รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 22 พ.ค. 2012, 23:43

artomist เขียน:ภาพสวยมากครับพี่ลาภ แสง เงา ลงตัวมากเลยครับ

กว่าจะได้รูปนี้ เล่นเอาเหนื่อยเลยครับ ต้องวิ่งตามนางแบบ อิอิ 8-)
"สำหรับผม จักรยาน เป็น มากกว่ายานพาหนะ"
กนิษฐ์พงษ์ ฉันทาลุนัย
หมี่โกเม้ง 149 ถ.พังงา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

Re: รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

โพสต์ โดย jabpo » 23 พ.ค. 2012, 02:53

หมี่โกเม้ง เขียน:มาต่อกันเลยครับ สำหรับ อาโอบะ 2 ล้อ มุ่งสู่ฝัน เล่ม 2
รูปภาพ
เล่มนี้ มีรถพับแล้วครับ
เป็นรถพับที่ได้รับความนิยมมากพอควรเลยทีเดียวครับ
รถพับที่ว่า ก็ืคือ Picnica One Touch ครับผม
เล่มนี้ มีรถหลากหลายมากครับ
ไม่ว่าจะเป็น BMX หมอบวินเทจ แม่บ้าน
และก็สอดแทรก ผูกเรื่องดีเช่นเคยครับ
ลองๆ หามาอ่านนะครับ รับรองไม่ผิดหวังครับ 8-)

ขอรูปเล่มบรอมตันหน่อยนะครับพี่ภาส :D :D :D

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 23 พ.ค. 2012, 09:28

บรอมตัน อยู่ เล่ม 4 ครับ
เดี๋ยวจะเอารูปมาลงเยอะหน่อย เพราะชอบเป็นการส่วนตัว อิอิ 8-)
"สำหรับผม จักรยาน เป็น มากกว่ายานพาหนะ"
หมี่โกเม้ง 149 ถ.พังงา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

โพสต์ โดย jabpo » 23 พ.ค. 2012, 14:38

หมี่โกเม้ง เขียน:บรอมตัน อยู่ เล่ม 4 ครับ
เดี๋ยวจะเอารูปมาลงเยอะหน่อย เพราะชอบเป็นการส่วนตัว อิอิ 8-)

ผมเช่าอ่านไปสองรอบเเล้ว ชอบมากครับ

มีอีกเรื่องที่เเนะนำเเต่เป็นเกี่ยวกับมอเตอร์ไซคล์คลาสสิค พวกรถอิตาลี่ อังกฤษ ไว้ไปร้านเดี๋ยวถ่าบปกมาลงนะครับ :D :D :D

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 23 พ.ค. 2012, 15:34

jabpo เขียน:
หมี่โกเม้ง เขียน:บรอมตัน อยู่ เล่ม 4 ครับ

ผมเช่าอ่านไปสองรอบเเล้ว ชอบมากครับ

มีอีกเรื่องที่เเนะนำเเต่เป็นเกี่ยวกับมอเตอร์ไซคล์คลาสสิค พวกรถอิตาลี่ อังกฤษ ไว้ไปร้านเดี๋ยวถ่าบปกมาลงนะครับ :D :D :D

เรื่องที่ว่า คือเรื่อง 251 อู่นี้ซ่อมได้ ของสำนักพิมพ์สยามครับ
ภาพสวย ครับผม 8-)

โพสต์ โดย chang@small wheel » 23 พ.ค. 2012, 19:51

อาโอบะสนุกมากค่ะ หนูอ่านทั้ง12เล่ม4รอบครึ่งแล้วค่ะ หนูคิดว่าตอนที่2เล่ม6 ซึ้งสุดๆเลย เรื่องในหนังสือนี้ก็เกี่ยวกับความพยายาม มุ่งมั่นเป็นส่วนมาก แต่ก็แฝงข้อคิดต่างๆที่มาใช้ในชีวิตประจำวันได้ อยากให้ คุณน้า คุณอาลองหาซื้ออ่านดูสิคะ ฟิล์มรับรองค่ะว่าสนุกจริงๆค่ะ จากFilm@small wheel
LONG LIVE THE KING 9
รักการท่องเที่ยว»รักการถ่ายภาพ»รักการแบ่งปัน

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 23 พ.ค. 2012, 19:54

อาโอบะ เล่ม 3 ก็ไม่ธรรมดาครับ
รูปภาพ
เล่มนี้ มีเจ้าสไตรด้า รถพับสามเหลี่ยม ด้วย
มี MINI VELO (ชอบมากมาย)
มีรถปราบเซียน ที่แบ่งความยากในการปั่น จากง่ายไปยากตาำมลำดับ สี เหลือง แดง และดำ

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 23 พ.ค. 2012, 20:00

รูปภาพ
ในเล่ม 3 ก็มีเจ้านี้ด้วยครับ
Schwinn Stingray

โพสต์ โดย Small Wheel » 23 พ.ค. 2012, 22:31

อยากอ่านเล่ม 4 จังเลยยยยยย

:lol: :mrgreen:
แนบไฟล์
ko small wheel 1.png
ko small wheel 1.png (17.84 KiB) เปิดดู 279 ครั้ง
โก Small Wheel

ติดตามความเคลื่อนไหว Small Wheel Facebook Fan page ได้ที่ !!!

https://www.facebook.com/smallwheelgroup

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 24 พ.ค. 2012, 14:50

chang@small wheel เขียน:อาโอบะสนุกมากค่ะ หนูอ่านทั้ง12เล่ม4รอบครึ่งแล้วค่ะ หนูคิดว่าตอนที่2เล่ม6 ซึ้งสุดๆเลย เรื่องในหนังสือนี้ก็เกี่ยวกับความพยายาม มุ่งมั่นเป็นส่วนมาก แต่ก็แฝงข้อคิดต่างๆที่มาใช้ในชีวิตประจำวันได้ อยากให้ คุณน้า คุณอาลองหาซื้ออ่านดูสิคะ ฟิล์มรับรองค่ะว่าสนุกจริงๆค่ะ จากFilm@small wheel

ถูกใจ 8-)

โพสต์ โดย naigod » 24 พ.ค. 2012, 16:01

รูปภาพ
เดี๋ยวต้องไปตามหามาอ่านบ้างซะแว้วววว :mrgreen:
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike

โพสต์ โดย kruth » 24 พ.ค. 2012, 18:39

ผมอ่านเรื่องนี้ ทำให้ซื้อจักรยานคันแรก.....พอมาอ่านเว็บนี้ ทำให้ซื้ออีกหลายคัน :lol: :lol:

โพสต์ โดย deb34693 » 24 พ.ค. 2012, 18:48

ต้องไปหามาอ่านมั่งแล้ว :mrgreen:

โพสต์ โดย SafeAuto » 24 พ.ค. 2012, 19:13

ต้องไปหามาอ่านบ้างแล้ว ชอบมากครับ :D
เราชอบ คนรักกัน

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 24 พ.ค. 2012, 23:07

naigod เขียน:รูปภาพ
เดี๋ยวต้องไปตามหามาอ่านบ้างซะแว้วววว :mrgreen:

รับรองไม่ผิดหวังครับ 8-)