พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

โพสต์ โดย Bluewhite »

สอบถามแล้วเรื่องเบาะ tioga คาร์บอน สรุปไม่ใช่ของ tioga แท้ เป็นของเลียนแบบแต่ทำลายเป็นคาร์บอนครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

Re: พา speed falco ไปลดน้ำหนักมาครับ

โพสต์ โดย mod_gb! »

:shock:
อ้าว!? คดีพลิกเฉย
แต่วันที่ไปก็ไม่เห็นนะครับ
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
notity
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 66866121001

โพสต์ โดย notity »

พึ่งได้มาวันที่ 17/07/14 ครับ ของพึ่งลงไม่กี่วัน หมดไปตั้งแต่วันแรกหลายร้านละ ต้องไปรีบแย่งชิงมาครับ มาปั่นชิวๆ สวนหลวง ร.9 ครับ
คิดว่ารถเดิมๆสวยและคุณภาพดีอยู่แล้ว คงเปลี่ยนแค่หลังอาน และก็เบาะแค่นั้นพอครับ ไว้จะมาอัพให้ดูใหม่ครับ
รูปภาพ

แนะนำหลังอาน กับเบาะหน่อยครับ ขอราคาไม่แรงนะ แต่เหมาะสมกับคุณภาพอะครับ 555555
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

notity เขียน:พึ่งได้มาวันที่ 17/07/14 ครับ ของพึ่งลงไม่กี่วัน หมดไปตั้งแต่วันแรกหลายร้านละ ต้องไปรีบแย่งชิงมาครับ มาปั่นชิวๆ สวนหลวง ร.9 ครับ
คิดว่ารถเดิมๆสวยและคุณภาพดีอยู่แล้ว คงเปลี่ยนแค่หลังอาน และก็เบาะแค่นั้นพอครับ ไว้จะมาอัพให้ดูใหม่ครับ
รูปภาพ

แนะนำหลังอาน กับเบาะหน่อยครับ ขอราคาไม่แรงนะ แต่เหมาะสมกับคุณภาพอะครับ 555555
หลักอานลองของ GUB น่าจะ 800 กว่า ไม่ก็ของ Litepro ตัวอลูน่าจะ1000กว่า ส่วนเบาะแล้วแต่ชอบ รถผม Uno ดำด้านใส่เบาะแมงมุม ก็ดูดุีครับ ราคาประมาณ 2000 แต่ตอนนี้มีมาหลายยี่ห้อราคาย่อมลงมาก็มีครับ ยังไงดูเห็นของจริงหลายๆตัวดีกว่าครับ
notity
สมาชิก
สมาชิก

พอจะมีเบาะหนังนิ่มๆ classic แนะนำไหมครับ :lol: :lol:
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ

notity เขียน:พอจะมีเบาะหนังนิ่มๆ classic แนะนำไหมครับ :lol: :lol:
ก็ต้อง BROOKS ละครับ
Gakman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton, Dahon Dash/Speed Falco, Java Fit16, Giant 16inch, TRINX 2608, FXSAGA 16D

โพสต์ โดย Gakman »

Speed Falco แปลกที่ Dahon จัดอานสีขาวมาให้กับรถ ผมว่าสีมันไม่เข้ากับรถเลย ของผมสีส้ม อานสีขาว ได้รถมาอย่างแรกคือขอเปลี่ยนอานเป็นสีดำก่อน
Mr.Gakman, The Folding Bicycle Lover:
Brompton, Giant Convey2, Dahon Dash P8, Speed Falco, Java Fit 16, K-Rock 14", Trinx FA2608, FXSAGA FX16D
Hobby: Photography/Plane Spotting/BB Gun/RC Airplane & Helicopter/Biking
Tony3753
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Trek Madone9

โพสต์ โดย Tony3753 »

Bluewhite เขียน:หลักอานคาร์บอนขี่แล้วมีรูดลงไหมครับ ใส่ปลอกกันรอยหรือเปล่าครับ บางคนบอกถ้าใส่ปลอกกันรอยจะรูด หรือใช้ตัวรัด Litepro ก็รูด ยังชั่งใจระหว่างอลูกับคาร์บอน แฮนด์ใช่ติดรถเดิมหรือเปล่าครับ
ผมใช้หลักอานคาบอน มีรูดลงเหมือนกัน พอเปลี่ยนเป็นหลักอานธรรมดา ไม่มีอาการเลยครับ ผมใช้ mu slx ส่วน speed falco สวยดีเล็งดำด้านไว้ ยังลังเล เพราะกลัวเป็นสนิม
paak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 985 5724
team: สัมมากร MTB / 93BIKER.
Bike: PACIFIC DHr,REIGN X0,KHS F20T23,3_60

โพสต์ โดย paak »

มีในเวปนี้ท่านนึงบอกว่าพวกยาสีฟัน แบบที่มีขัดฟันขาวทาบางๆ ที่หลักอานคาร์บอน ช่วยไม่ใช้รูดลงได้ครับ ;)

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

Tony3753 เขียน:
Bluewhite เขียน:หลักอานคาร์บอนขี่แล้วมีรูดลงไหมครับ ใส่ปลอกกันรอยหรือเปล่าครับ บางคนบอกถ้าใส่ปลอกกันรอยจะรูด หรือใช้ตัวรัด Litepro ก็รูด ยังชั่งใจระหว่างอลูกับคาร์บอน แฮนด์ใช่ติดรถเดิมหรือเปล่าครับ
ผมใช้หลักอานคาบอน มีรูดลงเหมือนกัน พอเปลี่ยนเป็นหลักอานธรรมดา ไม่มีอาการเลยครับ ผมใช้ mu slx ส่วน speed falco สวยดีเล็งดำด้านไว้ ยังลังเล เพราะกลัวเป็นสนิม
ผมหนัก 65 ใช้ปลอกกันรอย litepro หลักอานคาร์บอน ไม่รูดครับ ใช้รัดหลักอานเดิมๆแต่หยอดน้ำมันตรงจุดที่เสียดสีของลูกเบี้ยว ดาฮอนทุกคันลูกเบี้ยวรัดแฮนด์กับหลักอานจะฝืดกว่าที่ควร ทำให้เราคิดว่าแน่นแต่จริงๆไม่แน่น หยอดแล้วรัดนุ่มลื่นมือและรัดได้แน่นครับ ไม่รูดทั้ง curve d3 และ slx ครับ
ไฟล์แนบ
20140709_113841-resized-800.jpg (90.24 KiB) เข้าดูแล้ว 743 ครั้ง
20140623_152121-resized-800.jpg (93.4 KiB) เข้าดูแล้ว 743 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

รัดให้แน่นๆ ไม่รูดครับ ผมใช้มาตลอดเหมือนกัน
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
notity
สมาชิก
สมาชิก

เห็นด้วยครับยังไม่ค่อยถูกใจ เจ็บตูดมากด้วย
notity
สมาชิก
สมาชิก

shpiak เขียน:
ผมหนัก 65 ใช้ปลอกกันรอย litepro หลักอานคาร์บอน ไม่รูดครับ ใช้รัดหลักอานเดิมๆแต่หยอดน้ำมันตรงจุดที่เสียดสีของลูกเบี้ยว ดาฮอนทุกคันลูกเบี้ยวรัดแฮนด์กับหลักอานจะฝืดกว่าที่ควร ทำให้เราคิดว่าแน่นแต่จริงๆไม่แน่น หยอดแล้วรัดนุ่มลื่นมือและรัดได้แน่นครับ ไม่รูดทั้ง curve d3 และ slx ครับ
รบกวนอธิบายตรงนี้เพิ่มเติมหน่อยครับ ใช้รัดหลักอานเดิมๆแต่หยอดน้ำมันตรงจุดที่เสียดสีของลูกเบี้ยว ดาฮอนทุกคันลูกเบี้ยวรัดแฮนด์กับหลักอานจะฝืดกว่าที่ควร ยังไม่เห็นภาพ พึ่งได้รถมากำลังจะเปลี่ยนหลังอานพอดีครับ ขอบคุณครับ
maxxilla
สมาชิก
สมาชิก
team: ----

โพสต์ โดย maxxilla »

บริเวณนี้ใช่มั๊ยครับที่มันฝืด
ตอนดันปิดเพื่อล็อคเราเลยรู้สึกว่ามันแน่น ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ แล้วมันยังรัดได้ไม่แน่นพอครับ
ไฟล์แนบ
Dahon Seat Post.jpg
Dahon Seat Post.jpg (43.02 KiB) เข้าดูแล้ว 705 ครั้ง
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

maxxilla เขียน:บริเวณนี้ใช่มั๊ยครับที่มันฝืด
ตอนดันปิดเพื่อล็อคเราเลยรู้สึกว่ามันแน่น ทั้ง ๆ ที่จริง ๆ แล้วมันยังรัดได้ไม่แน่นพอครับ
ใช่แล้วครับ อย่าลืมหยอดที่รัดแฮนด์ด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”