อยากได้รถพับซักคันงบม่ะเกิน 10000

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

อยากได้รถพับซักคันงบม่ะเกิน 10000

โพสต์ โดย ก.กล้า » 07 มี.ค. 2014, 11:27

อยากได้รถพับซักคันงบม่ะเกิน 10000 อ่ะครับ พอดีมีหมอบกับเสือภูเขาแล้ว อยากได้รถพับมาใช้ไปทำงานเผื่อเวลาเอาขึ้นรถไฟฟ้า
ผมหนัก82 กก.พอจะมีรุ่นไหนที่รับน้ำหนักตัวได้บ้าง
ถึงเราจะอยู่คนละเส้นทาง แต่ขอให้รู้ไว้ ว่าโลกนี้มันกลมสักวันหนึ่งเราคงจะได้พบกัน

Re: อยากได้รถพับซักคันงบม่ะเกิน 10000

โพสต์ โดย Cookiebike » 07 มี.ค. 2014, 12:21

ปกติรถพับรับน้ำหนักได้ 90-110 เป็นมาตรฐานทั่วไปครับ แต่ตามงบรถราคานั้นค่อนข้างหนักนะครับ
viewtopic.php?f=774&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare

Re: อยากได้รถพับซักคันงบม่ะเกิน 10000

โพสต์ โดย kanapat » 07 เม.ย. 2014, 00:24

ไม่ยากเลยครับไปปรึกษาหาความรู้จากผู้ที่มีความรู้จริงประสบการณ์จริง การทดสอบควรต้องใช้ระยะทางไม่ต่ำกว่า80 กม.ไม่ต้องถึงไปทริปหัวหินก็ได้แล้วคุณจะตอบได้ทันทีเลยว่ารถคันนั้นมันเหมาะกับคุณไหม รถพับนั้นมิใช่หากราคาสูงแล้วจะดีเสมอไปนะครับ ผมเองมีหลายbrand ที่เป็นยอดนิยมในวงการ แต่เชื่อไหมผมกลับชอบรถเหล็กราคาไม่กี่พันบาทครับ สำหรับผมเองนั้นเฟรมเป็นข้อแรกในการพิจารณาเลยครับ หากไม่ผ่านไม่ต้องไปดูอย่างอื่นให้เสียเวลาครับ ดังนั้นbudget 10000บาท หารถดีได้แน่นอนหากมีความมั่นใจไม่ยึดติดกับยี่ห้อครับ แต่ในทางกลับกันรถราคาแพงหลายคันพบกับความเหงาเพราะเจ้าของซื้อไปเก็บไม่ได้ใช้