DIY รองเท้าแบบนี้ ผ่านไหมครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ss35827
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-985-4025
team: Freelance
Bike: Fuji ACR 1.0

DIY รองเท้าแบบนี้ ผ่านไหมครับ

โพสต์ โดย ss35827 »

เรื่องมีอยู่ว่า...

รองเท้าติดคลีตภูเขาที่ได้มา เดินลำบาก ปวดเท้า แถมพื้นลื่นปรื้ดเกือบหัวทิ่มมาหลายรอบ ก็เลย....

วัสดุ รองเท้าแตะ กาวยางน้ำ

รูปภาพ

รูปภาพ

กาวยังไม่แห้ง เลยยังไม่ได้ลองว่าใช้ได้ไหม อยากฟังคำติชมก่อนครับ :)
เท่าไหน... เท่านั้น...

ลุงเอก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 0499804
team: ชมรมจักรยาน จังหวัดขอนแก่น
Bike: Giant NRS : Dahon Espresso

Re: DIY รองเท้าแบบนี้ ผ่านไหมครับ

โพสต์ โดย ลุงเอก »

ใส่ไปเถอะครับ มันเป็นความถนัดส่วนบุคคล
ถ้า คำชม : ก็ มีความคิดสร้างสรรค์ดีครับ พยายามแก้ไข สิ่งที่มัน อาจส่งเราไป เกิดอุบัติเหตุ ลื่นล้มได้

ถ้าต้องการทราบว่า มันจะยึดแน่นไหม : ถ้าพื้นเดิม ทำความสะอาดถึง การติดกาวลงตัว (ทำแบบประยางในรถนะครับ) มันก็อยู่ได้นาน แต่ถ้า พื้นไม่ได้ขัดผิวออก กาวทา ๆ แล้วเปะ โดนน้ำและแรงบดจากเท้า จะส่งผลให้มันหลุดล่อนง่ายครับ

แต่ถ้าอยากให้ติ : คือฝีมือห่วยมาก คนเรา ถ้าอยากทำอะไร ก็ทำได้ แต่หากอยากจะนำเสนอต่อ สาธารณะ ก็น่าจะมี พื้นฐานเรื่องความ งาม ความใส่ใจ ในงานที่ทำ ไม่ใช่ แค่ลงมือ อันนั้น เขาใช้ทดลองทำ เพื่อฝึกให้ตนเอง มีความมั่นใจ ก่อนจะไปทำแล้วให้คนอื่นเขาชื่นชม
คนอื่นเขาแสดงภาพได้ลงตัว ขนาดพอเหมาะ เขาก็ต้องเข้าไป อ่าน ทดลอง ปรับขนาด มีมีตัวอย่าง พร้อมสอนวิธี มีภาพประกอบ ให้ฝึกหัดที่ห้องเทคนิค ฯลฯ (อยู่เมนูข้างบนนี้) ลองเข้าไปอ่าน ไปฝึกดู จะยอดเยี่ยมแหละครับ

ตัวอย่าง ที่เขาลองประยุกต์ แก้ไข จะมีการยึดกรูช่วยด้วยครับไม่ใช้กาวอย่างเดียว ช่วยได้
วัสดุ ก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 50 บาท สำหรับ พื้นรองเท้าสตั๊ดฟุตบอลแบบยางดิบ ตัดใช้ ตามที่เราต้องการ
ส่ว อยากให้สวยกว่านี้ ต้องฝนพื้นเดิมออกให้ผิวสะอาด ติดแปะรองพื้นใหม่ทั้งแผ่นด้วยยางดิบเรียบบาง
แล้วติดตั้งปุ่ม กันลื่นเข้าไปตามแต่จะอออกแบบ

รูปภาพ
ปั่น ด้วย หงษ์แดง ล้อเดียว เดี๋ยวก็ถึง
<< การปั่นเที่ยวไปในอุษาคเนย์ เป็นความสุขอย่างยิ่ง >>
rj45
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxx-xxx-xxxx
team: ชายเดี่ยว
Bike: polygon xtrada 16" สีแดง, giant tcr size s สีขาวแดง

Re: DIY รองเท้าแบบนี้ ผ่านไหมครับ

โพสต์ โดย rj45 »

ถ้ามันใช้ได้ก็ใส่ไปเถอะครับ ประหยัด+ภูมิใจดีออก :D
------------------------------------------
ฝากติดตามผลงานครับ
http://www.shutterstock.com/g/p_chiantanrak
------------------------------------------
ครูชิต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1340-760x
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพปราจีนบุรี
Bike: Trek elit 8.9 ปี 2012 Infinite spad ปี2016 หมอบคาร์บอน CUBE
ตำแหน่ง: วิทยาลัยเทคนิคปราจีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ครูชิต »

ลุงเอก เขียน:ใส่ไปเถอะครับ มันเป็นความถนัดส่วนบุคคล
ถ้า คำชม : ก็ มีความคิดสร้างสรรค์ดีครับ พยายามแก้ไข สิ่งที่มัน อาจส่งเราไป เกิดอุบัติเหตุ ลื่นล้มได้

ถ้าต้องการทราบว่า มันจะยึดแน่นไหม : ถ้าพื้นเดิม ทำความสะอาดถึง การติดกาวลงตัว (ทำแบบประยางในรถนะครับ) มันก็อยู่ได้นาน แต่ถ้า พื้นไม่ได้ขัดผิวออก กาวทา ๆ แล้วเปะ โดนน้ำและแรงบดจากเท้า จะส่งผลให้มันหลุดล่อนง่ายครับ

แต่ถ้าอยากให้ติ : คือฝีมือห่วยมาก คนเรา ถ้าอยากทำอะไร ก็ทำได้ แต่หากอยากจะนำเสนอต่อ สาธารณะ ก็น่าจะมี พื้นฐานเรื่องความ งาม ความใส่ใจ ในงานที่ทำ ไม่ใช่ แค่ลงมือ อันนั้น เขาใช้ทดลองทำ เพื่อฝึกให้ตนเอง มีความมั่นใจ ก่อนจะไปทำแล้วให้คนอื่นเขาชื่นชม
คนอื่นเขาแสดงภาพได้ลงตัว ขนาดพอเหมาะ เขาก็ต้องเข้าไป อ่าน ทดลอง ปรับขนาด มีมีตัวอย่าง พร้อมสอนวิธี มีภาพประกอบ ให้ฝึกหัดที่ห้องเทคนิค ฯลฯ (อยู่เมนูข้างบนนี้) ลองเข้าไปอ่าน ไปฝึกดู จะยอดเยี่ยมแหละครับ

ตัวอย่าง ที่เขาลองประยุกต์ แก้ไข จะมีการยึดกรูช่วยด้วยครับไม่ใช้กาวอย่างเดียว ช่วยได้
วัสดุ ก็มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม 50 บาท สำหรับ พื้นรองเท้าสตั๊ดฟุตบอลแบบยางดิบ ตัดใช้ ตามที่เราต้องการ
ส่ว อยากให้สวยกว่านี้ ต้องฝนพื้นเดิมออกให้ผิวสะอาด ติดแปะรองพื้นใหม่ทั้งแผ่นด้วยยางดิบเรียบบาง
แล้วติดตั้งปุ่ม กันลื่นเข้าไปตามแต่จะอออกแบบ
ดีมากครับ ชัดเจน แจ่มแจ้ง :lol: :lol: :lol:
การขี่จักรยานเสือภูเขาเป็นการหลุดพ้น หลีกหนีจากการ จำเจ วุ่นวาย
Riding mountain bikes is disengagement. Routinely escape from the tempest.
kaisernoi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM ถามนะ อิอิ
team: ใครให้ปั่นด้วยอยู่ด้วยหมดอะครับ
Bike: จักรยานมีเกียร์

โพสต์ โดย kaisernoi »

ผมกำลังจะเอารองเท้าหมอบ ไปให้ร้านทำรองเท้าเค้าแปะพื้นใหอยู่ครับ เผื่อเวลารถติดๆ ใช้ส่วนพื้นยางปั่นไม่ต้องใส่คลีท ปลอดภัยดี
tunaja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4170790
team: ปั่นกินลมขอนแก่น , บึงแก่นนคร , บึงทุ่งสร้าง
Bike: ขายหมดแย้ว !?!
ตำแหน่ง: ลับเฉพาะคนรู้ใจ ?

โพสต์ โดย tunaja »

เข้าท่าดีแฮะ . :P :P
เดี๋ยวจะเอาไปลองทำดูมั่งครับ . :D :D
ขอบคุณมากครับอาจารย์ครับ . :D :D
กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ แต่ถ้าไม่มีมัน ก็ไม่สำคัญหน่ะซิ
ชนะใดหาสำคัญไม่ แค่เพียงชนะใจ นั่นก็พอแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”