ขอสำรวจประชากร DAHON HORIZE หน่อยค่ะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ขอสำรวจประชากร DAHON HORIZE หน่อยค่ะ

โพสต์ โดย Platinums » 25 เม.ย. 2014, 14:55

ได้ DAHON HORIZE สีเขียวมาครอบครองได้ยังไม่ถึงเดือน
ตอนแรกจะเอา FALCO แต่สีไม่ถูกใจเลยจัด HORIZE ไปซะ

ประชากรรุ่นนี้เงียบจัง ไม่มีข้อมูลให้เห็นเลย
ขอเสียง DAHON HORIZE หน่อยยยยยยยย

Re: ขอสำรวจประชากร DAHON HORIZE หน่อยค่ะ

โพสต์ โดย One_Man_Show » 25 เม.ย. 2014, 16:29

แอบชอบ Horize เหมือนกันครับ มารอชมรถที่แต่งแล้วครับ
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/

Re: ขอสำรวจประชากร DAHON HORIZE หน่อยค่ะ

โพสต์ โดย -=pub=- » 25 เม.ย. 2014, 16:58

น่าจะยังน้อยครับ
เฟรมตัวนี้เพิ่งผลิตปีนี้ปีแรก แถมเมืองไทยก็เพิงมีเข้ามาไม่กี่ล๊อต คงมีอยู่ในไทยไม่เกิน200คัน

200คัน ถือว่าน้อยมาก โอกาสขี่เจอตามถนนแทบไม่มีเลย หุหุ
รอด้วยซิ

โพสต์ โดย เก้าช่อง » 25 เม.ย. 2014, 20:26

ใช้รุ่นนี้อยู่เช่นกัน ตั้งชื่อให้ด้วย "อินทรีย์มรกต" ปั่นมากือบเดือนแล้วเหมือนกัน เป็นจักรยานคันแรกที่ใช้งานจิงจัง พอใจกับคุณภาพของรถรุ่นนี้ครับ

โพสต์ โดย bird8850 » 25 เม.ย. 2014, 22:51

ในค่ำคืนหนึง ณ.ร้านจักรยาน ละแวก สุทธิสาร เวลา 23.00 น.
ได้มี กลุ่ม ผู้ปั่นจักรยานมามุงดูๆ เขามา มุงดู อะไรกันน่า สงสัยไหมละ

ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย bird8850 » 25 เม.ย. 2014, 22:52

มามุงดูอะไรกันนี่ แสดงว่ามันต้องน่าดูแน่ๆเลย

โอ้วน้อง PIKKY สีชมพู มาด้วยชุดแต่งที่เข้าก้านเข้ากัน

พรุ้งนี้จะเอา มาให้ดูแบบเต็มๆ HORIZE แบบ สวย หวาน สดใส ในแบบ 451
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย earthjumper » 26 เม.ย. 2014, 01:28

หลังจากเปลี่ยนคอและอาน(เป็น Brooks Flyer แล้ว ไม่ใช่ในรูปที่เป็นรุ่น pro) ขี่ถูกใจมากครับ ฟิลลิ่งการขี่รู้สึกมันนิ่ง นุ่ม ไม่แพ้พวก boardwalk แต่ลื่นไหลดีกว่า ไปได้เร็วกว่า ลำตัวดูบึกบึนกว่ารุ่นอื่นอย่าง speed พอสมควร ไม่ผิดหวังสำหรับรุ่นนี้คับ
แนบไฟล์
t P1050276.jpg

โพสต์ โดย bird8850 » 26 เม.ย. 2014, 17:23

earthjumper เขียน:หลังจากเปลี่ยนคอและอาน(เป็น Brooks Flyer แล้ว ไม่ใช่ในรูปที่เป็นรุ่น pro) ขี่ถูกใจมากครับ ฟิลลิ่งการขี่รู้สึกมันนิ่ง นุ่ม ไม่แพ้พวก boardwalk แต่ลื่นไหลดีกว่า ไปได้เร็วกว่า ลำตัวดูบึกบึนกว่ารุ่นอื่นอย่าง speed พอสมควร ไม่ผิดหวังสำหรับรุ่นนี้คับ

มาจากสำนักผมป่าวนี่ :P

โพสต์ โดย Cookiebike » 26 เม.ย. 2014, 23:03

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สวยที่สุดที่เห็นมาแล้วครับ คันนี้ทำล้อ 451 กับแฮนด์หมอบ บวกสีชมพูดำตัดกันนี่สวยจริงๆ
viewtopic.php?f=774&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare

โพสต์ โดย nhengono » 26 เม.ย. 2014, 23:29

Cookiebike เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สวยที่สุดที่เห็นมาแล้วครับ คันนี้ทำล้อ 451 กับแฮนด์หมอบ บวกสีชมพูดำตัดกันนี่สวยจริงๆ

ญี่ปุ่นแต่งรถสวยๆทั้งนั้นเลย สีคันนี้ก็สุดยอดจริงๆครับ เลิฟเลย

โพสต์ โดย earthjumper » 27 เม.ย. 2014, 01:35

bird8850 เขียน:
earthjumper เขียน:หลังจากเปลี่ยนคอและอาน(เป็น Brooks Flyer แล้ว ไม่ใช่ในรูปที่เป็นรุ่น pro) ขี่ถูกใจมากครับ ฟิลลิ่งการขี่รู้สึกมันนิ่ง นุ่ม ไม่แพ้พวก boardwalk แต่ลื่นไหลดีกว่า ไปได้เร็วกว่า ลำตัวดูบึกบึนกว่ารุ่นอื่นอย่าง speed พอสมควร ไม่ผิดหวังสำหรับรุ่นนี้คับ

มาจากสำนักผมป่าวนี่ :P

จากสำนักสุทธิสารคร๊าบ

โพสต์ โดย ak919 » 27 เม.ย. 2014, 05:49

เจ้าพิ้งกี้น้อยคับบบ :) :) :)
แนบไฟล์
ปั่นไปยิ้มไป :D :D :D

โพสต์ โดย dirtywormz » 27 เม.ย. 2014, 13:53

เพิ่งถอยhoriZe มาได้สองอาทิตครับ ไปลองรถที่สุวรรณภูมิมาสามครั้งละ ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว แม้วันแรกๆจะปวดก้นมาก[ใส่กางเกงทำมะดา]

โพสต์ โดย toop » 27 เม.ย. 2014, 14:08

dirtywormz เขียน:เพิ่งถอยhoriZe มาได้สองอาทิตครับ ไปลองรถที่สุวรรณภูมิมาสามครั้งละ ก็ถือว่าใช้ได้ทีเดียว แม้วันแรกๆจะปวดก้นมาก[ใส่กางเกงทำมะดา]

ใส่กางเกงทำมะดา ปั่นระยะทางที่ค่อนข้างไกล แรกๆก็ต้องเจ็บก้นเป็นทำมะดา ครับ

:D :D :D
ร่วมแบ่งปันข้อเสนอแนะเกี่ยวกับจักรยานพับทางFaceBook ได้ที่นี่ครับ TFBC

โพสต์ โดย Cookiebike » 27 เม.ย. 2014, 15:54

เผื่อคนไม่รู้ horize ถือว่าเป็นรถที่นิ่งมั่นคงเพราะฐานนั่งมันยาว หลักอานเลยสวมไปได้ลึกกว่าเฟรมดาฮอนทั่วไปครับ
viewtopic.php?f=774&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare