สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
gugugigi
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

โพสต์ โดย gugugigi »

กฤษณ์ TKT เขียน:พร้อมเกียร์ดุม 8 sp หนักมากไหมครับ
วันที่ไปรับรถมีโอกาสใด้ลองจับ slเกียชั้น9สปีดด้วยครับ น้ำหนักต่างกันมากอยู่นะครับผมยกแล้วนับจากความรู้สึก sl 9สปีดเบากว่า8ขีด-1กิโลนะครับ ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆครับผิดถูกแนะนำด้วยครับ
โลกของจักรยานคือโลกที่เสมอภาค เพราะทุกคนออกแรงปั่นเหมือนกัน
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

เกียร์เฟืองนอกเบากว่า แต่ต้องระวังมากกว่า

ผมว่าปั่นจักรยานนอกจากที่ชอบชั่งกิโลกัน ความรู้สึกของเรานี่แหละครับดีสุด เพราะมันเป็นปัจจัยรวมๆ หลายอย่างเข้าด้วยกัน รถเบามากไปสบายยกแต่ปั่นไม่สบายเพราะรู้สึกเด้งๆ ไม่ซับแรง อันนี้ก็ความรู้สึกของผมอีกแหละครับ :lol:
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Moulton F frame,Brompton ,Presto,Piccolo,Curve SL,DHC SS, Springbok ...

โพสต์ โดย Johnybeetle »

รูปภาพ

ตีนผี Capreo
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Moulton F frame,Brompton ,Presto,Piccolo,Curve SL,DHC SS, Springbok ...

อยู่กันเป็นฝูง

รูปภาพ
กฤษณ์ TKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Line: songkrit_prapagdee
team: Bike Sunday
Bike: Folding bicycles
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กฤษณ์ TKT »

Johnybeetle เขียน:อยู่กันเป็นฝูง

รูปภาพ
เป็น set เลยครับ
pentor9422
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon
ตำแหน่ง: รัชดาภิเษก หรือ นนทบุรี

โพสต์ โดย pentor9422 »

ความรู้สึกในการขี่ต่างกันมั้ยคับ อยากได้piccoloกะเขาบ้าง
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

โพสต์ โดย Lasergai »

Piccalo เฟรมเป็นโครโม ปั่นไหลและนิ่มกว่า Curve SL ครับ ผมมีทั้งสองคัน Curve SL ปั่นสนุกกว่าเยอะครับ แต่ยอมรับเลยว่าสะท้อนกว่าเยอะเหมือนกัน
BCC 133
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

Lasergai เขียน:Piccalo เฟรมเป็นโครโม ปั่นไหลและนิ่มกว่า Curve SL ครับ ผมมีทั้งสองคัน Curve SL ปั่นสนุกกว่าเยอะครับ แต่ยอมรับเลยว่าสะท้อนกว่าเยอะเหมือนกัน
อิจฉาคนที่มีทั้งสองแบบเลยครับ เอาไว้ต้องหามาลองบ้างแล้วครับ

:D :D :D
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

โพสต์ โดย Lasergai »

รีบจัดเลยครับพี่ธูป อิอิอิ จริงๆผมต้องอิจฉาพี่สิถึงจะถูกพี่มีรถแจ่มๆมากกว่าผมอีก 555
BCC 133
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

Curve SL จาก Google
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ

Dahon ตอนนี้มีแต่ Made in China ซึ่งคุณภาพก็ตามที่ทราบๆกัน ส่วน Made in Japan หรือ Taiwan นับวันยิ่งหายากมากขึ้น

รูปภาพ

Cr:Google
pentor9422
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon
ตำแหน่ง: รัชดาภิเษก หรือ นนทบุรี

โพสต์ โดย pentor9422 »

พาปู่ กะ หลาน ไปเที่ยวคับ :)
ไฟล์แนบ
1465908999735.jpg (64.44 KiB) เข้าดูแล้ว 843 ครั้ง
gugugigi
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย gugugigi »

:) ขอคำแนะนำ ตามหายางใน 16x1.50 จุ๊บเล็ก รถเก่าแล้วตามหายางในใด้จากที่ใดบ้างครับ :)
โลกของจักรยานคือโลกที่เสมอภาค เพราะทุกคนออกแรงปั่นเหมือนกัน
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

gugugigi เขียน::) ขอคำแนะนำ ตามหายางใน 16x1.50 จุ๊บเล็ก รถเก่าแล้วตามหายางในใด้จากที่ใดบ้างครับ :)
ขอโทษด้วยนะคะ หลังๆ ไม่ค่อยได้เปิดเข้ามาดู
เรื่องยางนอกยางใน ลองถามที่ Minivelo & Folding Bike 081 672 7474, ร้านเจ๊โย yokobike.com, Happybike 081 636 3007, แสงเจริญไบค์ https://www.facebook.com/sangcharernbike/
จุ๊บเล็กล้อ 16 หายากมากค่ะ ตามล่ากันสุดขอบฟ้าเลย ...
แต่โดยส่วนตัวใช้สั่งจาก amazon แล้วค่ะ เหนื่อยตามหาเบื่อรอคำตอบ
ขอเอาใจช่วยให้หายางได้เร็ววันนะคะ
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

gugugigi เขียน::) ขอคำแนะนำ ตามหายางใน 16x1.50 จุ๊บเล็ก รถเก่าแล้วตามหายางในใด้จากที่ใดบ้างครับ :)
ที่ NAVA BIKE พระรามสองมีขายนะคะ โทร 0614085277 เพิ่งได้คำตอบมาหมาดๆ ยางของ KENDA เส้นละ 170 บาท สั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ ค่าส่ง EMS 1 เส้น 50 บาท, 2 เส้น 70 บาทค่ะ
เดี๋ยวจะซื้อสำรองด้วยเหมือนกัน ...
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”