สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

Re: สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

โพสต์ โดย Bluewhite »

por chevy เขียน:Dahon MU XL Sport กับ Dahon Curve SL ครับ :D
ขอบคุณครับ ขี่คู่เข้ากันสวยดีครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
moomoo unlimit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816416401(D)
team: MooMoo Unlimit - InDepenDencE - Dahon CluB TOgether
Bike: dahon HELIOS -K l e i n- MINI Panasonic Les MaillotS (20 -1 1/8 iNc) DaHon WobbegonG MINI (20 x 1.35)-Dahon PrestoLite 16 inc. Dahon Vector x10 , Dahon Speed UNO ,TOUR-SURLY*LHT-รถแม่บ้านตราจรเข้

Re: สงสัย...Curve SL กับ XL ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยคะ

โพสต์ โดย moomoo unlimit »

por chevy เขียน:Dahon MU XL Sport กับ Dahon Curve SL ครับ :D
แหล่มมากๆครับ
ดาฮอนคลับ 3.6 ทริปพิเศษส่งท้ายปลายปี 2015 ปั่นชมแสงสีชมต้นคริสต์มาสรอบๆกรุงเทพยามค่ำคืนวันศุกร์ที่ 25-12-58เวลา18.30-23.00 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=177545
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

โพสต์ โดย อั่งซิ่วย้ง »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: CURVE SL ดูยังงัยก็ยังน่ารักเสมอ 55555!!!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สวัสดีปีใหม่...ขอให้โชคดีมีสุขนะคะทุกท่าน
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
― Friedrich Nietzsche
kp
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 465 6562
team: Independent
Bike: AM-BF-BT-Big Dummy-Dahon-KHS
ตำแหน่ง: สยามประเทศ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kp »

เก็บมาฝากครับ รถที่ให้แฟนไปขี่ (เห็นแล้วชื่นใจจัง) :D
ไฟล์แนบ
S__7372816.jpg (94.98 KiB) เข้าดูแล้ว 1830 ครั้ง
S__7372817.jpg (103.66 KiB) เข้าดูแล้ว 1830 ครั้ง
"การเห็นเป็นเหตุแห่งการคิด การคิดเป็นเหตุแห่งการเห็น ถ้าคิดดีก็เป็นทางเย็น ถ้าคิดไม่เป็นก็เย็นสบาย..." หลวงพ่อเกษม เขมโก
อัตตา หิ อัตตโน นาโถ/No pain No gain/Independent/กฏแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ/Live and Learn
maxxx@
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: dahon curve sl / dahon dove / neo bike

โพสต์ โดย maxxx@ »

แต่งแบบไม่เน้นเบาอย่างเดียว เน้นขี่สบายด้วย น้ำหนักตอนนี้ 8.96 (ใส่ ไมล์ ไฟ ขาตั้ง บันได ครบ)

ขอคำแนะนำเรื่องจานหน้าหน่อยครับ อยากใส่สัก 56 จะเอาแบบไหนดี

น้ำหนัก จาน ขาจาน กระโหลก เดิมๆอยู่ที่ 917g
ไฟล์แนบ
IMAG1225 (Custom).jpg
IMAG1225 (Custom).jpg (84.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1802 ครั้ง
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Curve SL 2009 16" Hang Ten 20"

ลองปรึกษาตาเบิร์ด หรือตาเจมส์ ดูค่ะ
ที่มินิเวโล เกษตรนวมินทร์อีกที่นึง
น่าจะมีคำตอบที่เหมาะสมค่ะ
“He who fights with monsters should look to it that he himself does not become a monster”
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

โพสต์ โดย Lasergai »

;)
BCC 133
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Moulton F frame,Brompton ,Presto,Piccolo,Curve SL,DHC SS, Springbok ...

โพสต์ โดย Johnybeetle »

อัพๆๆ

Curve SL 9sp

รูปภาพ
por chevy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Curve SL,Neo Bike 16"

โพสต์ โดย por chevy »

Johnybeetle เขียน:อัพๆๆ

Curve SL 9sp

รูปภาพ
คุณ Johnybeetle. มีแต่รถสวยๆทั้งนั้นเลยครับ :o
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Moulton F frame,Brompton ,Presto,Piccolo,Curve SL,DHC SS, Springbok ...

ชอบสะสมครับ ปั่นชิวๆชมสาวในสวนสาธารณะ เบื่อๆก็แบ่งปันให้ท่านอื่นดูแลต่อ เปนงานอดิเรกช่วงนี้ครับ

รูปภาพ
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้ามีใครจะหาผู้ดูแลเจ้าตัวเล็กนี่ ... มีคุณ joe007 รออยู่นะคะ :mrgreen: :mrgreen:
เห็นถามหามาครึ่งปีแล้ว ป่านนี้หาได้รึยังก็ไม่รู้
อั่งซิ่วย้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนนี้เจ้าตัวเล็กใส่หลักอานโช้คค่ะ สั่งซื้อจาก BioLogic ทำให้ต้องเปลี่ยนเบาะด้วย เลยจัดเบาะเจลเข้าไปอีก
ใช้มาเกินครึ่งปีแล้ว เวิร์คดีค่ะ ลดความกระเทือนและแรงกระแทกจากก้นถึงหลังได้มากถึงมากที่สุด
:D ปั่นแล้วมีความสุขขึ้นอีกเยอะ

รูปภาพ

ในรอบปีที่ผ่านมา ลองเอาเจ้าตัวเล็กปั่นจากศาลายาไปนครปฐม พระราชวังสนามจันทร์ ขากลับขึ้นรถไฟ
พับได้สะดวก แบกขึ้นลงบันไดโบกี้ก็โอเคนะคะ เหน็บเข้าเอวได้ ไม่ถึงกับหนักเกินจนผู้หญิงทำเองไม่ไหว
(อันนี้อาจเป็นเรื่องเฉพาะตัว ถ้าเป็นสาวเอวบางร่างน้อย อาจต้องการคนช่วยแบกนะ)
อีกทริปก็ลาดกระบัง-หัวตะเข้ ที่ใช้บริการรถไฟ ... ถือว่าใช้ได้เลย ...
เป้าหมายต่อไปสำหรับรถไฟคือ เอาไปปั่นกาญจนบุรีและหัวหิน

รูปภาพ

เมื่อวันคาร์ฟรี ปั่นไปกลับจากหัวหมาก-สนามหลวง-สีลม แต่ระหว่างทางไปสีลมเกิดโก๊ะ
ปั่นมันส์มากจนเลยเถิดจนหลงฝูงไปโผล่แยกพระรามเก้า (บ้า..เนอะ...เฟอะฟะด้วย)
เลยต้องพับแล้วลากลงรถใต้ดินกลับไปสีลมหาเพื่อนๆ ....
เอาภาพมาให้ดูว่าพับแล้วมันเล็ก วางตรงช่องเว้าของตู้แรกหรือตู้สุดท้ายหรือตรงข้างๆ ประตู จะไม่เกะกะเลยค่ะ
สะดวกดีจัง เวลาเข็นก็โอเคนะคะ แม่เหล็กแน่นหนาดีไม่หลุดจากกัน ไม่เป็นปัญหาเวลาเข็น
แต่คงต้องดูช่วงเวลาที่คนไม่เยอะด้วยมั๊งคะ ...
เป้าหมายต่อไปสำหรับรถใต้ดินและบีทีเอสคือ ต้องฝึกพับกับเข็นให้เร็ว คล่องและชำนาญมากขึ้น
จนไม่เกะกะหรือสร้างความรำคาญหรือทำให้ผู้ร่วมทางติดขัดในการเดินทาง

รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เป้าหมายต่อไปที่ท้าทายสุดๆ คือ พับเอาลงเรือคลองแสนแสบให้ได้ .... เพื่อเอาไปปั่นเที่ยวและทำธุระในใจกลางเมืองหลวง
อันนี้น่าจะลำบากมากเพราะต้องเปลี่ยนเรือที่ประตูน้ำ .... ใครมีเทคนิคหรือวิธีขึ้นลงเรือ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย แมวเซา »

เทคนิค ขนจักรยาน. เล็งหนุ่มหุ่นดีไว้ก่อน. "ยกไม่ไหวค่ะ" :D ใช้ได้ ทั้งเรือ รถ รถไฟ เรือบิน. :lol: หุ่นไม่ดียังโดนมาแล้วเลย
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
Lasergai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869997333
team: Dahon Lover Team
Bike: Dahon: Speed Falco, Vector X-27H, Helios, Mu UNo, Speed Uno, IOS XL, DHC 86, DHC 97, Boardwalk , Hon Solo, BS: X-bike, Sneaker Light, ขาไก่: BM BD-1, PG, Neo Bike, Handy 7, Mini Cooper 16"

โพสต์ โดย Lasergai »

:lol:
BCC 133
Johnybeetle
ขาประจำ
ขาประจำ

สเปคดีเลยจัดเข้าฝูงอีกลำ ได้ล้อ Kinetix Pro กับ9สปีด ถูกใจๆ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”