รถพับจีน จานดิส เปลี่ยนล้อ ใช้จาน trektro ไม่ได้

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

รถพับจีน จานดิส เปลี่ยนล้อ ใช้จาน trektro ไม่ได้

โพสต์ โดย Night_Angel » 23 เม.ย. 2014, 15:00

ระยะห่างจากตัว เบรคติดรถ ไม่พอ มันติด

ใช้ล้อ java 20 406 จานเดิมก็เอามาใส่ล้อนี้ไม่ได้ เพราะรูไม่ตรง เหลื่อมแยะมาก

จะเอาเบรคสาย bengal มาใส่ ก็ติดปัญหาเดียวกัน ต้องหนุนสูงมาก ทีนี้เลยไม่แน่น

จะเอาจานเดิมมาเจาะรูก็กลัวหมิ่น

พอมีวิธีดัดแปลงไหมครับ

ด้านหน้าดันใส่ได้แบบไม่ติดเลย แต่หลังติด

Re: รถพับจีน จานดิส เปลี่ยนล้อ ใช้จาน trektro ไม่ได้

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 23 เม.ย. 2014, 15:32

นึกภาพไม่ออก แต่เดาว่าของเดิมเป็นใบขนาด 5" ของใหม่เป็น 6" หรือเปล่าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

Re: รถพับจีน จานดิส เปลี่ยนล้อ ใช้จาน trektro ไม่ได้

โพสต์ โดย Night_Angel » 23 เม.ย. 2014, 15:36

น้องหนึ่ง เขียน:นึกภาพไม่ออก แต่เดาว่าของเดิมเป็นใบขนาด 5" ของใหม่เป็น 6" หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ มีวิธีดัดแปลงไหมครับ

จะไปถามห้อง MTB จะมีคนเจอเหมือนกันไหมก็ไม่รุ้

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 23 เม.ย. 2014, 16:27

ซื้อใบ 5" มาใช้ดีที่สุด หรือไม่ก็ซื้ออแดปเตอร์แปลงเป็น 6" ซึ่งต้องดูรูที่เฟรมกับคาลิปเปอร์ให้ตรงกันด้วยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย Night_Angel » 23 เม.ย. 2014, 16:35

น้องหนึ่ง เขียน:ซื้อใบ 5" มาใช้ดีที่สุด หรือไม่ก็ซื้ออแดปเตอร์แปลงเป็น 6" ซึ่งต้องดูรูที่เฟรมกับคาลิปเปอร์ให้ตรงกันด้วยครับ

ชี้เป้าหน่อยครับ

รูเป็น iso ครับ

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC » 26 เม.ย. 2014, 00:32

Night_Angel เขียน:ระยะห่างจากตัว เบรคติดรถ ไม่พอ มันติด

ใช้ล้อ java 20 406 จานเดิมก็เอามาใส่ล้อนี้ไม่ได้ เพราะรูไม่ตรง เหลื่อมแยะมาก

จะเอาเบรคสาย bengal มาใส่ ก็ติดปัญหาเดียวกัน ต้องหนุนสูงมาก ทีนี้เลยไม่แน่น

จะเอาจานเดิมมาเจาะรูก็กลัวหมิ่น

พอมีวิธีดัดแปลงไหมครับ

ด้านหน้าดันใส่ได้แบบไม่ติดเลย แต่หลังติด

ขอชมหน่อยครับรุ่นไหนเอ๋ย
https://www.facebook.com/GTR-BIKE-380012578677817/
TRINX v1000E CARBON new 2018 โช็คลม 17000
http://www.trinx-format.com/bikes
M136E 27.5 4900