ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

โพสต์ โดย griz »

ฝากประชาสัมพันธ์งานแข่งที่ใกล้ๆนี้ วันอาทิตย์ที่ 14 มิย.นี้ครับ ที่สามชุก สุพรรณบุรี ยังเปิดรับนะครับ เห็นมีคนสอบถามมาว่าเต็มหรือยัง
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้จัดงานไตรกีฬาสามชุก ที่จัดขึ้นในวันที่14 มิย. นี้ ผมติดตามพี่มานนานในกระทู้นี้ จึงรบกวนพี่ปนฝระชาสัมพันธ์งานที่จะจัดจัดโดยพี่ธเนศ กิติกรพานิชย์หนือพี่เนศซึ่งเป็นคนสามชุกตั่งแต่กำเนิดกับพรรคพวก คิดจะจัดงานนี้มานนานแต่ไม่ลวตัวสักที จึงมาเกิดเรื่องยกเลิกที่ประทุมซึ่งพี่เนศเป็นคนจัดเลยเกิดช่วงว่างพอดีเลยจัดงานซะเลย ธีมงานง่ายๆสบายๆเป็นกันเอง ทางว่ายนำ้สวยเป็นบึงใหญ่ ว่ายนำ้สบายๆมีถนนรอบบึง4.5 กม. คือวิ่ง2รอบส่วนทางปั่นตั้งไว้ประมาณ40กม. คิดค่าสมัครแค่1000.-บาท เหมือนกับงานแดชแต่ทางแข่งเป็นทางธรรมชาติ ตัง้เป้ารับสมัครแค่200 ท่าน
รายได้หลังหักค่าใช้จ่าย โดยไม่คิดค่าการจัดการ(ค่าแรงพี่เนศ) จะในไปมอบให้ตำรวจท้องที่บำรุงรักษาปรับปรุงโรงพักสามชุกครับ โดยจะสมัครในเพจสามชุกไตร2015 ซื่งทางผู้จัดคือพวกผมจะจัดงาน ทั้งทางแข่ง อาหารการกินไว้เป็นอย่างดีให้เพื่อนนักกีฬาได้ประทับใจดับการจัดงานครั้งนี้ จึงขอความกรุณาพี่บอกกล่าวชักชวนเพื่อนฝูงในวงการให้มาร่วมงานในครั้งนี้ ขอบคุณมากๆครับ ติดต่อผมได้เสมอนรินทร์ สามชุก 08-0021-0051 ครับ
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
รูปประจำตัวสมาชิก
Newteerawat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HCCT(HuaHin Chaam Cycle Team)
Bike: Giant propel sl/Giant Trinity/GIANT TCR SL

Re: ชักชวนนักไตรกีฬาแลกเปลี่ยนความรู้ อุปกรณ์ การฝึกซ้อมและอื่นๆ

โพสต์ โดย Newteerawat »

พอดีผมใช้ ขากระติกแบบใต้เบาะ กระติกน้ำหลุดบ่อยมากกครับ มียี่ห้อแนะนำไหมม ครับขอบคุณครับ
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Newteerawat เขียน:พอดีผมใช้ ขากระติกแบบใต้เบาะ กระติกน้ำหลุดบ่อยมากกครับ มียี่ห้อแนะนำไหมม ครับขอบคุณครับ
ผมแต่ก่อนใช้ขากระติกของ design profile ซึ่งพอกระแทกเนินตัวหนอน กระติกกระเด็นเลย ใส่ได้บางกระติก ตอนหลังหันมาใช้ของถูก specialized ที่เป็นพลาสติก แน่นดี ใช้ได้กับกระติกที่แจกในงานไตร(ซึ่งรูปแบบบางทีจะแตกต่างกัน)ได้ดี ไม่มีหล่นเลย แต่ต้องเป็นแบบพลาสติกนะ เพราะมีพี่ที่ใช้เป็นคาร์บอน ผลคือพอเจอกระติกที่ใหญ่กว่ากดลงหักเลย

รูปภาพ

มีหลายสีด้วย
รูปภาพ
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
PSM6777
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 028651335

โพสต์ โดย PSM6777 »

ผมก้อใช้ spe พลาสติก ค่อนข้างแน่น ทีเดียว ติด 2 ข้างหลังอาน ผมใช้ข้างนึงเปน กระปุกอุปกรณ์ (ค่อนข้างหนัก) ไปกะแทก audax มา 400 โล ก็ไม่มีหลุดนนะ เปนพลาสติก ไม่ต้องดูแลมากด้วย พิงฝาสบาย แต่จะหนักนิด
Newteerawat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: HCCT(HuaHin Chaam Cycle Team)
Bike: Giant propel sl/Giant Trinity/GIANT TCR SL

โพสต์ โดย Newteerawat »

griz เขียน:
Newteerawat เขียน:พอดีผมใช้ ขากระติกแบบใต้เบาะ กระติกน้ำหลุดบ่อยมากกครับ มียี่ห้อแนะนำไหมม ครับขอบคุณครับ
ผมแต่ก่อนใช้ขากระติกของ design profile ซึ่งพอกระแทกเนินตัวหนอน กระติกกระเด็นเลย ใส่ได้บางกระติก ตอนหลังหันมาใช้ของถูก specialized ที่เป็นพลาสติก แน่นดี ใช้ได้กับกระติกที่แจกในงานไตร(ซึ่งรูปแบบบางทีจะแตกต่างกัน)ได้ดี ไม่มีหล่นเลย แต่ต้องเป็นแบบพลาสติกนะ เพราะมีพี่ที่ใช้เป็นคาร์บอน ผลคือพอเจอกระติกที่ใหญ่กว่ากดลงหักเลย

รูปภาพ

มีหลายสีด้วย
รูปภาพ
profile หลุดง่ายหรอครับ พึ่งสั่งไปเลย :(
ซอย2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860723620
team: โพธาราม
Bike: specialized

โพสต์ โดย ซอย2 »

ผมมือใหม่ไตรกีฬา เคยลงวิ่งมินิมาราธอนและปั่นจักรยานอยู่บ่อยๆอยากลองเล่นไตรกีฬาบ้าง เลยกะลงสนามแรก หัวหินสิงหาปีนี้ มีคำถามข้อสงสัยครับ ชุดที่ใส่ในการว่ายน้ำปั่นจักรยานและวิ่งชุดมีขายที่ไหนครับ รบกวนถามครับ
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ซอย2 เขียน:ผมมือใหม่ไตรกีฬา เคยลงวิ่งมินิมาราธอนและปั่นจักรยานอยู่บ่อยๆอยากลองเล่นไตรกีฬาบ้าง เลยกะลงสนามแรก หัวหินสิงหาปีนี้ มีคำถามข้อสงสัยครับ ชุดที่ใส่ในการว่ายน้ำปั่นจักรยานและวิ่งชุดมีขายที่ไหนครับ รบกวนถามครับ
มีหลายราคา หลายแบบด้วยครับ แบรน์ไทย inus หาได้ในเฟสบุ๊ค แบรนด์นอก 2XU ร้าน Avarin shop เฟสเช่นกัน และสั่งตัดก็ Forz และอีกมากมายตามงานแข่งไตร ลองติดต่อดู
ซอย2
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860723620
team: โพธาราม
Bike: specialized

โพสต์ โดย ซอย2 »

ขอบคุณครับ
wachsae
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK

โพสต์ โดย wachsae »

มีคำถามเรื่องนาฬิกาไตรครับ

กำลังมอง Garmin 310xt อยู่ครับ เข้าใจว่า Garmin ออกรุ่น 910xt และ 920xt มาแล้ว แต่งบไม่ถึงจริง ๆ ครับ

หลายเวปในไทย มีของให้ส่งได้เลย จึงอยากถามว่า ตัวนี้ซึ่งออกมาหลายปีมากแล้ว ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

มือใหม่หัดเล่นทวิฯ... ไตร จึงไม่ได้คาดหวัง function ที่สมบูรณ์มากเท่าไรครับ
patomphong.n
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย patomphong.n »

รบกวน พี่ๆ ครับ พอดีจะเปลี่ยนเฟรม ไตร มีงบอยู่ 70000 + - นิดหน่อย ใส่ DI 2 แบตในน่ะครับ ไม่ทราบว่ามีคัวไหนหน้าเล่นบ้างครับ สูง 169 ของเดิมใช้ QR 01 อยู่ครับ
มังกรแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT ADVANCED SL/MADONE 6.2

โพสต์ โดย มังกรแดง »

[quote="wachsae"]มีคำถามเรื่องนาฬิกาไตรครับ

กำลังมอง Garmin 310xt อยู่ครับ เข้าใจว่า Garmin ออกรุ่น 910xt และ 920xt มาแล้ว แต่งบไม่ถึงจริง ๆ ครับ

หลายเวปในไทย มีของให้ส่งได้เลย จึงอยากถามว่า ตัวนี้ซึ่งออกมาหลายปีมากแล้ว ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

มือใหม่หัดเล่นทวิฯ... ไตร จึงไม่ได้คาดหวัง function ที่สมบูรณ์มากเท่าไรครับ[/quote]
310xt จับสโตรกและระยะว่ายน้ำไม่ได้นะครับ แต่วิ่งกับจักรยาน ไม่มีปัญหา
q-o-o-p
สมาชิก
สมาชิก
team: q-o-o-p
Bike: Merckx / Specialized / Bainchi / Colnago / LA / Turbo / อยากได้ Argon18
ติดต่อ:

โพสต์ โดย q-o-o-p »

มังกรแดง เขียน:
wachsae เขียน:มีคำถามเรื่องนาฬิกาไตรครับ

มือใหม่หัดเล่นทวิฯ... ไตร จึงไม่ได้คาดหวัง function ที่สมบูรณ์มากเท่าไรครับ
310xt จับสโตรกและระยะว่ายน้ำไม่ได้นะครับ แต่วิ่งกับจักรยาน ไม่มีปัญหา

ผมเห็นมีคนปล่อย 910xt กันเพียบเลยนะครับ ลองเซ็คดู
ในebay บางอันนี่แค่ 5พันเองครับพี่
\m/
naimax
สมาชิก
สมาชิก
team: จิ้งจอกสังคม
Bike: Scott Foil 40

โพสต์ โดย naimax »

สวัสดีครับ

จะรบกวนสอบถามว่า ปีนี้จะมีงานแข่งไตรกีฬาที่จัดที่อู่ตะเภา เหมือนเมื่อปีที่แล้วไหมครับ

ขอบคุณครับ
CAVOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-684-9900
team: N/A
Bike: Cervelo P2, Giant Anthem X
ตำแหน่ง: บางแสน ชลบุรี + รัชโยธิน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย CAVOK »

PSM6777 เขียน:ผมก้อใช้ spe พลาสติก ค่อนข้างแน่น ทีเดียว ติด 2 ข้างหลังอาน ผมใช้ข้างนึงเปน กระปุกอุปกรณ์ (ค่อนข้างหนัก) ไปกะแทก audax มา 400 โล ก็ไม่มีหลุดนนะ เปนพลาสติก ไม่ต้องดูแลมากด้วย พิงฝาสบาย แต่จะหนักนิด
รบกวนขอรูปชัดๆไว้เป็นแนวทางได้ไหมครับ
ใช้อะไรยึดกับหลักอาน หรือ แกนใต้เบาะ
"Everyone dies, but not everyone LIVES"

ขายครับ ชุดล้อเสือหมอบ Token T50SL เบาหวิว พร้อมยาง TUFO S33Pro/Special อุปกรณ์ครบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1174026
PSM6777
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 028651335

โพสต์ โดย PSM6777 »

CAVOK เขียน:
PSM6777 เขียน:ผมก้อใช้ spe พลาสติก ค่อนข้างแน่น ทีเดียว ติด 2 ข้างหลังอาน ผมใช้ข้างนึงเปน กระปุกอุปกรณ์ (ค่อนข้างหนัก) ไปกะแทก audax มา 400 โล ก็ไม่มีหลุดนนะ เปนพลาสติก ไม่ต้องดูแลมากด้วย พิงฝาสบาย แต่จะหนักนิด
รบกวนขอรูปชัดๆไว้เป็นแนวทางได้ไหมครับ
ใช้อะไรยึดกับหลักอาน หรือ แกนใต้เบาะ

เพิ่งเหน เดี๋ยว กลับไปถ่ายให้ดูครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”