วิจารณ์ dash p18 หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
neokv
สมาชิก
สมาชิก
team: @น่องโป่งคลับ@
Bike: marawuti /specialize e5/dahon archer p8

วิจารณ์ dash p18 หน่อยครับ

โพสต์ โดย neokv »

ไม่ค่อยเห็นคนพูดถึงเลย
เห็นว่ามันรูปร่างหน้าตาคล้ายมินิ แต่พับได้แถมได้ล้อ451ด้วย
แต่ทำไมไม่ค่อยมีคนเล่นอ่ะครับ
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: วิจารณ์ dash p18 หน่อยครับ

โพสต์ โดย naigod »

neokv เขียน:ไม่ค่อยเห็นคนพูดถึงเลย
เห็นว่ามันรูปร่างหน้าตาคล้ายมินิ แต่พับได้แถมได้ล้อ451ด้วย
อยากทราบเกี่ยวกับ Dahon Dash P18 ครับ : http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=316577

http://dahon.com/mainnav/folding-bikes/ ... p18-1.html

รูปภาพ

รูปภาพ

http://www.navabike.com/index.php?optio ... 80&lang=th
ohiyo_jung เขียน:
ถึงรถจะดีแต่ไม่มีคนพรีเซ็นต์ มันก็ไม่เกิดครับ อยากให้มีคนหันมาใช้รถรุ่นนี้เยอะๆ คนที่มีก็ต้องพรีเซ็นต์รถที่ตัวเองมีกันหน่อยว่าเอาไปปั่นที่ไหนมาบ้าง ใช้งานเป็นอย่างไร แต่งรถอัพอะไหล่แบบไหนดี เวลามีทริปปั่นจักรยานก็เอารถที่เรามีออกไปร่วมปั่นกับเขาบ้าง

ถ้ามีแล้วใช้อยู่คนเดียวไม่เอาออกมาสู้สายตาชาวโลกเลย รถรุ่นนี้มันก็ไม่เกิดครับ เรามีเราใช้งานจริงเราจะรู้จุดเด่นจุดด้อยของรถเราเอง นำเสนอสิ่งต่างๆ เหล่านี้แลกเปลี่ยนให้เพื่อนๆ ได้รับรู้ เดี๋ยวมันก็จะเกิดสังคมเล็กๆที่ดึงดูดคนนิยมชมชอบรถรุ่นเดียวกันนี้มาเอง

แต่ต้องทำอย่างต่อเนื่องนะ เพราะมีตัวอย่างรถจักรยานพับหลายๆ รุ่นที่คนนิยมเป็นพักๆ เพราะกระแสในโลกออนไลน์ คนที่ได้ประโยชน์จะเป็นพ่อค้าที่หารถมาป้อนตลาดที่กำลังต้องการ ของน้อยความต้องการเยอะ ราคาแพงเป็นธรรมดา

แต่ถ้าเราเข้าถึงเนื้อแท้ของจักรยานที่มันเป็นเพียงพาหนะที่พาเราออกมาสู้สังคมอีกแบบ ได้พบเพื่อนใหม่ๆ ช่วยอำนวยความสะดวกในการเดินทางแล้ว เราจะไม่หลงไปกับกิเลสในใจของเราเองครับ
:D :D :D

อาจจะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้เท่าไหร่ แต่มันปรับใช้ได้หมดกับคำถามจักรยานในลักษณะนี้ ที่สำคัญ Google สามารถให้ข้อมูลเบื้องต้นได้เป็นอย่างดี ลองค้นหาดูครับ :mrgreen:
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

Re: วิจารณ์ dash p18 หน่อยครับ

โพสต์ โดย แมวเซา »

:shock: งง เหมือนกัน ทำไมไม่ค่อยพูดถึง. ผมใช้ smoothhound คล้ายกันทรงเดียวกัน แต่เปน 2/8 จานถีบ 55/44 ใหญ่ได้เลย ข้อดี เสถียรครับ การพับต้องใช้หกเหลี่ยม เรามีติดรถอยู่แล้ว. ข้อเสียพับไม่เก่งกับเกะกะ ถ้าเทียบกับ พับเล็ก. แต่ผมพับน้อย. เวลาใส่ท้ายไปเท่ียวเท่านั้น. ข่ีดีมาก ยิ่ง dash p18 จะ sport กว่าด้วยน่าจะดีกว่าอีก. ราคา 2 กว่ากว่า. ถ้าไม่พับขึ้น bts รถทััวร์ ok เลย เปิด กระทู้ จะได้มีเพื่อนคุย ขอบคุณ
ไฟล์แนบ
image.jpg (72.46 KiB) เข้าดูแล้ว 12839 ครั้ง
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
moomoo unlimit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816416401(D)
team: MooMoo Unlimit - InDepenDencE - Dahon CluB TOgether
Bike: dahon HELIOS -K l e i n- MINI Panasonic Les MaillotS (20 -1 1/8 iNc) DaHon WobbegonG MINI (20 x 1.35)-Dahon PrestoLite 16 inc. Dahon Vector x10 , Dahon Speed UNO ,TOUR-SURLY*LHT-รถแม่บ้านตราจรเข้

โพสต์ โดย moomoo unlimit »

DAHON รุ่นปกติที่ขายในไลน์ต่างๆไม่ได้ให้ 451 นะครับ :D นอกจากรถแต่งหรือตัวฉลองครบ 30 ปี(อย่างหลังไม่แน่ใจนะครับไม่มีข้อมูลจริงๆ)
เข้ามาคุยได้ใน FACKBOOK DAHONCLUB ได้นะครับ :arrow: https://www.facebook.com/pages/Dahon-CL ... 442?ref=hl
enjoy-for-ride-with-dahonclub.jpg (104.93 KiB) เข้าดูแล้ว 12763 ครั้ง
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=177545
MOOMOOMOO
สมาชิก
สมาชิก
Tel: PM
team: ไม่มี
Bike: DAHON P8

โพสต์ โดย MOOMOOMOO »

รุ่นนี้ขี่ดีครับ..หางยาวทรงตัวเป็นเยี่ยม..
รถเพิ่งเข้าเองครับ..เจอฝนตกอีก..อีกสักพักน่าจะเยอะครับ.. :D
neokv
สมาชิก
สมาชิก
Bike: marawuti /specialize e5/dahon archer p8

แมวเซา เขียน::shock: งง เหมือนกัน ทำไมไม่ค่อยพูดถึง. ผมใช้ smoothhound คล้ายกันทรงเดียวกัน แต่เปน 2/8 จานถีบ 55/44 ใหญ่ได้เลย ข้อดี เสถียรครับ การพับต้องใช้หกเหลี่ยม เรามีติดรถอยู่แล้ว. ข้อเสียพับไม่เก่งกับเกะกะ ถ้าเทียบกับ พับเล็ก. แต่ผมพับน้อย. เวลาใส่ท้ายไปเท่ียวเท่านั้น. ข่ีดีมาก ยิ่ง dash p18 จะ sport กว่าด้วยน่าจะดีกว่าอีก. ราคา 2 กว่ากว่า. ถ้าไม่พับขึ้น bts รถทััวร์ ok เลย เปิด กระทู้ จะได้มีเพื่อนคุย ขอบคุณ

ใส่ท้ายรถเก๋งพอดีไหมครับ ผมพับใส่รถไปปั่นอย่างเดียวเหมือนกัน
ตอนนี้ยัดarcherท้ายรถมีถังแก๊สด้วยพอดีเป๊ะๆอ่ะครับ
neokv
สมาชิก
สมาชิก

moomoo unlimit เขียน:DAHON รุ่นปกติที่ขายในไลน์ต่างๆไม่ได้ให้ 451 นะครับ :D นอกจากรถแต่งหรือตัวฉลองครบ 30 ปี(อย่างหลังไม่แน่ใจนะครับไม่มีข้อมูลจริงๆ)
เข้ามาคุยได้ใน FACKBOOK DAHONCLUB ได้นะครับ :arrow: https://www.facebook.com/pages/Dahon-CL ... 442?ref=hl
ผมอ่านสเปคแล้วในไทยน่าจะให้ล้อ451มาเลยอ่ะครับ
ไม่แน่ใจเข้าใจผิดไปหรือเปล่าแต่ในเวปลงไว้อย่างนั้น
ข้าวหอม's Daddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dr.Hon Jifo, Dahon 30th Anniversary, BMC SLR02

โพสต์ โดย ข้าวหอม's Daddy »

ตัว 30 ปีถ้าเป็นของจีน (ที่ขายบ้านเรา) ก็เป็นล้อ 406 ครับ
moomoo unlimit เขียน:DAHON รุ่นปกติที่ขายในไลน์ต่างๆไม่ได้ให้ 451 นะครับ :D นอกจากรถแต่งหรือตัวฉลองครบ 30 ปี(อย่างหลังไม่แน่ใจนะครับไม่มีข้อมูลจริงๆ)
The bicycle is the noblest invention of mankind. ~ William Saroyan Nobel prize winner
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MooMoo Unlimit - InDepenDencE - Dahon CluB TOgether
Bike: dahon HELIOS -K l e i n- MINI Panasonic Les MaillotS (20 -1 1/8 iNc) DaHon WobbegonG MINI (20 x 1.35)-Dahon PrestoLite 16 inc. Dahon Vector x10 , Dahon Speed UNO ,TOUR-SURLY*LHT-รถแม่บ้านตราจรเข้

neokv เขียน:
ไฟล์แนบ enjoy-for-ride-with-dahonclub.jpg ไม่สามารถใช้ได้อีกต่อไป
ผมอ่านสเปคแล้วในไทยน่าจะให้ล้อ451มาเลยอ่ะครับ
ไม่แน่ใจเข้าใจผิดไปหรือเปล่าแต่ในเวปลงไว้อย่างนั้น
:arrow: แสดงว่าน่าจะเป็น dr.HON หรือดาฮอนในรุ่นดีสเบรกครับ ไม่ใช่ดาฮอนต้นฉบับเพราะผมก็มี dash x20 อยู่ใส่ล้อ 406 ส่วนรุ่น 25 ปีผมไม่แน่ใจเหมือนกันอย่างที่บอกแต่สูงสุดของดาฮอนที่ทำในเวอร์ชัน 25 ปี เป็นตัว MU EX หรือ vector x20 แต่ทำเป็นสีขาวใส่ล้อคาร์บอนขอบสูง ส่วนใหญ่ล้อขอบสูง 40 s น่าจะเป็น 451 ถ้าข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยครับ :D
ของผมตัวนี้ครับน่าจะขายที่ญี่ปุ่นที่เดียวไม่มีในไทย
11_dahon_dash-p18_4.jpg (55.32 KiB) เข้าดูแล้ว 12699 ครั้ง
Detail Specifications
GENERAL INFORMATION
Speeds 20
Frame Sizes M,L
Gear Inches 26" - 95"
Distance: Seatpost to Handlebar Min: 565mm (22") Max: 575mm (24.8")
Distance: Saddle to Pedal Min: 670mm (26.1") Max: 865mm (34.0")
Suggested Rider Height M: 157 - 167 cm (5´2" -5'6"); L: 170 - 188 cm (5'7" - 6'2")
Max. Rider Weight 105 kg (230 lbs)
FRAME
Frame N type, patented LockJaw Technology, DualArc design, 7005 aluminum
Fork Dahon SlipStream, Puro U7 aluminum, patented Fusion technology, double butted tubing
COCKPIT
Handlebar Kinetix Pro, Dropbar, Carbon Reinforced
Stem Dahon F.I.T., patented ATS technology, 3D forged 6061-T6 aluminum
Headset Dahon Fusion XP+, zero stack, angular contact cartridge bearings, machined aluminum cups
Grips BioLogic Gel handlebar tape with contrast stitches
Saddle Kore XCF, forged 6061 T-Beam
Seatpost Kore Race I-Beam, 2014AL, 31.6 mm x 350mm
Seat Clamp Dahon Turtleneck clamp
BRAKES
Brakes Caliper, forged aluminum, dual pivot
Brake Levers Shimano STI
Brake Cables Dahon LiveWire 7.0, anti-compression housing, slick cables, DuPont L3 lubricant, alloy ferrules
WHEELS
Front Hub Kinetix Pro, stainless steel cartridge bearings, Ultralight 58 gram design
Rear Hub Kinetix Pro, stainless cartridge bearings, 205 grams
Spokes Kinetix Pro by Sapim, super light, double butted, 30 pcs.
Rims Kinetix Pro, Niobium alloy, doublewall, CNC machined sidewalls
Tires Schwalbe Durano 28-406, 125 psi, Qualifier Compound casing, RaceGuard puncture protection, Kevlar bead
TRANSMISSION
Shifter(s) Shimano 105 STI, 2 x 10 speed
Front Derailleur Shimano 105
Rear Derailleur Shimano Ultegra
Crankset FSA Gossamer, 55/42T, ISIS Drive, Dahon Special Edition
Freewheel Shimano 105 11-28T
Bottom Bracket American Classic UltraLight, ISIS Drive
Chain KMC X10SL, Ti coated
Pedals Folding, alloy body
Cables & Housing Dahon LiveWire 8.0, sealed alloy ferrules, DuPont L3 lubricant EXTRA
EXTRAS
Clip System Magnetix system
แก้ไขล่าสุดโดย moomoo unlimit เมื่อ 02 ก.ค. 2013, 21:08, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=177545
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้าวหอม's Daddy เขียน:ตัว 30 ปีถ้าเป็นของจีน (ที่ขายบ้านเรา) ก็เป็นล้อ 406 ครับ
ผมพิมพ์ผิดไปครับต้องเป็ฯตัวฉลอง 25 ปี ที่เป็ฯขอบคาร์บอนขอบสูง :D ต้องขอโทษด้วยครับที่ข้อมูลผิดพลาด :( :D
ขาประจำ
ขาประจำ

naigod เขียน:
neokv เขียน:ไม่ค่อยเห็นคนพูดถึงเลย
อยากทราบเกี่ยวกับ Dahon Dash P18 ครับ : http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=316577

http://dahon.com/mainnav/folding-bikes/ ... p18-1.html

รูปภาพ

รูปภาพ

http://www.navabike.com/index.php?optio ... 80&lang=th
ohiyo_jung เขียน:
ถึงรถจะดีแต่ไม่มีคนพรีเซ็นต์ มันก็ไม่เกิดครับ อยากให้มีคนหันมาใช้รถรุ่นนี้เยอะๆ คนที่มีก็ต้องพรีเซ็นต์รถที่ตัวเองมีกันหน่อยว่าเอาไปปั่นที่ไหนมาบ้าง ใช้งานเป็นอย่างไร แต่งรถอัพอะไหล่แบบไหนดี เวลามีทริปปั่นจักรยานก็เอารถที่เรามีออกไปร่วมปั่นกับเขาบ้าง

ถ้ามีแล้วใช้อยู่คนเดียวไม่เอาออกมาสู้สายตาชาวโลกเลย รถรุ่นนี้มันก็ไม่เกิดครับ เรามีเราใช้งานจริงเราจะรู้จุดเด่นจุดด้อยของรถเราเอง นำเสนอสิ่งต่างๆ เหล่านี้แลกเปลี่ยนให้เพื่อนๆ ได้รับรู้ เดี๋ยวมันก็จะเกิดสังคมเล็กๆที่ดึงดูดคนนิยมชมชอบรถรุ่นเดียวกันนี้มาเอง

แต่ต้องทำอย่างต่อเนื่องนะ เพราะมีตัวอย่างรถจักรยานพับหลายๆ รุ่นที่คนนิยมเป็นพักๆ เพราะกระแสในโลกออนไลน์ คนที่ได้ประโยชน์จะเป็นพ่อค้าที่หารถมาป้อนตลาดที่กำลังต้องการ ของน้อยความต้องการเยอะ ราคาแพงเป็นธรรมดา

แต่ถ้าเราเข้าถึงเนื้อแท้ของจักรยานที่มันเป็นเพียงพาหนะที่พาเราออกมาสู้สังคมอีกแบบ ได้พบเพื่อนใหม่ๆ ช่วยอำนวยความสะดวกในการเดินทางแล้ว เราจะไม่หลงไปกับกิเลสในใจของเราเองครับ
:D :D :D

อาจจะไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้เท่าไหร่ แต่มันปรับใช้ได้หมดกับคำถามจักรยานในลักษณะนี้ ที่สำคัญ Google สามารถให้ข้อมูลเบื้องต้นได้เป็นอย่างดี ลองค้นหาดูครับ :mrgreen:
:D :arrow: ส่วนรุ่นที่คุณก๊อตเอาลิงค์มาแปะเป็นรุ่นที่เป็นดีสเบรกสามารถใส่กับเฟรมของดาฮอนได้อยู่แล้วครับ ส่วนจะมาขายเมืองไทยหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าเป็นรุ่นวีเบรกไม่สามารถใส่ 451 ได้แน่ๆครับ ถ้าจะใส่ก็ต้องแปลงอุปกรณ์หรือที่ติดเบรกใหม่ ทางโรงงานไม่ทำแน่เพราะหลักวีของเฟรมต่ำกว่าและเค้าก็ทำเพื่อ 406 ชัวร์ครับ :D
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

Dash ตัวที่อยู่นาวาไบค์ตอนแรก 451 แต่ล็อตหลังจากนั้นอาจจะ 406 เข้าใจว่าน่าจะเป็นตัว 8 speed
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
nava bike team
สมาชิก
สมาชิก
team: Nava Bike
Bike: Dr.Hon Boardwalk D8, GIOS Compact Pro, JAVA CL

โพสต์ โดย nava bike team »

ขออนุญาตชี้แจง Dash P18 ปี 2013 ไม่ว่าจะ Dahon หรือ Dr.Hon สเปคเดียวกันค่ะ ล้อ 451 อ้างอิงตามเวบดาฮอนค่ะ

รถที่ทางนาวาไบค์นำเข้าทั้งหมดภายใต้ชื่อ Dr.Hon อะไหล่และสเปคทุกอย่างตามที่โรงงาน Dahon กำหนด ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ

นอกจาก option เสริม เช่น บังโคลน ตะแกรง หลักอานสูบ ที่แต่ละประเทศจะเลือกเอาเองว่าจะติดเพิ่มหรือไม่ติดเพิ่มค่ะ

ในบางประเทศ ทางผู้นำเข้าอาจจะขอให้มีการเปลี่ยนแปลงอะไหล่บางอย่าง ก็ตามแต่ตลาดของประเทศนั้นๆ โดยมากจะฝั่งเป็นยุโรป อเมริกา ถ้าเป็นแถบบ้านเราไม่มีเปลี่ยนแปลง

ส่วนในเอเชียที่เห็นชัดเจนที่สุด ดาฮอนญี่ปุ่น ที่มีการออกแบบและกำหนดสเปคเอง ทำให้ไม่เหมือนกับดาฮอนในประเทศอื่นๆ เหตุผลคือ เค้าดีไซน์ให้เหมาะกับผู้บริโภคในประเทศ และญี่ปุ่นเป็นตลาดที่ใหญ่รองจากจีนในเอเชีย กำลังการสั่งซื้อสูง สามารถสั่งรถในแบบของตัวเองได้สบายๆ

ส่วนในแถบบ้านเรา ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย สิงคโปร์ รถเหมือนกันหมด ดาฮอนกำหนดสเปคอะไรก็เป็นไปตามนั้นค่ะ มีแค่ Boardwalk ที่ทางเราเจรจาต่อรองจนดาฮอนยอมให้ใช้ดีไซน์ของญี่ปุ่น แต่สเปคยังคงให้เราต้องใช้สเปคตามดาฮอนอยู่ค่ะ

ต้องขออนุญาตเรียนตรงๆเลยว่า ทางเราก็พยายามทุกวิถีทางที่จะเสนอแนะ ต่อรอง เจรจา เพื่อจะหารถที่ดีเหมาะกับผู้บริโภคบ้านเราให้มากที่สุด ซึ่งส่วนสำคัญเลยคือผู้บริโภคที่ให้การสนับสนุน ทำให้เราสามารถแจ้งความต้องการไปทางดาฮอนได้ ต้องขอขอบคุณมากค่ะ
neokv
สมาชิก
สมาชิก

nava bike team เขียน:ขออนุญาตชี้แจง Dash P18 ปี 2013 ไม่ว่าจะ Dahon หรือ Dr.Hon สเปคเดียวกันค่ะ ล้อ 451 อ้างอิงตามเวบดาฮอนค่ะ

รถที่ทางนาวาไบค์นำเข้าทั้งหมดภายใต้ชื่อ Dr.Hon อะไหล่และสเปคทุกอย่างตามที่โรงงาน Dahon กำหนด ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ

นอกจาก option เสริม เช่น บังโคลน ตะแกรง หลักอานสูบ ที่แต่ละประเทศจะเลือกเอาเองว่าจะติดเพิ่มหรือไม่ติดเพิ่มค่ะ

ในบางประเทศ ทางผู้นำเข้าอาจจะขอให้มีการเปลี่ยนแปลงอะไหล่บางอย่าง ก็ตามแต่ตลาดของประเทศนั้นๆ โดยมากจะฝั่งเป็นยุโรป อเมริกา ถ้าเป็นแถบบ้านเราไม่มีเปลี่ยนแปลง

ส่วนในเอเชียที่เห็นชัดเจนที่สุด ดาฮอนญี่ปุ่น ที่มีการออกแบบและกำหนดสเปคเอง ทำให้ไม่เหมือนกับดาฮอนในประเทศอื่นๆ เหตุผลคือ เค้าดีไซน์ให้เหมาะกับผู้บริโภคในประเทศ และญี่ปุ่นเป็นตลาดที่ใหญ่รองจากจีนในเอเชีย กำลังการสั่งซื้อสูง สามารถสั่งรถในแบบของตัวเองได้สบายๆ

ส่วนในแถบบ้านเรา ไทย มาเลเซีย อินโดนีเซีย สิงคโปร์ รถเหมือนกันหมด ดาฮอนกำหนดสเปคอะไรก็เป็นไปตามนั้นค่ะ มีแค่ Boardwalk ที่ทางเราเจรจาต่อรองจนดาฮอนยอมให้ใช้ดีไซน์ของญี่ปุ่น แต่สเปคยังคงให้เราต้องใช้สเปคตามดาฮอนอยู่ค่ะ

ต้องขออนุญาตเรียนตรงๆเลยว่า ทางเราก็พยายามทุกวิถีทางที่จะเสนอแนะ ต่อรอง เจรจา เพื่อจะหารถที่ดีเหมาะกับผู้บริโภคบ้านเราให้มากที่สุด ซึ่งส่วนสำคัญเลยคือผู้บริโภคที่ให้การสนับสนุน ทำให้เราสามารถแจ้งความต้องการไปทางดาฮอนได้ ต้องขอขอบคุณมากค่ะ

ก็ว่าอ่านในเวปเห็นลงว่า451
ยังไงก็ขอบคุณครับ หายสงสัยสักที
wolf watch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton

โพสต์ โดย wolf watch »

เคยจะซื้อครับ มันมีแต่ size M ถ้ามี L เข้ามาผมคงซื้อแล้ว ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”