นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ (รู้แล้วครับ tartaruga ญาติกับ reach รุ่นแรกๆน่ะเอง)

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ (รู้แล้วครับ tartaruga ญาติกับ reach รุ่นแรกๆน่ะเอง)

โพสต์ โดย shpiak » 12 ก.ย. 2013, 15:33

โช็คหลังเขียนว่า pu suspension
    เฟรมอลู ตั้งราคาไว้เกือบสองหมื่นแถวบ้านครับ
    อะไหล่พอหาได้ไหมครับ ตะเกียบหน้าดูแล้วใช้สปริงง้างอยู่ในจุดหมุนใกล้ดุมครับ
    แนบไฟล์
    แก้ไขล่าสุดโดย shpiak เมื่อ 15 ก.ย. 2013, 16:17, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
    สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
    มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย xupj04dit » 12 ก.ย. 2013, 16:09

shpiak เขียน:โช็คหลังเขียนว่า pu suspension
    เฟรมอลู ตั้งราคาไว้เกือบสองหมื่นแถวบ้านครับ
    อะไหล่พอหาได้ไหมครับ ตะเกียบหน้าดูแล้วใช้สปริงง้างอยู่ในจุดหมุนใกล้ดุมครับ

ร้านแถวไหนครับนี่
    วัฒน์ครับ

Re: นี่มัน pacific รุ่นไหนครับ

โพสต์ โดย setasenpai » 12 ก.ย. 2013, 16:58

น่าจะเป็น Reach ก่อนหน้ารุ่นปัจจุบันนะครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย Pisit sirichote » 12 ก.ย. 2013, 18:53

shpiak เขียน:โช็คหลังเขียนว่า pu suspension

รถคันนี้ถ้าไม่แพงมากนัก น่าซื้อไว้ลองขี่และเก็บสะสมไว้นะครับ การออกแบบดีมากครับ

โพสต์ โดย Cookiebike » 12 ก.ย. 2013, 19:41

ของทำเลียนแบบรึเปล่าครับ suspension มันอยู่ด้านหน้าด้วย ไม่ใช่ด้านหลังตะเกียบ
    viewtopic.php?f=774&t=839658
    เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare

โพสต์ โดย shpiak » 12 ก.ย. 2013, 21:29

ราคาหมื่นเจ็ด แพงไปไหมครับ ร้านอยู่แถวเจริญนคร 28
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
    สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
    มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง

โพสต์ โดย O'Pern » 12 ก.ย. 2013, 21:35

รุ่น type sport ญาติสนิทของ reach

Suspension อยู่ด้านหลังแบบดั้งเดิม

1.7 หมื่น สำหรับผมคือแพงมาก แต่สำหรับคนที่ชื่นชอบอาจบอกว่าไม่แพง

ต้องบูรณะอีกพอควร และไม่แน่ใจว่าจะดีดังเดิมหรือไม่ และจะมีปัญหามาก หากชิ้นส่วนไม่ครบ
    fear is a mind killer

โพสต์ โดย Cookiebike » 12 ก.ย. 2013, 21:40

อลูเกรดไหน 6 หรือ 7 ถ้า 6 ผมว่าไม่น่าเล่นแค่ทำเหมือน แต่ถ้่า 7 นี่คงเท่าๆ reach น่าจะโอเคอยู่ครับ แต่ดูดีๆ อาจจะมีปัญหาที่ซ่อมไม่คุ้มก็ได้
    viewtopic.php?f=774&t=839658
    เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare

โพสต์ โดย kimgrapher » 12 ก.ย. 2013, 22:43

shpiak เขียน:ราคาหมื่นเจ็ด แพงไปไหมครับ ร้านอยู่แถวเจริญนคร 28

น่าสน! มีเบอร์ติดต่อมั๊ย? คับ :roll:
    " จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "

โพสต์ โดย shpiak » 12 ก.ย. 2013, 22:54

รอวันจันทร์เซอร์วิสเสร็จจะขอลองก่อนครับ กลัวอะไหล่บางตัวหมดสภาพ

โพสต์ โดย kimgrapher » 12 ก.ย. 2013, 23:14

Cookiebike เขียน:ของทำเลียนแบบรึเปล่าครับ suspension มันอยู่ด้านหน้าด้วย ไม่ใช่ด้านหลังตะเกียบ

แฮนด์มันกลับด้านรึป่าว? คับ :roll:
    " จักรยาน ถ้าไม่ขี่ ก็ไม่มีราคา "

โพสต์ โดย kenyamoto » 12 ก.ย. 2013, 23:17

ถ้าสภาพดีราคานี้คุ้มสุดๆครับ แต่ตะเกียบหน้ามันแปลกๆ ถ้าไม่ซีเคลียดสั่งตะเกียบจากตัวแทนได้นะผมว่า ลองเข้าไปดูในเวป ราคาเฉพาะตะเกียบหน้า 305USครับ
    รูปภาพ

โพสต์ โดย rain_mx2 » 12 ก.ย. 2013, 23:20

Tartaruga เป็น brand Indy อีกแบรนด์ของญี่ปุ่นครับ ผมเคยส่องๆดูด้วยความสนใจ แต่สนอีกตัวของเขาที่เป็นกึ่งๆ Recumbent นะครับ ซี่งเป็นทาง Tartaruga ออกแบบเองแต่ให้ Pacific ผลิตให้

หน้าตาเท่ห์มาก แต่หาซื้อยากมากครับ เคยสืบราคาก็สูงพอสมควรครับ

ส่วนตัว Type sport ก็คือ Reach เอามา rebrand ครับ สำหรับผมเฉยๆในเรื่องออกแบบนะครับ แต่ถ้าถามว่า Reach ดีมั้ย ดีครับ เคยไปลองที่สวนพลูอยู่

ราคา 17000 นี่คิดเสียว่าซื้อเฟรมครับ น่าจะต้องบูรณะแยะพอสมควร แต่ผมว่า OK นะครับ เพราะ เฟรมเปล่าๆ Interbike ขายอยู่แพงกว่านี้แยะพอควรครับถ้่าผมจำไม่ผิด แต่ต่อหน่อยละกันครับ ที่กลัวคือร้านก็เปิด บอร์ดดูราคาเหมือนกันนี่ละครับ ฮ่าๆ

เฟรมนี้ถอดเอาไปทำสีหน่อย นิ้งเลยครับ ทำเสร็จเอามาโชว์แล้วกันครับ
    เรื่องเบาะๆ viewtopic.php?f=63&t=789947
    วิธีอ่านค่ายางและวงล้อ + รายชื่อยาง 451 viewtopic.php?f=63&t=766119&p=9528969#p9528969