Dahon Speed Falco อยากใส่แฮนด์หมอบ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

Re: Dahon Speed Falco อยากใส่แฮนด์หมอบ

โพสต์ โดย One_Man_Show »

benzd เขียน:
One_Man_Show เขียน:ผมมีวิธีใส่แฮนด์หมอบ งบไม่เกิน 3พัน(แฮนด์600 มือเบรคหมอบ800 ข้องอปรับได้300 ผ้าพันแล้วแต่งบ อุปกรณ์วิเศษชิ้นที่1 350บาท อุปกรณ์วิเศษชิ้นที่2 150บาท) หรือหาของได้ถูกกว่านี้ก็ได้ครับ อันนี้เป็นราคามือ1เท่าที่ผมทราบ สามารถใส่จานหน้าใบเดียวได้ ใส่ตีนผีเดิมได้ โซ่เดิมได้ ใช้กับวีเบรคได้ อยากรู้เทคนิคจริงๆ PM มาครับ แต่ถ้ามีงบจะแต่งของดีๆ ก็ตามที่ท่านอื่นๆแนะนำครับ ของผมเทคนิคหล่อแบบประหยัดครับ
ใช่ที่เอาเกียร์บิดมือมาใส่รึปล่าวครับ ช่วงความเร็ว40กว่า หน้ามันไว กลัวคว่ำตอนเปลี่ยนเกียร์น่ะสิ่

เพิ่งไปคว่ำมา หน้ารถพับไวกว่าเสือภูเขาแบบเยอะมากๆ ตั้งหลักไม่ทัน ปีนหินก้อนเล็กกว่ากำปั้นนิดนึง มองไม่เห็น สบัดล้ม แถมยางแตกอีก TT
ผมชินแล้วครับ ใส่แฮนด์หมอบ หน้าไม่ไวเท่าแฮนด์ตรง แต่ถ้ามีงบก็ทำของดีๆใส่ดีกว่าครับ ส่วนผมงบน้อยจำต้องทำเช่นนี้ :)
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
litลาดพร้าว
สมาชิก
สมาชิก
Bike: พับtrin-x,BMC Slr03
ติดต่อ:

Re: Dahon Speed Falco อยากใส่แฮนด์หมอบ

โพสต์ โดย litลาดพร้าว »

Paddock เขียน:
Paddock เขียน:หาซื้อ ชิพเตอร์แบบหมอบอะครับ

ในห้องมือสองมาถอดกันเรื่อย ประมาณ 30-35 สำหรับ 8 สปีด (เกินนี้ถือว่าแพง)

ซื้อแฮนด์ใหม่ แล้วก็ผ้าพันแฮนด์
คือถ้าใช้เกียร์เดิม8สปีด ของผมเป็นaltus
หาชิพเตอร์แบบหมอบ8สปีดของอะไรก้ได้หรอครับ
ดึงกันได้ครับ

อ้อราคาที่บอกนี่ต้องยกชุดนะครับ (ชิพเตอร์ ตีนผี สับจาน ใบจาน)

ชิพเตอร์อย่างเดียวไม่เกิน 22 ไม่งั้นก็แพงเกินแล้วครับ
ผมใช้speed falco อยู่ กำลังตามหาชิปเตอร์calismaอย่างเดียวไม่เกิน 22 ช่วยชี้เป้าด้วยครับ ขอบคุณครับ
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

โพสต์ โดย benzd »

ชิฟเตอร์ claris ใช้ได้ไหมครับ. หายากจัง
benzd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA หนัก14.8

โพสต์ โดย benzd »

One_Man_Show เขียน:
One_Man_Show เขียน:ผมมีวิธีใส่แฮนด์หมอบ งบไม่เกิน 3พัน(แฮนด์600 มือเบรคหมอบ800 ข้องอปรับได้300 ผ้าพันแล้วแต่งบ อุปกรณ์วิเศษชิ้นที่1 350บาท อุปกรณ์วิเศษชิ้นที่2 150บาท) หรือหาของได้ถูกกว่านี้ก็ได้ครับ อันนี้เป็นราคามือ1เท่าที่ผมทราบ สามารถใส่จานหน้าใบเดียวได้ ใส่ตีนผีเดิมได้ โซ่เดิมได้ ใช้กับวีเบรคได้ อยากรู้เทคนิคจริงๆ PM มาครับ แต่ถ้ามีงบจะแต่งของดีๆ ก็ตามที่ท่านอื่นๆแนะนำครับ ของผมเทคนิคหล่อแบบประหยัดครับ
ใช่ที่เอาเกียร์บิดมือมาใส่รึปล่าวครับ ช่วงความเร็ว40กว่า หน้ามันไว กลัวคว่ำตอนเปลี่ยนเกียร์น่ะสิ่

เพิ่งไปคว่ำมา หน้ารถพับไวกว่าเสือภูเขาแบบเยอะมากๆ ตั้งหลักไม่ทัน ปีนหินก้อนเล็กกว่ากำปั้นนิดนึง มองไม่เห็น สบัดล้ม แถมยางแตกอีก TT
ผมชินแล้วครับ ใส่แฮนด์หมอบ หน้าไม่ไวเท่าแฮนด์ตรง แต่ถ้ามีงบก็ทำของดีๆใส่ดีกว่าครับ ส่วนผมงบน้อยจำต้องทำเช่นนี้ :)
ขอบคุณมากครับ ที่ผมอยากใส่แฮนด์หมอบ เพราะอยากให้ลู่ๆลม. แล้วก็ระยะจับได้ยาวกว่าผม. ผมสูง175อ่าครับ
ammm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Brompton

โพสต์ โดย ammm »

สนใจเหมือนกันครับ คุณbenzd ยังไม่ใส่แฮนหมอบทำความเร็วได้ถึง 40เลยเหรอครับ ผมสูง177 กำลังสนใจคันนี้อยู่ แต่อยากดูงบแฮนหมอบก่อนเหมือนกัน
รูปประจำตัวสมาชิก
aoftimuz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: DAHON : SPEED FALCO [DARK]

โพสต์ โดย aoftimuz »

อยากใส่เหมือนกัน ศึกษาจนได้อะไหล่มาแล้ว รอประกอบครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

sabily-bike เขียน:รูปภาพ

ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาครับ

รบกวนสอบถามแฮนด์หมอบกับรถพับ...คับ

ต้องใช้แฮนด์ธรรมดาที่ไม่ใช้ โอเวอร์?คับ
ใส่เสต็มหรือเปล่าคับ
asid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: past: a-bike, araya federal, dahon roo, dahon jetstream rapid p8 present:cronus pd3.0, dahon speed falco
ติดต่อ:

โพสต์ โดย asid »

Triathlete เขียน:
sabily-bike เขียน:รูปภาพ

ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาครับ

รบกวนสอบถามแฮนด์หมอบกับรถพับ...คับ

ต้องใช้แฮนด์ธรรมดาที่ไม่ใช้ โอเวอร์?คับ
ใส่เสต็มหรือเปล่าคับ
ใส่กับแฮนด์ไซส์ธรรมดาครับ สเต็มแล้วแต่ระยะเอื้อมของแต่ละคนครับ ใส่หรือไม่ใส่ก็ได้ ถ้าอยากได้แฮนด์โอเวอร์ไซส์ต้องหาสเต็มที่เป็นโอเวอร์ไซส์มาเปลี่ยนครับอาจจหายากหน่อยครับ
กระเป๋าจักรยานที่ไม่เหมือนใครลองเข้าไปดูและกด like ได้เลย
https://www.facebook.com/harmonbags
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”