อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

Re: อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

คันนี้เป็นรถพับ KHS นำรูปจากเวปต่างประเทศ เห็นว่าสวยดีครับ ชอบรถรุ่นนี้ตรงชุดลูกยางซับแรงสะเทือนล้อหลังครับ

รูปภาพ
aofone
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รามอินทรา + พระราม4
Bike: เสือหมอบ + เสือภูเขา + รถพับ

Re: อยากเห็นรถพับแนวทัวร์ริ่งพันธ์แท้ที่ใช้งานจริงๆ

โพสต์ โดย aofone »

Pisit sirichote เขียน:คันนี้เป็นรถพับ KHS นำรูปจากเวปต่างประเทศ เห็นว่าสวยดีครับ ชอบรถรุ่นนี้ตรงชุดลูกยางซับแรงสะเทือนล้อหลังครับ

รูปภาพ
ตัวนี้น่าจะเป็นt3หรือt33ครับ....ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ....แต่น้องt2ของแฟนอีกตัว...ตัวนี้แหละกะว่าจะหากระเป๋าหน้าตะเกียบมาเพิ่มแบบในภาพของพี่
Pisit sirichoteซักคู่หละครับ....รับรองงานนี้ใส่เต็มพิกัด....เนี่ยมันมีตะแกลงหน้าไว้ติดกระเป๋าแล้วยังที่ยั้ดเพิ่มได้อีก....ไหนเลยจะปล่อยให้มันโหลงเหลงไปทำมัยหละครับ...จริงมั้ย
ไฟล์แนบ
image.jpg (74.51 KiB) เข้าดูแล้ว 2369 ครั้ง
จักรยาน...มันสอนให้เรารู้จักตัวเราเองมากขึ้น...เพียงร่วมเดินทางไปกับมัน...เท่านั้น!
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

ตัวนี้น่าจะเป็นt3หรือt33ครับ....ไม่แน่ใจเท่าไหร่ครับ....แต่น้องt2ของแฟนอีกตัว...ตัวนี้แหละกะว่าจะหากระเป๋าหน้าตะเกียบมาเพิ่มแบบในภาพของพี่
Pisit sirichoteซักคู่หละครับ....รับรองงานนี้ใส่เต็มพิกัด....เนี่ยมันมีตะแกลงหน้าไว้ติดกระเป๋าแล้วยังที่ยั้ดเพิ่มได้อีก....ไหนเลยจะปล่อยให้มันโหลงเหลงไปทำมัยหละครับ...จริงมั้ย[/quote]

รถสวยครับ สีเดียวกันเลย ชอบมากครับรุ่นนี้ การขี่เป็นอย่างไรบ้างครับ ผมชอบตรง Soft Tail ของเขาครับ
hs1wbs
สมาชิก
สมาชิก
team: มือใหม่อิสระ
Bike: อะไรที่ปั่นได้ ปั่นหมด
ตำแหน่ง: ซอยท่าอิฐ นนทบุรี

โพสต์ โดย hs1wbs »

:mrgreen: :mrgreen:

ตามดูครับ
......เรี่ยวแรงไม่ค่อยมี หน้าตาดีอย่างเดียว......

.......ทุก ๆ การกระทำ ย่อมมีผลที่ตามมา......

........ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูง ต่ำ อยู่ที่ทำตัว......

ขอขายของไม่ได้ใช้ เครื่องเสียงกลางแจ้ง 1 ชุด......
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=728254
dum2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022870115
Bike: dahon

โพสต์ โดย dum2011 »

รูปภาพ
คันนี้ลองมาแล้วครับ

รูปภาพ
คันนี้จะลองเสาร์นี้ครับ
Boyz Honda
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon mu P 24 JAVA CL 16S 2013

โพสต์ โดย Boyz Honda »

นั่งอ่านแล้วสนุกดีคับได้ความรู้เยอะด้วย :)
คุณขาอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: ตระกูลFuji,Chevrolet,standard,doppelgänger,JAVA Fit

โพสต์ โดย คุณขาอ่อน »

lekhkt เขียน:รูปภาพ

รูปภาพ

:) ภาพนี้เป็นรถพับที่ปั่นท่องเที่ยว ทัวร์ริ่งแบบใช้งานจริง เป็นทริปของคุณน้องและเพื่อนๆ ปั่นท่องเที่ยวจากลำปางไปดอยอินทนนท์ครับ

:arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=598076

หน้าคุ้นๆ......เหมือนเคยเจอกัน อิอิ
sitthisaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0823210803
Bike: ฺBrompton

โพสต์ โดย sitthisaker »

ตามอ่านมาเพลินดีครับ ได้เเนวทางเยอะเลย :D :D
น้ำเอ้ยน้ำใจ เมื่อกระเซ็นโดนใคร ก็ปลื้มใจเป็นธรรมดา
sukittanti
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895864033
Bike: trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sukittanti »

พร้อมเดินทาง...!!
รูปภาพ
kdev
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tern Verge Tour
ตำแหน่ง: Yala

โพสต์ โดย kdev »

ขออนุญาตแจมด้วยคนครับคอเดียวกันเลยนะครับ...ภาพเก่าๆ จากทริป"ใต้สุดสยามเมืองงามชายแดน"สวนดอกไม้เมืองหนาวเบตง...ครับ

รูปภาพ
วีไบ๊ค์ชวนปั่น: https://www.facebook.com/veebikeyalaclub
สงขลา - ยะลา: http://youtu.be/ZZZJLrX6Yxo
dum2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022870115
Bike: dahon

โพสต์ โดย dum2011 »

รูปภาพ
เหลือคันเดียวก็น่าจะพอเพียง 8-)
kiat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-3255-4321
team: RANONGMTB
Bike: voodoo,mini zyden,ARAYA,JAVA X1

โพสต์ โดย kiat »

รูปภาพ

คันนี้พอจะเอาทำทัวร์ริ่งแบบ 1-2 คืน ระยะทาง ไม่เกิน 200 ก.ม. ไหวมั้ยครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

อยู่ที่เส้นทางไป ถ้าจานเดียวคงไปพวกเขาทั้งหลายไม่ไหวครับ เฟรมอลูด้วยกระเทือนกว่าเฟรมโครโมลี่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
lionheart
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-9449-3219
team: TBC
Bike: challanger, scott, surly lht, Dahon p8
ตำแหน่ง: นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lionheart »

พี่น้องท่านใด มีข้อมูล speed p8

ติดตั้งตะแกรงหน้าของ tubus ใช้กับ ortlieb บ้าง

ต้องใช้ adaptor ใด ติดตั้งกับ v - break

โปรดชี้แนะช่องทาง ขอบคุณ ครับ
ลาภย่อมบำเรอเฉพาะบุคคลผู้มีความเพียร ใจเด็ดดุจสีหะ
ผู้มีใจต่ำมักกล่าวว่า.."แล้วแต่วาสนา"

-----------------------------------------
http://www.brfarm.multiply.com/
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

โพสต์ โดย พลาย »

lionheart เขียน:พี่น้องท่านใด มีข้อมูล speed p8

ติดตั้งตะแกรงหน้าของ tubus ใช้กับ ortlieb บ้าง

ต้องใช้ adaptor ใด ติดตั้งกับ v - break

โปรดชี้แนะช่องทาง ขอบคุณ ครับ
.
.
.
:D :D :D ตะแกรงหน้าแบบไหนครับพี่ มีรูปไหมครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”