ฉี่เป็นเลือด ใครเคยเป็นบ้างครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
Bike Addict
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หาดใหญ่ลื่นไหล
Bike: Canyon Ultimate CF SLX, Trek 520,

Re: ฉี่เป็นเลือด ใครเคยเป็นบ้างครับ

โพสต์ โดย Bike Addict »

สตก เขียน:
Bike Addict เขียน:
ขอบคุณครับ คุณหมอนักปั่นครับ จริงก็ไม่หนักมากครับ
แค่วันละ 50 km 3 วันติดกัน แล้วผมก็พักหนึ่งวัน แต่ช่วงนี้พอดีฝนตกนานไปหน่อย เพิ่งได้กลับมาปั่นครับ

วันละ 50 km 3 วันติดกัน ไม่ถือว่าหนักหรอกครับ เพราะเคยเห็นเค้าปั่นโครงการต่างๆ ไปที 10 วัน หรือกว่านั้น วันละกว่า 100 กม. ดังนั้น จึงไม่น่าจะใช่สาเหตุ ครับ
ครับใช่ครับ ระยะอาจไม่มาก อาจเพราะผมปั่นอัดครับ ประมาณ 85-90 % Max Hr บ้างช่วงเกือบ Max อีกทั้งหยุดมาค่อนข้างนานเพราะช่วงนั้นฝนชุก พอมีเวลาก็เลยโลภครับ อัดมันซะงั้น ติดกันสามวัน เลยฉี่เป็นเลือด ส่วนกินน้ำนั้นผมก็ทานเยอะ ใช้สองขวดครับ

อย่างที่คุณ HAHA แนะนำ ผมก็จะไม่บ้าพลังแบบนั้นอีกแล้ว ปั่นแต่พอดีไม่อัดจนเกินไปครับ ค่อยๆปั่นจนร่างกายและหัวใจแข็งแรงขึ้นระดับหนึ้งแล้วค่อยอัดบ้างครับ บ้าง หลังๆ นี้ไม่เป็นแล้วครับ ปกติดี
ปราสาทหิน 06
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7906589
team: -
Bike: Cannondale

Re: ฉี่เป็นเลือด ใครเคยเป็นบ้างครับ

โพสต์ โดย ปราสาทหิน 06 »

เป็นกับอั้นฉี่หรือเปล่า..... :lol: :lol: :lol: ค๊าบ
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

โพสต์ โดย 8TEEBike »

พึ่งโดนมากับตัวเลยครับ......
อาการก่อนนอน อยู่ดีๆ ปวดฉี่ ก็ไปฉี่ ปรากฎว่า ทำไมฉี่เอื่อยไม่มีแรงขับ ก็ไม่เปนไร รอได้ จนหมด...แต่รุ้สึกไม่หมด แต่น้ำไม่มี อ่า...ไปกลับเข้าห้อง

จะนอน.....ทำไมรุ้สึก ฉี่อั้นๆ นะ ลุกอีก ไปอีก ฉี่น้อยกว่าเดิมอีก แต่ทำไมอั้นๆ นะ
วน ประมาณ 3-4 ครั้ง
ร่วมด้วย กระดกน้ำเปล่า ไปด้วย....จะได้ฉี่ออก

ผ่านไป ชม. ชิบละ ฉี่สีชมพู มาเลย สักพัก อีก รอบต่อไป เห้ย รุ้สึกหน่วงๆ อั้นๆ เห้ยเกิดไรขึ้น ไปๆมาๆ ฉี่แล้วเจ็บน้องชาย มาก
อาการที่แสดงออกคือ เจ็บจนสะดุ้ง จนเอียงตัวเลยละกัน ทรมาณ มาก
รุ่งขึ้น รีบไป รพ. เลยครับ ทรมาณจริงๆ ต้องฉี่ไปตรวจแต่ ฉี่ทุกครั้งเจ็บ ชิบหาย + หมอขอผลเลือด
ผลตรวจออกมา พบ ต่อมลูกหมากอักเสบ ติดเชื้อ

อดปั่น จักรยาน เดือน 1 เลยครับ
nathapoc
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Masi PC3

โพสต์ โดย nathapoc »

ของผมเคยเป็นอยู่ช่วงนึง เป็นเพราะดื่มกาแฟก่อนไปปั่น คิดว่าคงจะไปกระตุ้นให้ไตทำงานหนักระหว่างที่เราปั่น
พอเลิกดื่มกาแฟก่อนปั่น อาการก็หายไปครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”