มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Zumoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8209959
team: freedom
Bike: Dahon,DHC,Brompton,Alex moulton,bike Friday,Jawaและขาไก่กุ๊กๆ

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย Zumoo »

ดุมเดิมใส่เฟืองได้ถึง10สปีดครับ :D
เปลี่ยนดุม powerway เลยครับขี่สนุกกว่าเดิมอีกเยอะ :mrgreen:
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย kiat »

Zumoo เขียน:ดุมเดิมใส่เฟืองได้ถึง10สปีดครับ :D
เปลี่ยนดุม powerway เลยครับขี่สนุกกว่าเดิมอีกเยอะ :mrgreen:
ขอบคุณมากครับ
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

ขอรบกวนถามนิดนึงครับ รถพับที่ใช้ชิพเตอร์แบบมือบิด ปลอกแฮนด์ด้านมือบิดต้องตัดสั้นหรือป่าวครับ พอดีของผมเหมือนจะโดนตัดมา จับไม่ถนัดเพราะเป็นคนฝ่ามือใหญ่
อีกอย่างมันหลวมจะหลุดอยู่เรื่อยต้องคอยขยับใส่ตลอด ถ้าใส่แบบไม่ต้องตัดเลยจะได้มั้ยครับ
Paddock
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mini Java,Java Siluro Flat,Rover 16 Inch,Mountain Cat

โพสต์ โดย Paddock »

kiat เขียน:ขอรบกวนถามนิดนึงครับ รถพับที่ใช้ชิพเตอร์แบบมือบิด ปลอกแฮนด์ด้านมือบิดต้องตัดสั้นหรือป่าวครับ พอดีของผมเหมือนจะโดนตัดมา จับไม่ถนัดเพราะเป็นคนฝ่ามือใหญ่
อีกอย่างมันหลวมจะหลุดอยู่เรื่อยต้องคอยขยับใส่ตลอด ถ้าใส่แบบไม่ต้องตัดเลยจะได้มั้ยครับ
เวลาขายปลอกแฮนด์กับมือบิด ปลอกแฮนด์จะสั้นข้าง ยาวข้างครับ เป็นปกติ

หากไม่ถนัดก็หาซื้อแบบยาวเท่ากันมาใส่เลยก็ได้ครับ :roll:
สไตล์ปั่นของผม: หาเส้นทางที่ไม่เคยไปและตามใจที่อยากจะไป

เสือภูเขา คลาสสิค สุดยอดความสวย
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอรบกวนถามหน่อยครับ ถ้าจะอัพเพิ่มความเร็วสักนิดนึง เปลี่ยนจานหน้าให้ใหญ่ขึ้น หรือเปลี่ยนเฟืองหลังให้เล็กลง อันไหนจะเวิร์คกว่ากันครับ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

kiat เขียน:ขอรบกวนถามหน่อยครับ ถ้าจะอัพเพิ่มความเร็วสักนิดนึง เปลี่ยนจานหน้าให้ใหญ่ขึ้น หรือเปลี่ยนเฟืองหลังให้เล็กลง อันไหนจะเวิร์คกว่ากันครับ
หากมีเฟืองหลังที่มีขนาดฟันน้อยกว่า ผมว่า เปลี่ยนเฟืองหลัง ง่ายและจ่ายตังค์น้อยกว่านะครับพี่

:D :D :D
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

ส่วนใหญ่เปลี่ยนชุดจานเอาลื่นเอาเบาด้วยน่ะ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
SafetyStop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878207225
team: ลูกยางนาทีม \()/
Bike: สองล้อรอรัก
ตำแหน่ง: ถ.จันทร์ 19 กทม.

โพสต์ โดย SafetyStop »

:arrow:
+ ก่อนปั่นจักรยานทุกครั้ง ต้องคำนึงถึงความปลอดภัยต่อชีวิต สิ่งแวดล้อม และ ทรัพย์สิน +
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปัญหามากซักนิดอย่าเพิ่งรำคาญนะครับ คือดิสเบรคหน้ามันเบียดครับ พอปรับให้ห่าง(ตรงลูกบิดสีแดงที่ตัวเบรค) ก็หายแต่เบรคมันลึกครับ ต้องกำจนสุดจึงจะติด
จะปรับยังงัยให้มันพอดีๆครับ ไม่เคยใช้ดีสเบรคสายมาก่อน
Jumpon777
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jumpon777 »

ตั้งเบรกให้พอดีก่อน แล้วหมุนล้อดูดูติดด้านไหน ใช้ไขควงขันหมุนเข้าด้านที่ติด มันจะคลายออก. อีกด้านถ้าห่าง ใช้ไขควงขันออก มันจะดันเข้าครับ
5557
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีคนชวน
Bike: TREK4300D Giant tcr 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 5557 »

ตามหาพี่ที่รับตั้งเกียร์ดุม ที่อยู่แถวสวนหลวงครับ อยากตั้งแล้วครับ :lol:
ปั่นตั้งนาน ไม่ผอมซะที
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

วันนี้โทรสั่ง X1 auto ไปแล้วครับ หลังจากไปลองเล่น X3 แล้วไม่ชอบ
กะจะเอามาขี่ไปทำงาน ระยะทางจากบ้าน-ที่ทำงาน 5 ก.ม. น่าจะไม่เหนื่อยมาก
ก่อนนี้ขี่ทั้ง FS กะ HT ล้อ 26" ไปทำงานหลายครั้ง สนุกดีครับ ปีนขึ้น-ลงฟุตบาท
ถ้าล้อ 14" คงต้องยกแทน :lol:
จริง ๆ มีรถพับ 20" มือสองญี่ปุ่นด้วย แต่มันหนักมาก หนักกว่า FS อีก :lol:
จะปีนฟุตบาทก็ไม่ได้ จะยกบ่อย ๆ ก็หนักไป เลยหันมามอง X1 แต่ผมว่าคันแค่นี้ 10 ก.ก. นิด ๆ นี่หนักไปนะ :mrgreen:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

X1 auto เปลี่ยนใส่จานตัวนี้ได้ไหมครับ จะติดจุดพับไหม
ไฟล์แนบ
LP.jpg (101.85 KiB) เข้าดูแล้ว 1139 ครั้ง
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
Gakman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton, Dahon Dash/Speed Falco, Java Fit16, Giant 16inch, TRINX 2608, FXSAGA 16D

โพสต์ โดย Gakman »

AMLbox เขียน:วันนี้โทรสั่ง X1 auto ไปแล้วครับ หลังจากไปลองเล่น X3 แล้วไม่ชอบ
กะจะเอามาขี่ไปทำงาน ระยะทางจากบ้าน-ที่ทำงาน 5 ก.ม. น่าจะไม่เหนื่อยมาก
ก่อนนี้ขี่ทั้ง FS กะ HT ล้อ 26" ไปทำงานหลายครั้ง สนุกดีครับ ปีนขึ้น-ลงฟุตบาท
จริง ๆ มีรถพับ 20" มือสองญี่ปุ่นด้วย แต่มันหนักมาก หนักกว่า FS อีก :lol:
จะปีนฟุตบาทก็ไม่ได้ จะยกบ่อย ๆ ก็หนักไป เลยหันมามอง X1 แต่ผมว่าคันแค่นี้ 10 ก.ก. นิด ๆ นี่หนักไปนะ :mrgreen:
ตอนนี้ X3 มาใหม่น่าสนใจ ช่วยเล่าหน่อยได้ไหมครับว่าไปลอง X3 แล้วที่ไม่ชอบคือตรงไหน ดูเหมือนว่าเฟรมมันน่าจะอันเดียวกัน
Mr.Gakman, The Folding Bicycle Lover:
Brompton, Giant Convey2, Dahon Dash P8, Speed Falco, Java Fit 16, K-Rock 14", Trinx FA2608, FXSAGA FX16D
Hobby: Photography/Plane Spotting/BB Gun/RC Airplane & Helicopter/Biking
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Gakman เขียน:
AMLbox เขียน:วันนี้โทรสั่ง X1 auto ไปแล้วครับ หลังจากไปลองเล่น X3 แล้วไม่ชอบ
ตอนนี้ X3 มาใหม่น่าสนใจ ช่วยเล่าหน่อยได้ไหมครับว่าไปลอง X3 แล้วที่ไม่ชอบคือตรงไหน ดูเหมือนว่าเฟรมมันน่าจะอันเดียวกัน
ไม่ชอบมือบิดของมันครับ ให้ความรู้สึกเหมือนบิดบ่อย ๆ มันจะพังง่าย ๆ
รู้สึกว่ามันกรอบแกรบไปหน่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”