หาข้อห้ามเด็กๆปั่นจักรยานไกลๆครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
จ้าวภูผา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982826969
team: เสือท่าช้าง จันทบุรี
Bike: Trinx
ตำแหน่ง: ต.ท่าช้าง อ.เมือง จ.จันทบุรี

หาข้อห้ามเด็กๆปั่นจักรยานไกลๆครับ

โพสต์ โดย จ้าวภูผา »

มีกฏหรือข้อห้ามเด็กๆปั่นจักรยานทางไกลหรือไม่อย่างไรครับ เหมือนจะเคยเจอว่าเป็นกฏของจักรยานนานาชาติ ห้ามเด็กอายุเท่าไร ปั่นเกินระยะทางเท่าไร ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: หาข้อห้ามเด็กๆปั่นจักรยานไกลๆครับ

โพสต์ โดย irat »

Article 2 : These brevets are open to any amateur cyclist regardless of his or her cycling affiliations an covered by insurance. Any rider under the age of 18 must have consent of his or her parent or legal guardian.

http://www.audax-club-parisien.com/EN/322.html
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: หาข้อห้ามเด็กๆปั่นจักรยานไกลๆครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

กฏสวรรค์แค่ไหน ไม่อาจใช้กับเมืองไทย วัดใจ 50-50 ครับ ผมคนไทย รักเมืองไทย ปั่น จยย.ไปทำงานทุกวัน แต่ไม่ปล่อยลูกเดี่ยวถนน ยกเว้นในซอยใกล้ ๆ ถ้ายังมีแว๊นซ์ ซิ่ง ทุกรูปแบบ เมาแล้วขับ เกิดเหตุตีหน้าสลด กราบขอโทษ ข่าวมาแล้วก็จบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”