KKK รถพับ ไม่พับ จังหวัดนนท์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kanapat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816472212
team: ไม่มี
Bike: araya storck kestrel cinelli pinarello sunow brompton etcs

KKK รถพับ ไม่พับ จังหวัดนนท์

โพสต์ โดย kanapat »

ผมอยู่จังหวัดนนท์มาตั้งแต่ปี2533ครับ เห็นวิวัฒนาการการใช้จักรยานมาอย่างต่อเนื่อง เมื่อก่อนจักรยานคันละเกิน10000บาทก็เป็นราคาแพงแล้ว แต่เดี๋ยวนี้มีผู้สนใจและมีความรู้เกี่ยวกับจักรยานมากขึ้นเป็นลำดับ มีหมู่บ้านระดับสูงหลายแห่ง แต่ไม่ทราบว่าจะมีการจัดทริปขี่กันมากน้อยเท่าใด มีคนซื้อจักรยานแล้วก็ปล่อยทิ้งไว้ที่บ้านมากมายโดยมิได้ใช้ประโยชน์จากการออกกำลังกายเพราะกลัวอันตรายบนท้องถนน ดังนั้นผมจึงอยากเสนอว่าไหนๆท่านที่ขี่จักรยานพับในจังหวัดนนท์ เราควรมีการจัดหรือนัดกันขี่จักรยานกันให้เป็นรูปธรรมดีไหมครับ ขอเสียงจากคนจังหวัดนนท์ครับ ส่วนสถานที่นั้นเราค่อยปรึกษากันอีกทีครับ สำหรับผมนัดคนสนิทที่ Mc Donald big c ติวานนท์ บางทีก็ศุกร์เย็น บางทีก็เสาร์เช้า ครับ บางทีมีไม่กี่คนก็ขี่ได้ครับ จุดประสงค์เพียงเพื่อให้ทุกท่านมีสุขภาพดีและปลอดภัยในการออกกำลังกายครับและอีกประการสำคัญคือห้องนี้เป็นห้องเกี่ยวกับเทคนิคและอุปกรณ์ ผมเชื่อว่าจะเป็นประโยชน์หากได้มาพบปะกันแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ ผมเห็นในกระทู้มีหลายท่านที่อยู่ในจังหวัดนนท์มีความรู้มากเลยทีเดียวครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kanapat เมื่อ 14 มิ.ย. 2014, 19:45, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

Re: รถพับจังหวัดนนท์

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

ดีมากครับ ผมเอาใจช่วยให้มีเพื่อนมาร่วมกันครับ
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

จริงๆคนที่ปั่นแถวนนทบุรี ก็เป็นคนที่อยู่กทมในหลายๆพื้นที่ หรือบางครั้งก็มีกลุ่มจักรยานจัดทริปจากในเมืองมาปั่นที่นนทบุรี อย่างเช่น ThaiNCC กลุ่ม Bike&Walk และอีกมากมาย โดยเริ่มต้นที่สวนรถไฟ เหตุผลเพราะที่นนท์ยังมีความเป็นธรรมชาติอยู่มาก มีต้นไม้เยอะ มีตลาดน้ำหลายแห่ง มีวัดสวยๆ อีกทั้งวิถีชีวิตชาวบ้านก็ยังมีความเป็นอยู่แบบดั้งเดิม เพื่อนบางคนของผมเดินทางมาปั่นที่นนทบุรี ทั้งๆที่อยู่แถวโบ๊เบ๊ เยาวราช ฝั่งธนด้วยซ้ำไปครับ..กลุ่มผมเองไปปั่นที่นนท์ทุกเสาร์-อาทิตย์
ถ้าสนใจขอเชิญมาลองปั่นดูครับ :D
https://www.facebook.com/nonthaburicyclingclub
กลุ่ม Bike&walk
https://www.facebook.com/groups/135464926521043/
เดินไป ปั่นไปครั้งที่๑ ไหว้พระ 9 วัดเมืองนนท์
วันอาทิตย์ที่ 1 มิถุนายน 2557
ลงทะเบียน 200 บาท ได้รับเสื้อเดินไปปั่นไป 1 ตัวใส่ร่วมกิจกรรม
ได้สิทธิ์เป็นสมาชิกชมรมฯ สมัครได้ที่ชมรมฯ 02-6184434
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
maxxilla
สมาชิก
สมาชิก
team: ----

โพสต์ โดย maxxilla »

ผมเขยเมืองนนท์ครับ ^^
top_krup
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เหลืออยู่คันเดียว
ตำแหน่ง: สนามบินน้ำ

โพสต์ โดย top_krup »

อยู่นนท์ครับ แต่ปั่นคนเดียว
เคยคิดจะไปจอยกับทางแคลาย cycling ทีม
แต่ผมมีแต่หมอบกับรถพับ ก็เลยไม่ได้ไปกับเค้าสักที :D
fon09
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PMค่ะ งานชุก ไม่สะดวกรับโทรฯ
Bike: ล้อเล็กล้อใหญ่แล้วแต่ลมฝน
ตำแหน่ง: ม.เกษตรฯ บางเขน

โพสต์ โดย fon09 »

เพิ่งย้ายมาอยู่นนท์ค่ะ ยังไม่รู้เส้นทางมากนัก
หากมีโอกาสจะไปร่วมปั่นด้วยค่ะ :mrgreen:
ล้อเล็กๆ ปั่นดึกๆ หนีผีไม่ทัน... คุณผีขา...หนูกลัวววว.... >.<
super bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1987 5959
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก, MBCT,Small bike family
Bike: รถเล็ก
ตำแหน่ง: 447ถ.กม.5ฝั่งซ้าย อรัญประเทศ สระแก้ว 27120, 87/104ถ.เทศบาลสงเคราะห์ ข.ลาดยาว ข.จตุจักร กมท.10900

โพสต์ โดย super bike »

:) ผมอยู่ประชานิเวศ1 แค่เดินข้ามคลองประปาก็นนท์แล้ว ถ้ามีโอกาสขอไปร่วมปั่นด้วยนะครับ
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GoPee »

เดือนหนึ่งอยู่นนท์(วัดบัวขวัญ) 2 วัน ถ้าตรงกันไปด้วยครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
oho_note
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Chevy FM207, JAVA Decaf TT

โพสต์ โดย oho_note »

อยู่แถวสามัคคี ครับ มีออกทริปลงประกาศด้วยนะครับ ถ้าสะดวกจะขอไปร่วมด้วยนะครับ
WB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: IBIS MOJO SL, Cannondal CAAD 10, ORBEA Alma Carbon, TREK 4300, TREK Fuel ex DCLV 9.5, Alex Moulton APB Fx

โพสต์ โดย WB »

แนะนำ Like ที่ Link นี้ครับ

https://www.facebook.com/KaeRaiCyclingTeam

มีทริปประจำ ทั้งมือเก่า มือใหม่ ขาแรง ขาอ่อน สนุกสนาน เฮฮา เป็นกันเอง อิ่มบ้าง หิวบ้าง ร้อนบ้าง เปลียกน้ำ บ้าง ที่สำคัญไม่ทิ้งกันครับ

ไม่ต้องเป็นสมาชิกก็ร่วมปั่นได้
cdbb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMW Cruise

โพสต์ โดย cdbb »

อยู่นนท์เหมือนกันครับ แต่รถไม่พับ
kanapat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: araya storck kestrel cinelli pinarello sunow brompton etcs

พรุ่งนี้ล้อหมุน 18.20 น.จุดนัดพบ ที่จอดรถหลัง Mc donald Big c ติวานนท์ ครับ หากท่านใดสะดวกก็ไปพบกันครับ
เส้นทาง ขี่ไปบนถนนติวานนท์ มุ่งตรงแยกปากเกร็ด เลี้ยงขวาเข้าถนนสามัคคีจนสุดถนน เลี้ยวขวาเข้าถนนประชาชื่น มุ่งตรงแยกพงษ์เพชร เลี้ยวขวาเข้างามวงศ์วาน มุ่งตรงแยกแคราย เลี้ยวช้ายเข้าถนนติวานนท์ จบทริปที่ bic c ติวานนท์ครับ
ความเร็ว ไม่เกิน 20 กม/ชม.
เตรียมไฟหน้า หลัง ให้พร้อมนะครับ
อยากลืมหมวกกันน๊อกนะครับ
จุดหยุดพักจะแจ้งพรุ่งนี้ครับ
ไปกันแบบสบายๆครับ
ถือว่าขี่กินลมครับ เพราะไม่น่าจะร้อนนะครับตอนเย็นแล้ว
top_krup
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เหลืออยู่คันเดียว
ตำแหน่ง: สนามบินน้ำ

โพสต์ โดย top_krup »

ตามประสบการไม่ค่อยแนะนำเส้นสามัคคีช่วงเย็นๆค่ำเลยครับ
รถเยอะมาก แล้วทางด้านข้างก็มีฝาท่อระบายน่ำที่ยุบจากพื้นปกติลงไปตลอดเส้นทาง
ซึ่งอันตรายค่อนข้างมาก
ผมเคยไปครั้งเดียวและไม่ปั่นเส้นสามัคคีอีกเลยครับ :D
cdbb
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMW Cruise

โพสต์ โดย cdbb »

top_krup เขียน:ตามประสบการไม่ค่อยแนะนำเส้นสามัคคีช่วงเย็นๆค่ำเลยครับ
รถเยอะมาก แล้วทางด้านข้างก็มีฝาท่อระบายน่ำที่ยุบจากพื้นปกติลงไปตลอดเส้นทาง
ผมเคยไปครั้งเดียวและไม่ปั่นเส้นสามัคคีอีกเลยครับ :D

ยืนยัน 1 เสียงครับ ช่วงเวลาที่ว่ารถค่อนข้างติด แล้วฝั่งที่วิ่งไปคลองประปา ช่วงเลยแยก รร. ไป ด้านซ้ายเป็นอย่างนั้นจริงๆ ต้องวิ่งขวาเลย น่าจะทำให้รถหลังติดมากนะ
kanapat
ขาประจำ
ขาประจำ

top_krup เขียน:ตามประสบการไม่ค่อยแนะนำเส้นสามัคคีช่วงเย็นๆค่ำเลยครับ
ไม่มีปัญหาครับ งั้นก็กลับทางเดิมก็ได้ครับ ดีมากเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”