ตอนฝนตก.........ถ้าปั่นจักรยานฟ้าจะผ่ามั๊ยครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

Re: ตอนฝนตก.........ถ้าปั่นจักรยานฟ้าจะผ่ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย rj45 »

nikom959 เขียน:ปลอดภัยไว้ก่อนเป็นดีที่สุด
ไม่จำเป็นอย่าดีกว่าครับ
ไม่อย่างนั้นทั้งรถและคนอาจกลายเป็น คาร์บอน โดยที่ไม่ต้องupครับ
ขออนุญาติครับ :lol:
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
kobfujar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bridgestone DiamondRock ชมพู-ดำ(เก่าๆ)
ตำแหน่ง: ถ.ประชาชื่น ต.บางเขน อ.เมือง จ.นนทบุรี

Re: ตอนฝนตก.........ถ้าปั่นจักรยานฟ้าจะผ่ามั๊ยครับ

โพสต์ โดย kobfujar »

ฝนตามฤดู..มักไม่มีฟ้าแรงครับ
ถ้าฝนนอกฤดูก็ควรระวัง :)
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

โพสต์ โดย ทะเล »

Tazzy21 เขียน:ขึ้นอยู่ว่าเคยสาบานกะใครไว้หรือเปล่า :lol: :lol: :lol:

:lol: :lol:
เล็กอันดา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy
Bike: challenger

โพสต์ โดย เล็กอันดา »

rj45 เขียน:
nikom959 เขียน:ปลอดภัยไว้ก่อนเป็นดีที่สุด
ไม่จำเป็นอย่าดีกว่าครับ
ไม่อย่างนั้นทั้งรถและคนอาจกลายเป็น คาร์บอน โดยที่ไม่ต้องupครับ
ขออนุญาตครับ :lol:
:arrow: ขอด้วย :lol: :lol: :lol: หรือถ้าใครอยาก UP ฟ้าคงจะเมตตาครับ :P :P

:P ส่วนผม ตอนเย็นถ้าตกก็ลุยครับ แต่ไม่ขออัพ ขอเป็อลูเดิมๆ ดีแล้ว คาร์บอน เขาบอกแพง :D :D
ปั่นทำงาน ลดมลภาวะกันนะครับ ..
รับให้คำปรึกษา และรับทำประกันภัยทุกประเภท ชีวิต,อุบัติเหตุ,รถยนต์1-2-3-5,อัคคีภัย
รับต่อพรบ.และต่อภาษีรถยนต์ ,จักรยานยนต์ ค่าบริการ 100 บาท
บริการส่งถึงบ้านโทร. 087-973-1110
ยินดีบริการครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ผมว่าฟ้าผ่าแม่นกว่าศาสตราวุธของมนุษย์ครับ ไม่ผ่ามั่วแน่นอน
ผมก็ปั่นจักรยานตากฝนออกบ่อยครับ ไม่ได้คิดอะไร
เลยลืมกลัวไปครับ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
sorrawut
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CHEVROLET FD207R-Y

โพสต์ โดย sorrawut »

ลองปั่นมาแล้ว ไม่ผ่าครับแต่เปื้อน น่าดู ล้อสะบัดดินมาเต็มหลัง
:D
somchaitu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB - ROAD BIKE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย somchaitu »

ปั่นกลางสายฝนเพราะมันอยู่ระหว่า่งทาง ได้พบทั้งหนักและเบา
ผจญหลายครั้งเพราะอยากลองดูว่าร่างกายจะรับไหวไหม
ก็ไม่เคยเจ็บป่วยหลังจากที่ปั่นกลางสายฝนแต่ละครั้ง
ถ้าฝนตกหนักมาก ก็จะหลบเท่าที่หาชายคาได้
เพื่อความปลอดภัยจากรถยนต์ แปลกรถยนต์จะขับเร็วขณะฝ่ากลางสายฝน!

ไม่เคยคิดจะ"ออกปั่น"ขณะฝนตก !
ทุกครั้งมันอยุ่ระหว่างทางครับ

http://www.iamboon.bloggang.com
Do You Hear The People Sing....
เบาหวาน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เบาหวาน »

Chalong เขียน:เคยดูสารคดีถ้าจำไม่ผิด ฟ้าผ่า อยู่ในรถยนต์ปลอดภัยกว่าข้างนอก เพราะยางรถเป็นฉนวน ไม่นำไฟฟ้า
แต่กรณีจักรยาน เปียกทั้งตัวทั้งรถ น้ำเป็นสื่อ ปั่นกลางที่โล่งมีสิทธิ์โดนครับ
ฟ้าผ่ารถยนต์ คือหลักการแบบ faraday cage
http://www.haarai.com/promoteweb/index. ... uote/50251
http://www.rmutphysics.com/CHARUD/speci ... ndex11.htm
crazygu2
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย crazygu2 »

Safety first ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ ^^
Banaanaa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-8999-688
team: TCS
Bike: LA Elite \ LA Blackline \ LA Urbano \ GIANT XTC FR
ตำแหน่ง: 129/122
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Banaanaa »

อยู่บ้านเฉยๆ ปลอดภัยกว่าครับ

:lol:
████▓▓▓▒▒░ Facebook : http://www.facebook.com/TeeMuzu ░▒▒▓▓▓████
เทพอสูร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -123- เทส
team: เดี่่ยวไมโครโฟน
Bike: จิปาถะ

โพสต์ โดย เทพอสูร »

ฝนตกไม่กล้ากลัวเสียงฟ้าร้อง :)
Khalid_ma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา Lapirre Prorace LTD ม้าทอง นามว่า เพลิงนิล และอีกคัน Polygon นามว่า สายชล
ตำแหน่ง: 102/2 ถนนราษฎร์พัฒนา แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กทม. 10240

โพสต์ โดย Khalid_ma »

ประสบการณ์นี้เคยครับ ถึงกับ เอาตัวเองพุ่งเข้ากอหญ้าเลย กลัวจะโดนผ่านะครับ
เพื่อความปลอดภัย ฟ้าแรง หลบดีกว่าครับ แนะนำ เเรื่องนี้เสี่ยง จะสาบานหรือไม่
โดนมาแล้ว สยองครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”