วิธีเพิ่มความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อขาและการปั่นเร่งให้ดีขึ้น

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย

Re: วิธีเพิ่มความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อขาและการปั่นเร่งให้ดีขึ้น

โพสต์ โดย เห้งเจีย » 04 ธ.ค. 2010, 21:05

แจ๋วเลย แล้วผมจะลองฝึกตามนี้ดูเพราะยังมือใหม่อยู่ต้องการวิธีฝึกพอดีเลย ;)

Re: วิธีเพิ่มความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อขาและการปั่นเร่งให้ดีขึ้น

โพสต์ โดย suwannasree » 07 ธ.ค. 2010, 20:57

ใครเป็นเหมือนผมหรือไม่ครับ ปั่นจักรยานซ้อมเช้า 60 กม. เย็น 40 กม. เป็นประจำอยู่บ่อย ๆ ไม่เป็นอะไร
แต่พอไปวิ่งเตะฟุตบอลทีไรบาดเจ็บกล้ามเนื้อหน้าขาทุกครั้ง ทั้ง ๆ ที่ปั่นจักรยานเหนื่อยกว่ามากหลายเท่า

Re: วิธีเพิ่มความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อขาและการปั่นเร่งให้ดีขึ

โพสต์ โดย เห้งเจีย » 18 ธ.ค. 2010, 20:20

suwannasree เขียน:ใครเป็นเหมือนผมหรือไม่ครับ ปั่นจักรยานซ้อมเช้า 60 กม. เย็น 40 กม. เป็นประจำอยู่บ่อย ๆ ไม่เป็นอะไร
แต่พอไปวิ่งเตะฟุตบอลทีไรบาดเจ็บกล้ามเนื้อหน้าขาทุกครั้ง ทั้ง ๆ ที่ปั่นจักรยานเหนื่อยกว่ามากหลายเท่า

ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะการวิ่งแบบเร่งความเร็วกระทันหันเป็นช่วงๆเวลาจะเล่นลูกหรือเปล่าแต่ที่แน่ๆการวิ่งไม่เหมือนการปั่นจักรยานแน่นอนเลยครับถึงจะใช้กล้ามเนื้อส่วนเดียวกันแต่เป็นคนละรูปแบบกัน และยังมีแรงกระแทกกับพื้นด้วยครับ ผมคิดว่างั้นนะ ;)

โพสต์ โดย Ton TWS » 01 มี.ค. 2011, 12:05

ขอบคุณnikornbikeครับ ข้อมูลน่าสนใจมาก จะลองนำไปปั่นครับ

โพสต์ โดย ต้นกล้า » 04 มี.ค. 2011, 14:48

ขอบคุณมากครับ
ชีวิตอิสระทุกนาที “ สี่สิ่งในโลกที่เงินซื้อไม่ได้ คือ .... ความรัก เวลา ชีวิต และมิตรแท้ ”
http://www.srakaew.tht.in/bicycle190154.html

โพสต์ โดย นู๋เล็ก » 06 มี.ค. 2011, 01:00

ขอบคุณครับ มีโอกาสใช้ครีตแล้วจะฝีกดู
:arrow: คนเกษียณ..เขียนให้อ่าน.....สว.มือใหม่หัวใจบอลลูน..
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=53&t=322520

:arrow:คนเกษียณ....เขียนให้อ่าน (2) ... ซ้อมปั่นเขาเขียว....เดี๋ยวเดียวก็ถึง
viewtopic.php?f=56&t=344145

โพสต์ โดย nansuthep » 11 เม.ย. 2011, 14:27

ดูแล้วจะเรียนแบบในการฝึกซ้อม ขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย สุธิดา1 » 15 เม.ย. 2011, 18:42

จะลองนำไปปฎิบัติดูค่ะ เพื่อว่าจะทำให้แข็งแรงและได้ระยะทางมากขึ้นกว่าเดิมด้วยค่ะ.
ขอบคุณมากค่ะ.

Re: วิธีเพิ่มความแข็งแรงให้กล้ามเนื้อขาและการปั่นเร่งให้ดีขึ

โพสต์ โดย theempriesz » 15 เม.ย. 2011, 22:27

เห้งเจีย เขียน:
suwannasree เขียน:ใครเป็นเหมือนผมหรือไม่ครับ ปั่นจักรยานซ้อมเช้า 60 กม. เย็น 40 กม. เป็นประจำอยู่บ่อย ๆ ไม่เป็นอะไร

ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะการวิ่งแบบเร่งความเร็วกระทันหันเป็นช่วงๆเวลาจะเล่นลูกหรือเปล่าแต่ที่แน่ๆการวิ่งไม่เหมือนการปั่นจักรยานแน่นอนเลยครับถึงจะใช้กล้ามเนื้อส่วนเดียวกันแต่เป็นคนละรูปแบบกัน และยังมีแรงกระแทกกับพื้นด้วยครับ ผมคิดว่างั้นนะ ;)

ประมาณนั้นครับ วิ่งเร็ว อาจจะปั่นจักรยานไม่เร็วก้ได้ครับ
ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น ปั่น

โพสต์ โดย โยชูวา » 16 เม.ย. 2011, 19:24

เป็นแบบเดียวกันเลยครับ เดินแทบไม่ได้เลย
ทั้งที่ก่อนหน้านี้เป็นนักฟุตบอล ไม่ใช่เพิ่งมาเล่น

โพสต์ โดย attjaa » 26 เม.ย. 2011, 22:29

:o ขอบคุณครับ มีประโยชน์ฺอย่างแรง มาลงเรื่อยๆนะครับ :