กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869902454
team: HAVE NO NOTHING
Bike: TRIPLE-t
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย amnajmk »

หนึ่ง_Alien11 เขียน:ไล่อ่านมาครบ19หน้า..........เพื่อสุขภาพ

พรุ่งนี้เตรียมปฏบัติการเข้าคอร์สล้างตับ

ขอถามพี่อำนาจนิดนึงครับ...ช่วงระหว่างที่ทำการล้างตับล้างไตนี้เราสามารถกิน...สูตรน้ำมะละกอดิบใด้ไหมครับ?...หรือจบคอร์สล้างตับไตแล้วค่อยกิน :mrgreen:

ควรจะทำทีละอย่าง เหมาะกว่าครับ ให้จบจากการล้างตับแล้ว ค่อยต่อสูตรมะละกอ ชึ่งสูตร มะละกอ นั้น เกี่ยวข้อง การชว่ยลดไขมัน ในผนังหลอดเลือด เป็นการช่วยเรื่อง"โรคหัวใจ" ที่ฮิทติดเทรนในบ้านเรา ประเทศไทย เป็นกันแทบทุกคน ก็จะไม่ให้เป็นได้ไง ในเมื่อ ทุกครัวเรือน ล้วนปรุงอาหาร ด้วย"น้ำมันพืช" ทุกบ้าน
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869902454
team: HAVE NO NOTHING
Bike: TRIPLE-t
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย amnajmk »

:D ครับ ผมก็กำลังต่อด้วยสูตรมะละกอ ให้แฟนซื้อมาแล้ว รบกวนสอบถามนิด ถ้าผมจะทำ "Liver Flushing" ซ้ำ ควรเว้นระยะกี่วันดีครับ :D[/quote]
ถ้าคุณมีน้ำหนักตัว เกินจากมาตราฐานมากๆ ก็ควรทำเดือนละ2ครั้ง หมายความว่า 15วันก็ทำซะที แต่ ทำเดือนเว้นเดือนนะ ทำติดต่อทุกเดือนไม่ไหวครับ ร่างกายพื้นฟูไม่ทัน อย่าลืมว่าทำแต่ละครั้ง ทั้งเหนื่อยและเพลีย เสียพลังงานตอน อึถ่ายไม่ได้หลับได้นอน ก็มี เพราะฉะนั้น ทำเดือนเว้นเดือนดีกว่าครับ...แต่ทำแค่3เดือน=ปีละ6ครั้ง เยอะแล้วครับ
สำหรับคนที่อ้วนมาก โดยเฉพาะ ไปอ้วนที่พุง ป่อง อ้วนจนอุ้ยอ้าย อ้วนเหมือนคนท้องเก้าเดือน สมควรรีบจัดการทำเถอะครับ เพื่อ เราจะได้มีชีวิตยืนยาวขึ้นครับ.
ALP
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 44 88 333
Bike: รถคนอื่น ผ่านมาให้ลูบคลำ จากนั้นก็กลายเป็นอื่น

โพสต์ โดย ALP »

กระทู้สุขภาพ
http://www.facebook.com/bicyclechannel
รถเรา ไร้แรงม้า มีแต่แรงโม้ :lol: :lol: :lol:

รถคันไหนไหน ก็ไปได้ไกล ขอแค่มีใจ ที่อยากจะปั่น
รถเก่าแค่ไหน ก็สวยดั่งใจ ขอเพียงสองมือ ที่พร้อมจะปั้น ...
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

โพสต์ โดย Bawarianz »

ผู้ที่เสนอวิธีนี้คนแรกคือ Dr.Hulda Clark ที่เหลือเป็นการนำข้อมูลของเธอไปอ้างอิงต่อครับ

ตอนมหาลัยผมเรียนทางด้านเคมีมาบ้างแม้จะเพียงไม่กี่หน่วยกิต แต่ก็อ่านแล้วรู้สึกแปลกๆ จึงอยากให้ข้อมูลพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายได้ลองอ่านก่อนเชื่อและตัดสินใจทำกันดูครับ ลองชั่งน้ำหนักดูก่อนเชื่อก็ไม่เสียหายนะครับ :mrgreen:

- ลองเซิชคำว่า liver flush hoax ในกูเกิลดูนะครับ

http://voices.yahoo.com/why-liver-flush ... 76998.html
- ลิงค์นี้เป็นหนึ่งในข้อมูลอีกด้านที่อธิบายปฏิกิริยาที่เกิดขึ้นจากการทำการล้างพิษที่อ้างถึง ผู้เขียนคือ Dr. Case Adams Ph.D. ทาง Natural Health Sciences ครับ

http://contributor.yahoo.com/user/71610 ... sey_adams.
- ส่วนนี้เป็นประวัติและบทความที่ Dr. Case Adams เขียนและตีพิมพ์ จะเกี่ยวกับพิสูจน์ข้อสงสัยทางด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพเป็นหลัก

http://en.wikipedia.org/wiki/Hulda_Regehr_Clark
- สุดท้ายเป็นประวัติของผู้ที่เสนอวิธีการนี้ครับ (ปัจจุบันเธอเสียชีวิตแล้วครับ)

หลังจากที่เธอเสนอแนวทางการรักษา เธอถูก FDA หรือองค์การอาหารและยาของสหรัฐสอบสวน จากการโฆษณาเกินจริงของสินค้าที่เธอวางขายและแผนการบำบัดที่ชื่อว่า "Dr. Clark's New 21 Day Program for Advanced Cancers." และตัดสินว่าหลอกลวง จนต้องหลบหนีไปแอบเปิดคลินิคโดยไม่ได้รับและไม่มีใบอนุญาตที่เม็กซิโก หลังจากนั้นจึงถูกทางการ mexico สั่งปิดคลินิค
หลังจากดำเนินการทางศาล ทางการเม็กซิโกจึงปรับเงินคลินิค 160,000 เปโซ และอนุโลมให้เปิดคลินิคต่อได้ แต่ต้องใช้คำว่า"การรักษาแบบทางเลือก" และเธอเองถูกศาลสั่งห้ามทำงานในเม็กซิโก แม้แต่ในตำแหน่งที่ปรึกษา

ด้วยความเป็นห่วงทุกท่านครับ :geek:
อัพรถ ≠ อัพคน
tawat rachatamutta
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-1621207
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tawat rachatamutta »

สวัสดีครับ ผมทานน้ำแอปเปิ้ลมา 5 วันแล้วครับ ปัญหาคือผมหาดีเกลือยังไม่ได้เลยคับ

มาที่ foodland รามอินทราก็หมด ไปที่ประดิพัทธ่ก็ไม่มี ใครมีลายแทงร้านที่มีบ้างมั้ยคับ

หรือใครมีแบ่งอยู่แถวๆหลักสี่ แจ้งวัฒนะ รบกวนขอแบ่งหน่อยคับ 089-162-1207

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เสือโยกิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922696094
Bike: Principia MSL e pro 2008
ตำแหน่ง: ฉันรักเมืองไทย

โพสต์ โดย เสือโยกิ »

amnajmk เขียน::D ครับ ผมก็กำลังต่อด้วยสูตรมะละกอ ให้แฟนซื้อมาแล้ว รบกวนสอบถามนิด ถ้าผมจะทำ "Liver Flushing" ซ้ำ ควรเว้นระยะกี่วันดีครับ :D

ถ้าคุณมีน้ำหนักตัว เกินจากมาตราฐานมากๆ ก็ควรทำเดือนละ2ครั้ง หมายความว่า 15วันก็ทำซะที แต่ ทำเดือนเว้นเดือนนะ ทำติดต่อทุกเดือนไม่ไหวครับ ร่างกายพื้นฟูไม่ทัน อย่าลืมว่าทำแต่ละครั้ง ทั้งเหนื่อยและเพลีย เสียพลังงานตอน อึถ่ายไม่ได้หลับได้นอน ก็มี เพราะฉะนั้น ทำเดือนเว้นเดือนดีกว่าครับ...แต่ทำแค่3เดือน=ปีละ6ครั้ง เยอะแล้วครับ
สำหรับคนที่อ้วนมาก โดยเฉพาะ ไปอ้วนที่พุง ป่อง อ้วนจนอุ้ยอ้าย อ้วนเหมือนคนท้องเก้าเดือน สมควรรีบจัดการทำเถอะครับ เพื่อ เราจะได้มีชีวิตยืนยาวขึ้นครับ.
[/quote]

กิกำลังทำครั้งที่สามแล้วคะ ยอมรับทรมานมากในแต่ละครั้ง พอสิ้นสุดขั้นตอนก็รู้สึกเบาสบายดีมากทีเดียวคะ :D
vewipat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818362534
team: อิสระ
Bike: gary fisher:wahoo

โพสต์ โดย vewipat »

ขอบคุณมากครับ จะปั่นเจ้าเสือไปหาซื้อวัตถุดิบมาทำกินบ้าง
tawat rachatamutta
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-1621207
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tawat rachatamutta »

tawat rachatamutta เขียน:สวัสดีครับ ผมทานน้ำแอปเปิ้ลมา 5 วันแล้วครับ ปัญหาคือผมหาดีเกลือยังไม่ได้เลยคับ

มาที่ foodland รามอินทราก็หมด ไปที่ประดิพัทธ่ก็ไม่มี ใครมีลายแทงร้านที่มีบ้างมั้ยคับ

หรือใครมีแบ่งอยู่แถวๆหลักสี่ แจ้งวัฒนะ รบกวนขอแบ่งหน่อยคับ 089-162-1207

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมได้มาแล้วคับ ขอบคุณคุณพี่ที่โทรมาเพื่อจะเอามาให้ผมด้วยคับ ขอบคุณจริงๆครับ

ป.ล. ผมลืมถามชื่อพี่เขา
accrasri
สมาชิก
สมาชิก
team: กำลังหาอยู่
Bike: Specialized Tarmac Comp 2010, bianchi via nirone7 2012, Cannondale Synapse3 2011, Cervelo P2 2012
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย accrasri »

วันนี้เริ่มน้ำ แอปเปิ้ลวันแรก ได้ผลยังไงอาทิตย์หน้ามาแจ้งค่ะ
มาขี่จักรยานกันเถอะ
เสือโยกิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922696094
Bike: Principia MSL e pro 2008
ตำแหน่ง: ฉันรักเมืองไทย

โพสต์ โดย เสือโยกิ »

วันนี้เป็นวันที่ 6 ขั้นตอนสุดท้าย กำลังลุ้นว่าจะมีเจ้าไขมันออกมาเยอะอีกรึป่าว :lol: :lol: :oops: :ugeek: :ugeek:
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

Bawarianz เขียน:ผู้ที่เสนอวิธีนี้คนแรกคือ Dr.Hulda Clark ที่เหลือเป็นการนำข้อมูลของเธอไปอ้างอิงต่อครับ

ตอนมหาลัยผมเรียนทางด้านเคมีมาบ้างแม้จะเพียงไม่กี่หน่วยกิต แต่ก็อ่านแล้วรู้สึกแปลกๆ จึงอยากให้ข้อมูลพี่ๆเพื่อนๆทั้งหลายได้ลองอ่านก่อนเชื่อและตัดสินใจทำกันดูครับ ลองชั่งน้ำหนักดูก่อนเชื่อก็ไม่เสียหายนะครับ :mrgreen:

- ลองเซิชคำว่า liver flush hoax ในกูเกิลดูนะครับ

http://voices.yahoo.com/why-liver-flush ... 76998.html
- ลิงค์นี้เป็นหนึ่งในข้อมูลอีกด้านที่อธิบายปฏิกิริยาที่เกิดขึ้นจากการทำการล้างพิษที่อ้างถึง ผู้เขียนคือ Dr. Case Adams Ph.D. ทาง Natural Health Sciences ครับ

http://contributor.yahoo.com/user/71610 ... sey_adams.
- ส่วนนี้เป็นประวัติและบทความที่ Dr. Case Adams เขียนและตีพิมพ์ จะเกี่ยวกับพิสูจน์ข้อสงสัยทางด้านวิทยาศาสตร์สุขภาพเป็นหลัก

http://en.wikipedia.org/wiki/Hulda_Regehr_Clark
- สุดท้ายเป็นประวัติของผู้ที่เสนอวิธีการนี้ครับ (ปัจจุบันเธอเสียชีวิตแล้วครับ)

หลังจากที่เธอเสนอแนวทางการรักษา เธอถูก FDA หรือองค์การอาหารและยาของสหรัฐสอบสวน จากการโฆษณาเกินจริงของสินค้าที่เธอวางขายและแผนการบำบัดที่ชื่อว่า "Dr. Clark's New 21 Day Program for Advanced Cancers." และตัดสินว่าหลอกลวง จนต้องหลบหนีไปแอบเปิดคลินิคโดยไม่ได้รับและไม่มีใบอนุญาตที่เม็กซิโก หลังจากนั้นจึงถูกทางการ mexico สั่งปิดคลินิค
หลังจากดำเนินการทางศาล ทางการเม็กซิโกจึงปรับเงินคลินิค 160,000 เปโซ และอนุโลมให้เปิดคลินิคต่อได้ แต่ต้องใช้คำว่า"การรักษาแบบทางเลือก" และเธอเองถูกศาลสั่งห้ามทำงานในเม็กซิโก แม้แต่ในตำแหน่งที่ปรึกษา

ด้วยความเป็นห่วงทุกท่านครับ :geek:
อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ เหมือนกับจะบอกว่าวิธีการนี้ไม่ค่อยได้ประโยชน์หรือเปล่าครับ :o
SWJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8622006
team: Pattaya City Cycling Association
Bike: Cervelo R3 2014

โพสต์ โดย SWJ »

ขอลองครับ...(น้ำแอ็ปเปิ้ลก็อร่อยดี)
ตอนนี้เพิ่งดิ่มดีเกลือแก้วที่2ไปแระ
เดี๋ยว3ทุ่มจัดน้ำมันมะกอกกะมะนาวต่อ แล้วจะไปนอนครับ

ผมเคยultrasoundทุกปี ก็เจอเม็ดนิ่วเม็ดเล็กๆกลิ้งไปกลิ้งมาในถุงน้ำดีครับ
หมอก็ไม่ได้บอกวิธีกำจัดให้ บอกแต่ว่าไม่เป็นไร(แล้วยังงัยกัน)
เดี๋ยวลองวิธีนี้แล้ว ultrasoundปีนี้รู้กัน ว่ายังอยู่รึป่าวครับ
8-)
x-นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9443343
team: NAKHONPATHOM BIKE CLUB.
Bike: เสือหมอบ MADONE 9 - 7.9 - KLEIN GIANT xtc carbon

โพสต์ โดย x-นครปฐม »

Bawarianz เขียน:ผู้ที่เสนอวิธีนี้คนแรกคือ Dr.Hulda Clark ที่เหลือเป็นการนำข้อมูลของเธอไปอ้างอิงต่อครับ

แล้วตกลงที่ทำมา แล้วสิ่งที่ออกมามันคืออะไรหละ งง :D
ขี่อย่างมีความสุข จักรยานอะไรก็สนุกได้ทุกวัน
น้ำมันมะพร้าวช่วยให้สุขภาพดีอย่างไร เชิญชมเว็บไซด์ นี้ค่ะ
http://virginoil.siam2web.com

^^--^-^คุยขำๆอำกันเล่นๆกับ-^-^-NAKHONPATHOM BIKE CLUB.
http://www.facebook.com/jumpoottonsiengsom
Bawarianz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Masi fixed ultimate / Trek 1.9 / Trek 8500
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

โพสต์ โดย Bawarianz »

x-นครปฐม เขียน: แล้วตกลงที่ทำมา แล้วสิ่งที่ออกมามันคืออะไรหละ งง :D
แปลคร่าวๆจากนี่นะครับ http://voices.yahoo.com/why-liver-flush ... 76998.html
What comes out of the feces after a "liver flush" are simply globules of saponified oil, complexed with the acidified juice and minerals. They are formed within the intestines, as the intestinal tract attempts to process this unusual mix of nutrients. .... The clinicians found the "stones" contained 75% fatty acids (i.e. olive oil). The olive oil had been saponified into carboxylated oleic acids, and combined with the potassium in the lemon juiced, formed potassium carboxylates. This composite has also commonly been referred to as "soap stones."
สิ่งที่ร่างกายขับออกมาหลังจากการทำ liver flush คือก้อนของน้ำมันที่กลายเป็นสารคล้ายสบู่ เกิดจากน้ำมัน ผสมกับน้ำผลไม้ที่มีฤทธิเป็นกรดและแร่ธาตุ โดยเริ่มก่อตัวภายในลำไส้ เป็นกระบวนที่ลำไส้พยายามขับโภชนาการที่ผิดปกติที่ร่างกายได้รับ ... แพทย์พบว่า นิ่ว ที่กล่าวอ้างนั้น จริงๆแล้วประกอบด้วย กรดไขมันประมาณ 75% (น้ำมันมะกอกที่กินเข้าไป) โดยน้ำมันมะกอกทำปฏิกิริยาของสารสบู่ โดยกรดคาร์บอกซิเลตของน้ำมัน ผสมกับโปแตสเซียมที่มีในน้ำมะนาว กลายเป็น potassium carboxylates หรือสารประกอบที่ถูกอ้างว่าเป็นก้อนนิ่วนั่นเอง
อัพรถ ≠ อัพคน
SWJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8622006
team: Pattaya City Cycling Association
Bike: Cervelo R3 2014

โพสต์ โดย SWJ »

SWJ เขียน:ขอลองครับ...(น้ำแอ็ปเปิ้ลก็อร่อยดี)
ตอนนี้เพิ่งดิ่มดีเกลือแก้วที่2ไปแระ
เดี๋ยว3ทุ่มจัดน้ำมันมะกอกกะมะนาวต่อ แล้วจะไปนอนครับ

ผมเคยultrasoundทุกปี ก็เจอเม็ดนิ่วเม็ดเล็กๆกลิ้งไปกลิ้งมาในถุงน้ำดีครับ
หมอก็ไม่ได้บอกวิธีกำจัดให้ บอกแต่ว่าไม่เป็นไร(แล้วยังงัยกัน)
เดี๋ยวลองวิธีนี้แล้ว ultrasoundปีนี้รู้กัน ว่ายังอยู่รึป่าวครับ
8-)
ลองเสร็จแล้วเมื่อคืน...ไม่พบอะไรที่ประหลาดใจเท่าไหร่ครับ
เดี๋ยวผลultrasoundออกมา(ตรวจประจำปีของบริษัท) แล้วจะมาบอกครับ
8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”