ตัว+จักรยานปลิวเวลาลมพัด

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Patcostello
สมาชิก
สมาชิก

ตัว+จักรยานปลิวเวลาลมพัด

โพสต์ โดย Patcostello »

มือใหม่ค่ะ ขอรบกวนให้ความรู้เรื่องการใช้เกียร์ดังนี้ค่ะ

1.ปั่นเจอลมแรง ทั้งคนทั้งจักรยานส่ายเป็นงูเลยค่ะ :roll: ปรับเกียร์จนมั่วและงงเลยค่ะ เค้าต้องปรับเกียร์กันอย่างไรคะ
2.เวลาเจอฝนพลำๆ ถนนเลื่อน หาที่หลบฝนไม่ได้ จำเป็นต้องปั่นต่อใช้เกียร์อย่างไรคะ

ขอบคุณค่ะ
@911
สมาชิก
สมาชิก
team: Robin hood
Bike: All

Re: ตัว+จักรยานปลิวเวลาลมพัด

โพสต์ โดย @911 »

เคยเจอ 2 ครั้ง ทั้งๆที่ไม่ใช่หมอบล้อขอบสูง

ครั้งแรก ปั่นไปโผล่ช่องว่างระหว่างตึกแถว
ลมแรงมาก บอกได้ว่าตกใจจนร้องออกมา
เพราะอยู่ๆรถแฉลบออกไป
โชคดีไม่มีรถตามมา ไม่งั้นซวยแน่ๆ

ครั้งที่2 ปั่นไปเป็นกลุ่ม เจอลมหมุน เพื่อนเค้าบอกลมบ้าหมู ผลเหรอ...เรียบร้อย
คันแรกบอกทั้งล้อหน้าล้อหลังโดนลมตี คว้าง
ล้อหน้าเอียงไปทางขวา ล้อหลังไปทางซ้าย
เกียร์อะไรไม่สนแล้ว กำแฮนด์แน่นอย่างเดียว แต่ก็ไม่รอดหมูแดงคลุกฝุ่น
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

ลมแรง -ปรับเกียร์ที่เบาขาเรา
ฝนตก - ปรับเกียร์หนักที่เราสามารถปั่นได้ จะควบคุมรถได้นิ่งขึ้น ไม่เสียสมาธิ
ขายติมเรื่อย............ไป
Patcostello
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Patcostello »

ขอบคุณค่ะ ปั่นครั้งหน้าถ้าเจอเหตุการณ์อย่างนี้จะทำตามคำแนะนำค่ะ. ขอบคุณค่ะ :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”