สอบถามเรื่องตัวหนังสือ ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
Areaas13e
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเรื่องตัวหนังสือ ครับ

โพสต์ โดย Areaas13e »

ไม่แน่ใจว่า โฟสถูก หมวดไหมครับ

พอดีผมอยาก จะ ทำสีเอง แล้วเป็น ตัวหสือหนัง คำว่า

pinnarello แบบ เก่าครับ แต่ที่หาในเวป ภาพมันไม่ค่อยชัด

ท่านใด พอจะรู้ว่า pinarello ใช้ font ของอะไร ถึงว่ามี vector บ้างครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตัวหนังสือแบบนี้ หล่ะครับ
รูปภาพ
Areaas13e
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเรื่องตัวหนังสือ ครับ

ใครทำ กราฟฟิค พอมีบ้างไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
7785
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Strava Chiangmai
Bike: Cervelo S2

Re: สอบถามเรื่องตัวหนังสือ ครับ

โพสต์ โดย 7785 »

1. หาใน dafont
2. แต่ถ้าหาแล้วไม่เจอผมจะ draft เป็น vector ขึ้นมาใช้เอง
3. ใช้โปรแกรมแปลง Raster เป็น Vector แล้วแต่งเอาอีกที
Opikza
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi impulso ; Dahon ; CAAD10 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Opikza »

อยากทำเหมือนกัน ปต่จะแปลงจาก
CannondAle พื้นดำตัวสือ ขาว เ
เป็นพื้นดำตัวสือเขียวสะท้อนแสง (สีของs-work) อยากได้ระหัสเขี้ยวนี้นจังเลย
ID Line: Pik_roadbike
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
มีแรงเท่าไหร่ก้อใส่ไป เส้นชัยอยู่ข้างหน้า
รูปประจำตัวสมาชิก
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

โพสต์ โดย Dynamic66 »

ส่วนใหญ่เวลาทำอะไรแบบนี้
ผมดราฟเอาเลยครับ เร็วกว่า แป๊บเดียวเสร็จ

จะมานั่งหาก็ต่อเมื่อต้องใช้ font เดียวกันไปทำอย่างอื่นซะมากกว่า
Areaas13e
สมาชิก
สมาชิก

ผมใช้ illustrator ลองทำดู มันออกมาไม่เป็น คำเลยครับ ตัวหนังสืออ่านได้ แต่ โค้งไปโค้งมา

ตอนนี้ กำลังนั่ง ไล่ดู ใน dafont อยู่ครับ

ลองทำแล้วได้ออกมาแบบนี้
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”