ใครปั่นจักรยานแล้ว ---- หายป่วย----- จากโรคที่เป็นอยู่บ้าง

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
T39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817676XXX
team: แสงดาวแห่งศรัทธา
Bike: Gary Fisher ,TREK,Specialized S-Work M5 2010,Mustang by Ford

Re: ใครปั่นจักรยานแล้ว ---- หายป่วย----- จากโรคที่เป็นอยู่บ้าง

โพสต์ โดย T39 »

ปั่นแล้วรับอากาศเข้าเต็มปอด เหงื่อไหลทั่วตัว เลือดสูบฉีดไปทั่วร่าง จิตใจเบิกบาน ได้สังคมใหม่ในวงการจักรยาน พบสิ่งแวดล้อมใหม่ที่เราปั่นไปถึง กลับมาพักผ่อนอย่างเพียงพอ รับอาหารพอประมาณ......สิ่งที่ได้ คือ ร่างกายฟิตและเฟิร์ม จิตใจเบิกบาน มีสมาธิ สังคมพาเพลิน จนลืมเรื่องเครียด แถมมีจิตสาธารณะพร้อมแบ่งปัน ไม่ว่างานกุศลใดๆ..ชวนปั่นทั้งหลาย ถ้าไปถึงก็จะไป....
ต่อให้กี่โรคร้ายก็ไม่กล้ามากล้ำกรายครับ ที่เป็นอยู่ก็หาย จะช้าหรือเร็วก็ไม่ว่า แต่ดีกว่านอนอยู่บนเตียงแน่นอน....ปั่นเถอะครับ...เป็นกำลังใจให้นักปั่นทุกคน
"ไปถีบรถกันดีกว่า"
anybody who rides a bike is a friend of mine...Gary Fisher
รูปประจำตัวสมาชิก
ตู่มอ'ไซค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894260738
team: RC MTB
Bike: TREK GIANT

Re: ใครปั่นจักรยานแล้ว ---- หายป่วย----- จากโรคที่เป็นอยู่บ้าง

โพสต์ โดย ตู่มอ'ไซค์ »

ปั่นตามกำลังดีขึ้นมากเลยครับ52ทั้งคู่พึ่งรับยาเพราะเลี่ยงไม่ได้เลย(ปั่นมาตั้งแต่ปี46ครับ)
แข่งก็ได้ใจเกินร้อยก็บ่อยตอนนี้ผมบอลลูน2เส้นครับโรคอื่นไม่มี ส่วนแฟนมีแต่ความดันเป็นมา9ปีพึ่งรับยาครับ
สรุปดีครับและฟื้นตัวเร็วครับ (คหสต)และไม่เบื่อไปตรงไหนก็ได้ครับ อิ อิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”