มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย kiat »

w_patipat เขียน:ตอนนี้เวลาจะขึ้นขี่ เวลามือจับแฮนด์จะออกตัว จะมีเสียงแก๊กนึง แก้ตรงไหนครับ ขันแน่นแล้วยังดังนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :D
ของผมเวลาอัดแรงๆหรือเวลาขึ้นเนิน จะดังแก๊กๆตลอดเลยครับ แต่เวลาขี่ปกติจะไม่ดัง
pookky
สมาชิก
สมาชิก

Re: มีใครใช้ Java X1 บ้างครับ รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย pookky »

kiat เขียน:คุณpookky ช่วยชี้เป้าจานหน้า 58 ให้หน่อยซิครับ :D
จาน58 ผมได้มาจากร้านแถวราม2ครับทางเข้าเข้าจากมอเตอเวย์ครับ ขออภัยจำชื่อร้านไม่ได้จริงๆคับไม่ค่อยได้สังเกตุคับแต่ร้านนี้ทำแต่รถพับครับ. ราคาประมาณ 3พันต้นๆครับรวมกระโหลก น้ำหนักรวมกระโหลกประมาณ7ขีด ขณะที่ของเก่ารวมกระโหลกหนักประมาณ1โล3ขีด. ผมลองชั่งโดยใช้เครื่องของทางร้านครับอาจจะไม่ตรงแค่ลองคร่าวๆดู
w_patipat
สมาชิก
สมาชิก
team: Rhythm Project
Bike: Trek

โพสต์ โดย w_patipat »

kiat เขียน:
w_patipat เขียน:ตอนนี้เวลาจะขึ้นขี่ เวลามือจับแฮนด์จะออกตัว จะมีเสียงแก๊กนึง แก้ตรงไหนครับ ขันแน่นแล้วยังดังนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :D
ของผมเวลาอัดแรงๆหรือเวลาขึ้นเนิน จะดังแก๊กๆตลอดเลยครับ แต่เวลาขี่ปกติจะไม่ดัง
สังเกตว่าดังมาจากจุดพับที่คอตัวหลัก(เหนือล้อหน้ามา 1 คืบครับ) ตั้งแข็งหรืออ่อนก็ดังเหมือนกัน แต่ใช้ไปนานๆคงหาอะไหล่มาเปลี่ยนได้ (ไม่ทราบดังจากจุดเดียวกันมั๊ยครับ ขอบคุณครับ) ปล.ซื้อมาไม่ได้เอาออกไปขี่เล่นเลย แต่งไว้ดูเล่นเฉยๆ :D
"Life is like riding a bicycle. To keep your balance,
you must keep moving." - Albert Einstein -
Jkd
สมาชิก
สมาชิก
team: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0
Bike: Santacruz nomad, Cannondale Lefty, If Move, Birdy Green Disc and Crius 3.0

โพสต์ โดย Jkd »

:D :D :D
One_Man_Show
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว
Bike: Crius Shadow 18"
ติดต่อ:

โพสต์ โดย One_Man_Show »

วันก่อนเทส X1 เกียร์นอก 7สปีด ชักอย่างได้บ้างแล้วครับ ใส่ล้อแต่ง 16" LitePro ได้พอดีเลย แปลงใส่ก้ามเบรคหมอบ

เล่นซัก 9เกียร์ จานหน้าโตๆ แต่งเบาๆ หล่อเลย

รูปภาพ

รูปภาพ
One_Man_Show Bike รถพับ ขาไก่ อะไหล่ โมดิฟาย
https://www.facebook.com/OneManShowBikeDeveloper/
paek
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx FA1606

โพสต์ โดย paek »

ขอสอบถามหน่อยครับว่า ที่เกียร์ 7 ของตัว 7 speed กับเกียร์ auto ที่เปลี่ยนอัตโนมัติแล้วมันหนักเท้าใกล้เคียงกันหรือแตกต่างกันมากไหมครับ
yotin d
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 026758823
team: None/Nonthaburi area
Bike: TT Krestel, Dopple Ganger fold bike , Caribou fold bike, Kuwahara BMX, Mongoose 27.5, Araya Touring
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yotin d »

ขออนุญาตนะครับสมาชิกชาวJava X1ครับ พอดีผมได้ Java X1 มาจากพี่สมาชิกใจดีท่านหนึ่งที่บางใหญ่ช่วยแบ่งมาให้ลูกสาวผมใช้ 1 คันเมื่อวาน ผมเลยอยากได้ Java X1 มือ2 หรือ มือ3 ไม่เกี่ยงสภาพ (ขอให้ไว้ ขี่ออกกำลังกายได้) อีกซัก 2 คัน ครับ เพราะจะได้เป็น พ่อ แม่ และลูก เวลาขี่ไปไหนน่าจะดูน่ารักดีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ โยธิน 081-750-6182 ถ้าอยู่ใน กทม.ผมขับรถมารับได้นะครับ
mojojiro
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mojojiro »

มีวิธีทำให้ โซ่ไม่ขูดกับที่กันโซ่จานหน้าไหมครับ ผมใช้ java x1 7 speed
Pom-Pom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic Spring Bok RV / Hummer

โพสต์ โดย Pom-Pom »

เตรียมไว้ปั่นวันที่ 11 นี้ครับ :D
ไฟล์แนบ
korn_aussawa
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย korn_aussawa »

สอบถามครับผมjava x1 7speed ใส่หลักอานของ litepro ได้ไหมครับ รถของผมใส่แล้วมันแน่นจนแทบขยับหลักอานไม่ได้เลยครับ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
Pom-Pom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic Spring Bok RV / Hummer

โพสต์ โดย Pom-Pom »

ใส่ได้ครับ คันข้างบนของผมก็ใส่อยู่ ผมใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดคัดด้านในนิดหน่อยครับ
ช่วยให้ลื่นขึ้น และจะเป็นรอยน้อยลงเวลาปรับขึ้นลง ด้านในมันจะไม่เรียบ ลองขัดนิดหน่อย ช่วยได้ครับ :-)
5557
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีคนชวน
Bike: TREK4300D Giant tcr 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 5557 »

รบกวนหน่อยครับ X1 AUTO ใส่จานใหญ่สุดใด้กี่ฟันครัับ
ปั่นตั้งนาน ไม่ผอมซะที
Bluewhite
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0901091199
Bike: Dr. Hon Mu Uno JAVA X1 AUTO

โพสต์ โดย Bluewhite »

มีเพื่อนๆติดตะแกรงหลังไหมครับ ติดของอะไรครับ ขอชมหน่อยครับ
airasia
สมาชิก
สมาชิก
team: AV 18+
Bike: SUPRA #impulso

โพสต์ โดย airasia »

สอบถามเพื่่อนหน่อยครับ

หาซื้อล้อขอบ 14 ดิสเบรค ที่ไหนได้บ้าง
พอดี java x1 ตัวดิสเบรค 9 speed ขอบมันคดครับ

ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง หรือมีที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ หายากจริงๆๆๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”