รู้สึกเหมือนเข็มจิ้มใต้เท้าเป็นบางครั้งครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

รู้สึกเหมือนเข็มจิ้มใต้เท้าเป็นบางครั้งครับ

โพสต์ โดย bianchikuma »

บางทีวิ่งๆบางจังหวะก็มีอาการแสบใต้ฝ่าเท้าเหมือนมีอะไรมาแทงครับ
เป็นมาหลายปีแล้วแต่ไม่บ่อยครับ ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ :?
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

Re: รู้สึกเหมือนเข็มจิ้มใต้เท้าเป็นบางครั้งครับ

โพสต์ โดย kamlue »

กล้ามเนื้อบริเวณนั้นอาจเกิดการฉีกขาดหรือเปล่าครับ ลองพักให้หายดีแล้ว ต่อไปลองวอร์มอัพก่อนออกไปปั่นดูนะครับ ขอให้หายไว ๆ นะครับ
โลกกว้างกลางแจ้ง
eve201
สมาชิก
สมาชิก
team: Alone Team.........
Bike: tReK สาม9ศูนย์0 D สองพัน14 .......

Re: รู้สึกเหมือนเข็มจิ้มใต้เท้าเป็นบางครั้งครับ

โพสต์ โดย eve201 »

เคยเป็นเหมือนกันครับเดินเฉยๆก็เป็น ไม่รู้ว่าเป็นอะไรอ่ะแล้วก็หายไปเอง
จากนั้นก็มาเริ่มปั่นจักรยานอาการก็หายไปเลยครับ อยากรู้เหมือนกันครับว่าเป็นเพราะอะไร :| :|
Plane&Pairwa
Mrrsaim
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Mrrsaim »

ผมก็เคยเป็นครับเจ็บแปล้บๆบางครั้งลองกดฝ่าเท้าก็ไม่เจ็บเป็นมานานเป็นปีสุดท้ายรำคาญก็เลยไปโรงพยาบาลเอกซเรย์ก็ไม่เจออะไรหมอให้ยากินกับยาทาฝ่าเท้ามาหายสนิทเลยครับ
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

โพสต์ โดย bianchikuma »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
บางทีคิดว่าหายแล้ว เดือนต่อไปก็เป็นอีกครับ :oops:
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
ิืิิิBNN1
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: CANNONDALE

โพสต์ โดย ิืิิิBNN1 »

อาจเกิดจากปลายเส้นประสาทอักเสบ ซึ่งมีสาเหตุมาจากหลายโรคเช่นเบาหวาน ไขมัน ความดัน ไปดรงพยาบาลตรวจสุขภาพดีกว่าครับ ผมเคยมีอาการแบบนี้ไปตรวจแล้วหมอบอกมา
nunos
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Reacto DA limited

โพสต์ โดย nunos »

เรียกว่า รองช้ำ ครับลอง search ผมเป็นเวลาลงน้ำหนักที่เท้าเหมือนมีเข็มจิ้มที่ส้นเท้า

ถ้าหาหมอบางคนเป็นมากต้องฉีดยาเข้าเอ็นฝากเท้า แต่อาจจะมีผลทำให้เส้นเอ็นเปลือยง่ายขึ้น ของผมหมอก็บอกแต่ผมไม่ยากฉีด (จริงๆละมันเจ็บสุดเวลาฉีด)

ตอนนี้ผมหายแล้วเจอหมอนวดที่เค้าเก่งทางด้านแก่เส้น โดนนวดไป 2 รอบ อาการที่เป็นมา 3-4 ปีเบาลงแล้วค่อยๆหายไป
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”