ปั่นหมอบ 100 โล เวลาหยุดพักเพื่อนๆ ต้องทานอะไรเพื่อเพิ่มพลังงานหรือไม่ครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: ปั่นหมอบ 100 โล เวลาหยุดพักเพื่อนๆ ต้องทานอะไรเพื่อเพิ่มพลังงานหรือไม่ครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

ผมตื่นเช้ามากล้วยน้ำว้า2ลูก/กาแฟ1ซอง ปั่นไป40กว่ากิโลเมตร กินน้ำกับแซนวิชแล้วก็ปั่นกับบ้านอีก40กว่ากม. กำหนดรอบขาไปเรื่อยๆ หัวใจไม่เร็วเกินหรือช้าเกิน(อู้บ่อย) ไม่อยากเพิ่มระยะอีก10กม.กลัวไม่มีที่กิน/เวลาจำกัด เรื่องพุง :lol: ร่างกายผู้ชายจะสะสมไขมันไว้ที่พุงซะส่วนใหญ่และเอาออกได้ยากที่สุดครับ พยายามอย่ามีครับทุกวันนี้อาทิตย์นึงผมซิกอัพ10ท่า ท่าละ30ครั้งอาทิตย์ละเกิน4วันยังมีพุงเลย สะสมบุญเก่าไว้เยอะ ปั่นจักรยานไปเรื่อยๆซิกอัพเรื่อยๆ มีวินัยการกินเข้าฟิตเนส น้ำหนักผมแรกเริ่ม105กก. ตอนนี้เหลือ82ครับ :lol: ถึกเหมือนควาย :oops: ถ้ามีเพื่อนด้วยจะลาก30-35(แกล้งมัน)ถ้าไปเดี่ยวจะ25-30

ปล.ผมปั่นได้ช้าครับอาศัยตื่นตี4ปั่นแล้วกับมาก่อน8โมงเช้า งานจะได้ไม่เสีย กลางคืนค่อยเข้าฟิตเนส ผมแบ่งเวลาให้ครอบครัวแล้วหมดทุกอย่าง มีเวลาเล่นกับลูกด้วย คิดว่าวางแผนแบบนี้น่าจะดี สุขภาพก็ดี การงานดี ครอบครัวอบอุ่น สบายใจจริงๆ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”