รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Pitbull88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-342-5588
team: None
Bike: Alex Moulton,Vintage

Re: รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

โพสต์ โดย Pitbull88 »

Treedee เขียน:ใครที่อยู่ในเหตุการณ์ช่วย มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=881646

ผมว่า Case นี้ โกลาภต้องรับผิดชอบ ฐานะชอบเอารถสวยๆมาโชว์เพื่อนๆ :D :D
noom7265
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Steel is Real

Re: รถพับ กับหมี่โกเม้ง ภูเก็ต

โพสต์ โดย noom7265 »

;)
ชาว BS Neo-Cot เชิญเช็คเรตติ้งครับ...^^ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=558449

แต่งรถโครโม่ ตามใจฉัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=671041
chati
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897242050
Bike: มินิไม่มียี่ห้อ

โพสต์ โดย chati »

Pitbull88 เขียน:
Treedee เขียน:ใครที่อยู่ในเหตุการณ์ช่วย มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=881646

ผมว่า Case นี้ โกลาภต้องรับผิดชอบ ฐานะชอบเอารถสวยๆมาโชว์เพื่อนๆ :D :D
เคยมีพี่ท่านนึ่งที่เล่นจักรยานบอกว่า"ไม่ใชเราที่เลือกจักรยาน แต่จจักรยานมันเลือกเรา"ใช่เปล่าครับท่านพี่
ลูกผู้ชายมีชีวิตต้องแบกรับภาระไว้เต็มหลัง
ความฝันและความทะเยอทะยาน
ไปจนถึงชีวิตพวกคนที่เรารัก
สิ่งที่แสดงความเป็นลูกผู้ชายคือ
ความยิ่งใหญ่ของภาระเหล่านั้น

จักรยานร้ายๆกับผู้ชายเลวๆ
kruth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: จักรยานบันเทิง / Weekend Bike Club
Bike: Bianchi Mini Velo 7

โพสต์ โดย kruth »

เมื่อก่อนหมื่นห้ายังไม่เห็นมีใครสนเล้ย ไม่คิดว่าราคาจะมาไกลขนาดนี้ :lol: :lol:
บางบาล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08X2108800
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: ขี่อะไร ก็ได้ ขอให้ พาไปให้ถึงที่ ขี่กลับให้ถึงบ้าน
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย บางบาล »

ถ้าราคาตั้งไว้ที่29000ไม่ใช้20900คงไม่มีคนเสียใจขนานเสียสติแน่ครับ
.......เอาดีใส่ตัว อะไรชั่วให้คนอื่น (ภัยเงียบสังคม)......

ตั้งกระทู้เพื่อโจมตีให้ร้ายคนอื่น สร้างกระแสเพื่อขายของในกระทู้ตัวเอง
ถ้าคุณทำแบบนี้อยู่ขอบอกว่า ไม่มีใครเขาจะเป็นเพื่อนแท้กับคุณแน่ๆครับ
Treedee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819226399
Bike: yeah by dahon

โพสต์ โดย Treedee »

บางบาล เขียน:ถ้าราคาตั้งไว้ที่29000ไม่ใช้20900คงไม่มีคนเสียใจขนานเสียสติแน่ครับ
ใช่แล้วครับ ไม่งั้นคนที่ซื้อไป เค้าไม่ออกมาชี้แจงหรอกครับ ปกติพี่บางบาลไปปั่นกับพี่นิติโฮมบ่อยไม้ครับ
Life too short. hurry up to make good things

มีใครอยากได้รถไหม เลิกสะสมขี่อย่างเดียว !!!: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=194963
จิระศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080 600 5018
Bike: steel
ตำแหน่ง: bangkok

โพสต์ โดย จิระศักดิ์ »

บางบาล เขียน:ถ้าราคาตั้งไว้ที่29000ไม่ใช้20900คงไม่มีคนเสียใจขนานเสียสติแน่ครับ

ผมว่าจะไม่แล้วนะ....

ไม่มีใครเค้าเสียใจขนาดเสียสติหรอกลูกพี่..
เค้าเสียความรู้สึกกัน..
.

คุณ นิติ กับ treedee เค้ารู้กันดี....ให้เค้าไปเหลากันเอง ถ้าเค้ายังคาใจกันอยู่
คุณนิติ รู้ดีแก่ใจทุกอย่าง อย่าให้ผมขุดลงมากว่านี้เลย เดวมันจะกลายเป็นเรื่องกันไป

และสำหรับผม..ผมไม่ใช่สาวกรถเล็ก ผมไม่ได้เสียใจอะไร
ผมเสียความรุ้สึกมากว่า...ที่คนเราจะมายึดกฎควายๆแบบนั้น
กฎกติกาแบบลูกผู้ชาย เรื่องของสปิริต...ส่วนมากมักไม่เป็นลายลักษณ์อักษรก็เยอะ
พอจะทราบไม่ครับว่าทำไม?? คุณไปลองคิดดู...

ผมมองคนขี่จักรยานด้วยกัน...ว่าเป็นกลุ่มคนที่พร้อมจะหยิบยืนมิตรภาพให้กันได้ง่ายๆ

ลองคิดดูจริงๆไม่ต้องลงหลักฐานอะไรให้มันมากว่านี้ แบบที่คุณอยากเห็น
คู่กรณีทั้งหมด... ถ้ากล้าแสดงความเห็นกันจริงๆนะ เค้ายอม treedee กันทั้งนั้นแหล่ะ
"ใจ" งัย...

และที่เค้าเซ็งกันจริงๆนะ ก็คุณนิติเองก็ไม่ชอบเรื่องแบบนี้ แต่ดัีนทำซะเอง
ในคร่านั้น..ผมยังมีความรู้สึกเห็นใจคุณนิติเลย
ลองไปคิดดูดีๆซิ....ว่ามันควรแค่ไหน (แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวเราก็ลืม)
แต่เชื่อผมเหอะ....คนเล่นจักรยานความจำดีจะตาย

ผมไม่อยากจะโยนความอึดอัดให้ใคร...คุณนิติ ก็ได้โทรมาคุยกับโกลาภ..
ผมก็ได้คุยกับโกลาภ และอีกหลายคน ในเรื่องนี้ และเรื่องที่ผ่านมาของคุณนิติ
เชื่อเถอะ...เราคุย และมีความเห็นตามนั้นจริงๆ

ผมไม่เคยรู้จัก คุณนิติมาก่อน...และก็ไม่รู้จักคุณด้วย ไม่เคยมีอคติอะไรทั้งนั้น
ว่ากันไปตามเนื้อผ้า....

พานาโซนิค รุ่นนั้นอาจจะหายาก...แต่เชื่อผมเถอะ ถ้าทำแบบนี้ต่อไป
สิ่งที่จะหายากกว่า พานาโซนิค 6500 คัีนนี้...ก็คือ ความจริงใจ
คำเตือน!! เมาเทนไบค์ปีเก่าๆ หน้าตาเด๋อๆ ไม่น่าเล่น!!
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=509303

@เชิญไป ติดตามกันต่อได้บนFacebook@ จักรยานเก่าตกรุ่น อะไหล่เด๋อ ประวัติ เรื่องอื่นๆ
Retro Bike Thailand

คลิกตรงนี้ครับ..https://www.facebook.com/retrobikethailand?ref=hl
หมี่โกเม้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096 6422264
team: Phuket Mini Velo
Bike: minivelo riverone

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง »

วันนี้ขอคุยเรื่องการตกลงซื้อขายกันอีกครั้ง
แถม ด้วยการเช็คความน่าเชื่อถือของ คู่ค้า ที่ผมใช้ว่า ผมดูจากตรงไหน

ในบอร์ดซื้อขาย ส่วนมากที่มีปัญหา นั่นก็คือ การสื่อสาร

คุยด้วยกัน แต่เข้าใจไม่เหมือนกัน ก็เลยมีประเด็นให้เราได้เห็นกันบ่อยๆ
ใครก็คิดว่าตัวเองถูกทั้งนั้น ทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย

แต่ผมมีบางอย่างที่อยากจะบอกว่า บางครั้งการสื่อสารอาจจะมีปัญหากันบ้างก็จริง
แต่ที่สำคัญที่สุดคือ สัจจะ ซื่อสัตย์ เพียงแค่นี้ มันจะไม่เกิดกรณีมีเรื่อง มีราว ให้บาดหมางหัวใจกันหรอกครับ
เงินไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ที่สำคัญคือ ความรู้สึก
ไอ้ที่ทะเลาะๆ กันทุกวันนี้ ก็เพราะ ความรู้สึกนี่แหละ
เพราะฉะนั้นแล้ว ผมขอเตือนเลยนะ สมาชิกท่านใดที่ลงขายสินค้า ท่านต้องรักษา สัจจะ ของท่าน ความซื่อสัตย์ของท่าน เอาไว้ให้ดี
อย่ามักง่ายเด็ดขาด

คนขายบางท่าน อาจจะไม่ไว้เนื้อเชื่อใจ คนซื้อ ที่ติดต่อเข้ามา ผมมีวิธีเบื้องต้น ที่พอจะรู้ได้บ้างว่า คนที่มาซื้อของ ของเรา เชื่อถือได้มากน้อยเพียงใด

อันดับแรก เราต้องถาม ชื่อ login ที่ใช้ ในบอร์ด thaimtb ก่อนครับ
แล้วเราก็เอาชื่อที่ได้ ไปค้นหา ตรงค้นหาด้านบน ขวามือ ของหน้าต่างในบอร์ด
รูปภาพ
หน้าตาเป็นอย่างนี้ ใส่ชื่อเข้าไป ค้นหา เมื่อได้ชื่อมา เราก็มาดูรายละเอียด กันซักนิด

รูปภาพ
ผมจะดู สถิติ ออนไลน์ (หมายเลข 1) เลขยิ่งมากแสดงถึงการเข้ามาใช้ในบอร์ดบ่อย ย่อมแสดงถึงความน่าเชื่อถือบ้าง อย่างน้อยก็ไม่ขาดหายไป
ดูสถิติ ออนไลน์ ยังไม่หนำใจ จัดไปอีกซักหน่อย เข้าไป Profile กันเลย (หมายเลข 2) เข้าไปดูหน่อยสิ ว่ามีอะไรที่พอจะบอกอะไรเราได้บ้าง
รูปภาพ
ผมเข้าไป ส่วนมาก ผมจะเข้าไปเช็คที่ลูกศรชี้นี่เลย ค้นหาผู้ใช้งาน อันนี้มันจะบอกเราได้ว่า login นี้ มีความเคลื่อนไหว ที่ผ่านมา มีอะไรบ้าง ล่าสุด
เขาขาย หรือซื้อ หรือทำอะไร สามารถ ตรวจสอบได้ ตรงจุดนี้ นี่คือเบื้องต้นที่เราสามารถใช้มาเป็นข้อมูลในการดูความน่าเชื่อถือ ของคนที่เราต้องการอยากรู้

หวังว่า คงมีประโยชน์บ้างนะครับ เพื่อนๆ
และหวังว่า ใครที่คิดจะลงขายอะไร สัจจะ ซื่อสัตย์ ท่องไว้ๆ
อย่ามักง่าย ท่องไว้ๆ
8-)
"สำหรับผม จักรยาน เป็น มากกว่ายานพาหนะ"
กนิษฐ์พงษ์ ฉันทาลุนัย
หมี่โกเม้ง 149 ถ.พังงา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

ขอบคุณครับโกลาภ สำหรับคำแนะนำเรื่องการตรวจสอบเครดิตเบื้องต้นครับ

:D :D :D
บางบาล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08X2108800
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: ขี่อะไร ก็ได้ ขอให้ พาไปให้ถึงที่ ขี่กลับให้ถึงบ้าน
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย บางบาล »

ชัดเจนดีครับจะได้รู้อดีตของคนที่เราจะติดต่อด้วย ขอบคุณครับ
.......เอาดีใส่ตัว อะไรชั่วให้คนอื่น (ภัยเงียบสังคม)......

ตั้งกระทู้เพื่อโจมตีให้ร้ายคนอื่น สร้างกระแสเพื่อขายของในกระทู้ตัวเอง
ถ้าคุณทำแบบนี้อยู่ขอบอกว่า ไม่มีใครเขาจะเป็นเพื่อนแท้กับคุณแน่ๆครับ
ton-rangsit
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton-rangsit »

หมี่โกเม้ง เขียน:วันนี้ขอคุยเรื่องการตกลงซื้อขายกันอีกครั้ง
แถม ด้วยการเช็คความน่าเชื่อถือของ คู่ค้า ที่ผมใช้ว่า ผมดูจากตรงไหน

ในบอร์ดซื้อขาย ส่วนมากที่มีปัญหา นั่นก็คือ การสื่อสาร

คุยด้วยกัน แต่เข้าใจไม่เหมือนกัน ก็เลยมีประเด็นให้เราได้เห็นกันบ่อยๆ
ใครก็คิดว่าตัวเองถูกทั้งนั้น ทั้งผู้ซื้อ และผู้ขาย

แต่ผมมีบางอย่างที่อยากจะบอกว่า บางครั้งการสื่อสารอาจจะมีปัญหากันบ้างก็จริง
แต่ที่สำคัญที่สุดคือ สัจจะ ซื่อสัตย์ เพียงแค่นี้ มันจะไม่เกิดกรณีมีเรื่อง มีราว ให้บาดหมางหัวใจกันหรอกครับ
เงินไม่ใช่ประเด็นสำคัญ ที่สำคัญคือ ความรู้สึก
ไอ้ที่ทะเลาะๆ กันทุกวันนี้ ก็เพราะ ความรู้สึกนี่แหละ
เพราะฉะนั้นแล้ว ผมขอเตือนเลยนะ สมาชิกท่านใดที่ลงขายสินค้า ท่านต้องรักษา สัจจะ ของท่าน ความซื่อสัตย์ของท่าน เอาไว้ให้ดี
อย่ามักง่ายเด็ดขาด

คนขายบางท่าน อาจจะไม่ไว้เนื้อเชื่อใจ คนซื้อ ที่ติดต่อเข้ามา ผมมีวิธีเบื้องต้น ที่พอจะรู้ได้บ้างว่า คนที่มาซื้อของ ของเรา เชื่อถือได้มากน้อยเพียงใด

อันดับแรก เราต้องถาม ชื่อ login ที่ใช้ ในบอร์ด thaimtb ก่อนครับ
แล้วเราก็เอาชื่อที่ได้ ไปค้นหา ตรงค้นหาด้านบน ขวามือ ของหน้าต่างในบอร์ด
รูปภาพ
หน้าตาเป็นอย่างนี้ ใส่ชื่อเข้าไป ค้นหา เมื่อได้ชื่อมา เราก็มาดูรายละเอียด กันซักนิด

รูปภาพ
ผมจะดู สถิติ ออนไลน์ (หมายเลข 1) เลขยิ่งมากแสดงถึงการเข้ามาใช้ในบอร์ดบ่อย ย่อมแสดงถึงความน่าเชื่อถือบ้าง อย่างน้อยก็ไม่ขาดหายไป
ดูสถิติ ออนไลน์ ยังไม่หนำใจ จัดไปอีกซักหน่อย เข้าไป Profile กันเลย (หมายเลข 2) เข้าไปดูหน่อยสิ ว่ามีอะไรที่พอจะบอกอะไรเราได้บ้าง
รูปภาพ
ผมเข้าไป ส่วนมาก ผมจะเข้าไปเช็คที่ลูกศรชี้นี่เลย ค้นหาผู้ใช้งาน อันนี้มันจะบอกเราได้ว่า login นี้ มีความเคลื่อนไหว ที่ผ่านมา มีอะไรบ้าง ล่าสุด
เขาขาย หรือซื้อ หรือทำอะไร สามารถ ตรวจสอบได้ ตรงจุดนี้ นี่คือเบื้องต้นที่เราสามารถใช้มาเป็นข้อมูลในการดูความน่าเชื่อถือ ของคนที่เราต้องการอยากรู้

หวังว่า คงมีประโยชน์บ้างนะครับ เพื่อนๆ
และหวังว่า ใครที่คิดจะลงขายอะไร สัจจะ ซื่อสัตย์ ท่องไว้ๆ
อย่ามักง่าย ท่องไว้ๆ
8-)
:idea:
สินค้า จักรยาน และอะไหล่ทั้งหมดในร้านครับ คลิ๊ก http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=293
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
team: ไม่มี
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

สวัสดียามเช้า สุขภาพแข็งแรงครับ
เพื่อนสมาชิกที่เดินทางท่องเที่ยว ขอให้เดินทางปลอดภัย มีความสุขกับการท่องเที่ยวครับ
ขับรถด้วยความระมัดระวังครับ
หมี่โกเม้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096 6422264
team: Phuket Mini Velo
Bike: minivelo riverone

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง »

สวัสดีปีใหม่ไทย ครับ ทุกท่าน
สงกรานต์ปีนี้ ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัย เล่นน้ำให้สนุก
ถ้าปั่นก็ระวังถนนลื่นนะครับ แต่ผมว่า วันสงกรานต์งดปั่นน่าจะดีกว่า อันตรายสุดๆ
โชคดีครับ ทุกท่าน 8-)
รูปภาพ
"สำหรับผม จักรยาน เป็น มากกว่ายานพาหนะ"
กนิษฐ์พงษ์ ฉันทาลุนัย
หมี่โกเม้ง 149 ถ.พังงา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000
Pisit sirichote
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 534 1078
Bike: Trek 930 , Da Bike USA , Giant morph , Dahon Mu P24 , KHS F20t3f
ตำแหน่ง: เดอะนอร์ทเทิร์นทาร์วรังสิต

โพสต์ โดย Pisit sirichote »

พอดีจะไปนอนที่นี่วันที่ 26,27 เรียนถามร้านอาหารทะเลอร่อยๆแถวนี้ด้วยครับ
พักที่นี่เพราะหลานอยากเล่นสวนน้ำครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คงเอาสองคันนี้ไปปั่นเล่นบนเกาะภูเก็ตครับ

รูปภาพ
kanapat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816472212
Bike: araya storck kestrel cinelli pinarello sunow brompton etcs

โพสต์ โดย kanapat »

หมี่โกเม้ง เขียน:สวัสดีปีใหม่ไทย ครับ ทุกท่าน
สงกรานต์ปีนี้ ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยปลอดภัย เล่นน้ำให้สนุก
ถ้าปั่นก็ระวังถนนลื่นนะครับ แต่ผมว่า วันสงกรานต์งดปั่นน่าจะดีกว่า อันตรายสุดๆ
โชคดีครับ ทุกท่าน 8-)
รูปภาพ
ชอบขาจานใบนี้มากเทห์จริงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”