อน) จะเคลีย"อึ"ออกจากร่างกาย มากมาย.
เสือโยกิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922696094
Bike: Principia MSL e pro 2008
ตำแหน่ง: ฉันรักเมืองไทย

โพสต์ โดย เสือโยกิ »

amnajmk เขียน:คุณumbabab ครับ ผมอยากบอกว่า ต่อไป หากมีใคร "อึ"ไม่ออกมาเป็นเวลาน้านนานอย่างที่คุณเคยเป็นนั่นนะ..ให้แนะนำเขา กินเม็ดแมงรัก ครั้งละ1ช้อนโต๊ะ แช่น้ำให้พอง ตักกินเป็นขนม วันละ2ครั้งเป็นเวลา7วัน..ก็คือ กินขนมเม็ดแมงลัก วันละ2ชามX7วัน=14ชาม(ช้อน) จะเคลีย"อึ"ออกจากร่างกาย มากมาย.
-

ขอบคุณมากๆเลยคะ จะลองเอาไปทำดู..ได้ผลอย่างไรจะมาแชร์ให้ฟังนะคะ
เสือหยุย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นทั่วทีป...แหล่นทั่วไทย....เมื่อยก็หย่างเอา
Bike: ไม่แพงหาเอามือ2ราคาบ้านๆเอามาปั่นเพื่อสุขภาพ..ไม่ใช้ซื้อมาโชว์

โพสต์ โดย เสือหยุย »

น้ำมะละกอลองทานไป2ครั้งแล้วครับ....รู้สึกว่าร่างกายดีขึ้น เข้าห้องน้ำบ่อยถ่ายง่ายครับ
เหมาะมากครับสำหรับคนที่ถ่ายยากๆไม่ต้องกินยาขับเลย ภรรยาทานด้วยเขายังชอบเลยครับ
บอกให้ผมทำน้ำมะละกอให้ทานบ่อยๆ อยากถามพี่อำนาจว่าถ้าจะทำทานเป็นประจำเลยเหมือนดื่มน้ำชา
จะมีผลอะไรมั๊ยครับ หรือยิ่งทานมากยิ่งดี คือน้ำมะละกอ 2 ลิตรนี่ผมทานกัน2คนกับภรรยา วันเดียวก็หมดครับ
คือว่าดื่มแทนน้ำเลยนะครับ....ส่วนดีเกลือกับน้ำแอบเปิ้ลนี่บอกตรงๆเลยครับคงต้องขอเวลาหน่อย เพราะช่วงนี้ซ้อมวิ่ง
มาราธอนผมกลัวว่าจะมีผลกับการวิ่งนะครับ....เล่าให้ฟังไม่รู้ว่าเป็นเพราะดีเกลือกับน้ำแอ๊ปเปิ้ลหรือเปล่า คือผมได้ลอง
ทำไป1ครั้งตอนก่อนแข่งจอมบึงมาราธอน คือจบวันที่6ก่อนไปวิ่งที่จอมบึง2วัน วันก่อนแข่งรู้สึกไม่ค่อยสบายทั้งที่ซ้อม
มาดีมาก ..ปล่อยตัวตี4วิ่งทั้งที่รู้สึกว่าร่างกายไม่พร้อม30กิโลแรกวิ่งแบบสบายๆพอขึ้นกิโลที่32รู้สึกปวดฉี่มากแวะฉี่ข้างทาง
เสร็จแล้วออกตัววิ่งต่อ แต่พอก้าวขาวิ่งจะรู้สึกปวดฉี่ขึ้นมาทันที แต่ถ้าเดินไม่เป็นไร แต่พอเริ่มจ๊อกออกวิ่งจะรู้สึกปวดฉี่ แต่พอหยุดเดินก็หาย
...ฉี่ออกแบบกระปิดกระปอย....นับแต่นั้นผมก็เลยไม่กล้าลองสูตรน้ำแอ๊บเปิ้ล ประกอบกับหาซื้อดีเกลือยากต้องฝากคนอื่นซื้อก็เกรงใจเขา
เลยยังไม่ได้ลองทำครั้งที่2เลยครับ
" เวลาปากดี ก็ไม่อยากสวดมนต์...
เวลามือไม้ดี ก็ไม่อยากใหว้พระ...
เวลาร่างกายแข็งแรง ก็ไม่อยากปฎิบัติธรรม...
พอเป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต ปากเบี้ยว แขนขาสั่น เดินไม่ไหว...
อยากไหว้พระ สวดมนต์ ปฎิบัติธรรมก็เป็นไปไม่ได้...
ทำบุญแบบเจ็บๆ ก็ได้แบบเจ็บๆ "

.............หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม.....
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

ปักไว้ครับ :D
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[b]ตอบ คุณเสือหยุย[/b] ครับ น้ำมะละกอ ดื่ม เยอะ ยิ่งดีลดไขมันในผนังหลอดเลือด ช่วยลดความดันโลหิต ขจัด ไขมันเลวLDL ครับ
ส่วน การดื่มน้ำแอปเปิ้ล/ดีเกลือฝรั่ง/น้ำมันมะกอก นั้น กำจัด นิ่วที่ซุกในตับ หลังจากถ่ายหนักวันสุดท้าย ต้องพักฟื้นฟูสภาพร่างกายไปประมาณ3-7วันเลยทีเดียว ถ้า3วันแรกพักผ่อนไม่พอ มันก็จะ กระปิบ กระปอย ยึกยื้อ หยั่งที่คุณเสือหยุย โดนนั่นแหละครับ ร่างกายมันพยายามจะปรับ จะขับ ให้ฟิ้นคืนสู่สภาวะปรกติ แต่ คุณเสือหยุย ก็มีธุระ ต้อง ใช้ร่างกาย อย่างรีบๆ ก็สู้กันระหว่าง ระบบของร่างกาย กับ จิตใจ ไงครับ โดยมี สมอง เป็นกรรมการ เลยคนละครึ่ง คือ ถ้าอยู่เฉยๆ ก็อย่างนึง ถ้า ร่างกายจะออกทำงานหนัก ก็อีกอย่างนึง กรรมการ(สมอง)คุณเสือหยุย นี่ ทำหน้าที่ ยุติธรรมดีจริงๆ :lol: :lol: :lol:
joeslippy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CHALLENGER SIERRA PLUS ของพ่อตา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joeslippy »

อ่านแล้วจะลองทำดูครับ ก็ถือว่ากินเอาอร่อย ล่ะกัน ส่วนวันที่หกถือว่าเป็นผลพวงของสุขภาพ ครับ
ไม่น่าเลยกรู รู้งี้ขี่มอไซค์ดีกว่า

ผมชื่อ โจ ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”