เรื่อง แตร กระดิ่ง รุ่นไหนดีดังฟังเพราะ มาแชร์กันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: เรื่อง แตร กระดิ่ง รุ่นไหนดีดังฟังเพราะ มาแชร์กันครับ

โพสต์ โดย shpiak »

pantoffski เขียน:ว่าแต่มีใครเอาไอ้นี่ไปมัดติดกับจักรยานแทนกระดิ่งบ้างมั๊ยครับ :D
รูปภาพ
เสียงมันโหยหวนมากเลยนะครับ คนเดินกลางคืนโดนบีบใส่นี่ขนลุกแน่ๆ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมพี่ล้ง
Bike: LA Urbano TBT, Strida จีน

Re: เรื่อง แตร กระดิ่ง รุ่นไหนดีดังฟังเพราะ มาแชร์กันครับ

โพสต์ โดย pantoffski »

555 ก็จริงครับพี่ :) คงเกะกะเข่าด้วยหน่ะครับ
wuwu
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย wuwu »

ผมใช้ Hornit ครับ ราคา 1 พัน+นิดหน่อย ผมอยู่ในเมือง กระดิ่งเคาะแทบกระดิ่งจะแตก รถคันอื่นไม่หยุดไม่สนใจ แต่เปลี่ยนใส่ Hornit กดไป มอเตอร์ไซค์ยังชะงัก รถกระบะเบรคเลย แถมตัวแตรกันฝน ใช้ถ่าน AA 2 ก้อน (ใช้ได้นานครับ)
bokoboss
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นักปั่นอินดี้ ลุยเดี่ยวแถวบ้าน
Bike: Fuji Comet R 2013, Dahon Mu Uno, Strida 5.2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bokoboss »

wuwu เขียน:ผมใช้ Hornit ครับ ราคา 1 พัน+นิดหน่อย ผมอยู่ในเมือง กระดิ่งเคาะแทบกระดิ่งจะแตก รถคันอื่นไม่หยุดไม่สนใจ แต่เปลี่ยนใส่ Hornit กดไป มอเตอร์ไซค์ยังชะงัก รถกระบะเบรคเลย แถมตัวแตรกันฝน ใช้ถ่าน AA 2 ก้อน (ใช้ได้นานครับ)
ใช้กันหมาได้ด้วยนะครับ เจอตัวไหนดุ่มๆเขาใส่ กดทีมีชะงัก หมางง
นักปั่นอินดี้ ลุยเดี่ยวแถวบ้าน
Instagram: http://instagram.com/bosskung
Twitter: https://twitter.com/Bosskung
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

เสียงของ hornit นี่ประมาณปี๊ปๆ เหมือนมอไซค์หรือเปล่าครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

แบบนี้ต้องจัดหา Hornit มาลองสักตัวครับ
:D
bokoboss
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นักปั่นอินดี้ ลุยเดี่ยวแถวบ้าน
Bike: Fuji Comet R 2013, Dahon Mu Uno, Strida 5.2
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bokoboss »

shpiak เขียน:เสียงของ hornit นี่ประมาณปี๊ปๆ เหมือนมอไซค์หรือเปล่าครับ
ไม่เหมือนนะครับ ตัวนี้แสบแก้วหูใช้ได้ ลั่นถนนดีครับ ลองหาฟังจาก Youtube ก็ได้ครับ ไม่ก็ไปลองกดที่ร้าน
นักปั่นอินดี้ ลุยเดี่ยวแถวบ้าน
Instagram: http://instagram.com/bosskung
Twitter: https://twitter.com/Bosskung
beerzero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Verge Duo

โพสต์ โดย beerzero »

Hornit เหมือนกันครับ ดังสะใจดี แต่ก็ติดกระดิ่งตราม้าอันละ 50 บาท ไว้อีกตัวเผื่อไว้ใช้บนฟุตบาทครับ เพราะแตรเสียงดังเกินไปเกรงใจเค้า
ของเล่นของลูกผู้ชาย...ต้องแลกกับการกินแกลบ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้

beerzero เขียน:Hornit เหมือนกันครับ ดังสะใจดี แต่ก็ติดกระดิ่งตราม้าอันละ 50 บาท ไว้อีกตัวเผื่อไว้ใช้บนฟุตบาทครับ เพราะแตรเสียงดังเกินไปเกรงใจเค้า
Good Idea ครับ ลองกระดิ่งก่อน ถ้าไม่ได้ยินก็ต้อง Hornit ครับ

ปิง ยี่สิบ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819131733
Bike: Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปิง ยี่สิบ »

กระดิ่งทุกรุ่นแทบไม่ได้ยินเลยครับเวลาปั่นบนถนนใหญ่ มันใช้ได้เฉพาะเวลาปั่นในตรอกซอกซอย ผมเลยใช้นกหวีดครับ ห้อยไว้ที่สายรัดหมวกใกล้ๆกับปาก มันเวิร์คมากเลยครับ
มาเป็นเพื่อนและร่วมแบ่งปันความสุขจากการปั่นได้ที่เฟซบุ๊คครับ
https://www.facebook.com/CyclingNote
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Urbano TBT, Strida จีน

มายืนยันอีกเสียงว่ากระดิ่งไม่ช่วยสำหรับถนนใหญ่จริงๆฮะ
cateye ที่ดีดดังไพเราะเสนาะหูตอนลองที่บ้าน พอออกถนนหล่ะจบหมดครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

pantoffski เขียน:มายืนยันอีกเสียงว่ากระดิ่งไม่ช่วยสำหรับถนนใหญ่จริงๆฮะ
cateye ที่ดีดดังไพเราะเสนาะหูตอนลองที่บ้าน พอออกถนนหล่ะจบหมดครับ
จริงๆผมว่ามันก็ได้ยินบ้างแหละครับ แต่ไม่สนใจเพราะฟังรู้ว่าเป็นจักรยาน boardwalk ผมเลยติดั้งกระดิ่งกับแตรอุลตร้าไปเลย กดแตรเท่านั้นแหละมองหาใหญ่เลยมอไซค์อยู่ไหน.. จะได้ผลจริงๆต้องเสียงเหมือนรถใหญ่ไว้ก่อน ไม่งั้นพี่ไทยไม่สน...
toop
ขาประจำ
ขาประจำ

ปิง ยี่สิบ เขียน:กระดิ่งทุกรุ่นแทบไม่ได้ยินเลยครับเวลาปั่นบนถนนใหญ่ มันใช้ได้เฉพาะเวลาปั่นในตรอกซอกซอย ผมเลยใช้นกหวีดครับ ห้อยไว้ที่สายรัดหมวกใกล้ๆกับปาก มันเวิร์คมากเลยครับ
ใช้นกหวีด เวลาปั่นมาเหนื่อยๆ บางครั้งอาจจะทำให้หน้ามืดได้นะครับ

pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ

ประเด็นที่พี่ shpiak บอกมาว่าเค้า ignore ก็อาจจะจริงครับ ผมลืมคิดประเด็นนั้นไปเลยพอดีผมไม่ได้ขับรถ
(ที่เห็นด้วยเพราะเวลาใช้แตรไฟฟ้าคนอื่นเค้ามองหามอไซค์อย่างที่พี่ว่าจริงๆ :D )
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

manja เขียน:กำลังหาเป็ดยางเหลือง ที่บีบแล้วมีเสียงหาได้ที่ไหนครับ เสียงน่ารักดี เอาไว้บีบบนฟุตบาตครับ
เป็ดหายาก เอาไก่ ไปแทนได้มั๊ยอ่ะ :lol:
ไฟล์แนบ
!!shrilling-chicken1.jpg (23.71 KiB) เข้าดูแล้ว 529 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”