dahon p8 มีข้อสงสัยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

dahon p8 มีข้อสงสัยครับ

โพสต์ โดย Gu_AiR » 01 ม.ค. 2012, 20:53

เพิ่งซื้อเป็นของขวัญเพื่อสุขภาพ ปีใหม่ ให้ตัวเอง เมื่อ 31 ที่ผ่านมา
ไอ้สองรูตาม ลูกศร ชี้เอาไว้ทำอะไรครับ สำคัญมากไหม
อย่างที่เห็นตามภาพ มันหายไปอันนึง แล้ว T-T :|
และถ้าจะหาซื้อมาใส่ จะมีขายไหมครับ
ขอบพระคุณครับ
แนบไฟล์

Re: dahon p8 มีข้อสงสัยครับ

โพสต์ โดย vendorist » 01 ม.ค. 2012, 20:58

มันเป็นแค่ตัวปิดรูคับ

แล้วรูนี้ปกติเค้าเอาไว้ใส่ขากระติกกันคับ

โพสต์ โดย Gu_AiR » 01 ม.ค. 2012, 21:03

vendorist เขียน:มันเป็นแค่ตัวปิดรูคับ

แล้วรูนี้ปกติเค้าเอาไว้ใส่ขากระติกกันคับ

ขอบคุณครับ พอจะมีรูป ที่ใส่ขากระติกแล้วให้ดูไหมครับ
จะได้ใช้เป็นแนวทาง ไปจัดมาใส่เลย
เห็น โล่ง ๆ แบบนี้ แม้รู้ว่าไม่สำคัญ แต่มันหงุดหงิดใจครับ :x
เพิ่งถอยได้ยังไม่ถึงวันเลย หายซะแล้ว ไม่รู้หลุด หล่นไปตอนไหน :?

โพสต์ โดย tonnd » 01 ม.ค. 2012, 22:55

Gu_AiR เขียน:
vendorist เขียน:มันเป็นแค่ตัวปิดรูคับ

ขอบคุณครับ พอจะมีรูป ที่ใส่ขากระติกแล้วให้ดูไหมครับ
จะได้ใช้เป็นแนวทาง ไปจัดมาใส่เลย
เห็น โล่ง ๆ แบบนี้ แม้รู้ว่าไม่สำคัญ แต่มันหงุดหงิดใจครับ :x
เพิ่งถอยได้ยังไม่ถึงวันเลย หายซะแล้ว ไม่รู้หลุด หล่นไปตอนไหน :?

พี่ก็หาขากระติกมาใส่เลยครับ :D
แนบไฟล์
P1011656 (Medium).JPG

โพสต์ โดย jpung » 02 ม.ค. 2012, 00:39

เพิ่งถอยมาเหมือนกันเลยครับ ของผมถอยมาก่อนแค่ 2 - 3 วัน
ของขวัญวันเกิดตัวเองเหมือนกันครับ ปีที่ผ่านมา ไม่ได้ป่วย แต่รู้สึกว่าอยากออกกำลัง
ให้ไปวิ่งตามฟิตเนส ก็ไม่ค่อยชอบ มันจำเจ ก็เลยหันมาซื้อจักรยานครับ

ดีมากมาย ได้ลม ได้ตื่นเช้า สุขภาพดีด้วยครับ
ไว้มาปั่นกันนะครับ ผมมือใหม่มากกกกกกกก
ปั่นหมอบแล้วปวดเนื้อ เมื่อยตัว .. อาจจะเกิดมาจากการ Fitting ที่ผิดพลาด
แนะนำครับ ช่าง Jumm : Fitting ได้ดีเหลือหลาย

ช่างJummซ่อมบำรุงจักรยานนอกสถานที่ทั่วกรุงเทพฯและปริมณฑล ด้วยอุปกรณ์มาตรฐาน
Call: 087-813-7117 Jumm

โพสต์ โดย clinick » 02 ม.ค. 2012, 01:32

ถ้า จขกท. บ้านอยู่แถวนนทบุรี PM มานัดแนะกับผมก็ได้ครับ ผมจะยกให้อันนึง ของผมหลุดหายไปอันนึงเช่นกัน เลยว่าจะถอดอันที่เหลือออก

โพสต์ โดย vendorist » 02 ม.ค. 2012, 01:59

มีใครบ้านอยู่แถว อุดมสุข อ่อนนุชมาปั่นกันได้นะครับ

วันธรรมดา ผมปั่นช่วง 2-3 ทุ่ม ปั่นคนเดียวมาเกือบปีแล้วครับ

โพสต์ โดย Step&Time » 02 ม.ค. 2012, 09:23

vendorist เขียน:มีใครบ้านอยู่แถว อุดมสุข อ่อนนุชมาปั่นกันได้นะครับ

วันธรรมดา ผมปั่นช่วง 2-3 ทุ่ม ปั่นคนเดียวมาเกือบปีแล้วครับ

ไม่ลองมาปั่นเช้าวันเสาร์-อาทิตย์
ที่บึงหนองบอนละครับ
เช้า ๆ อากาศดีมาก
วิวก็สวยงามครับ

โพสต์ โดย notendobe » 02 ม.ค. 2012, 12:01

ของจขกท.เหมือนผมเลยครับ ออกมาวันแรกที่ปิดรูหล่นหายไปเลยครับ แล้วหลุดรูแรกรูเดียวด้วย :D

โพสต์ โดย จิงนะ » 03 ม.ค. 2012, 14:06

notendobe เขียน:ของจขกท.เหมือนผมเลยครับ ออกมาวันแรกที่ปิดรูหล่นหายไปเลยครับ แล้วหลุดรูแรกรูเดียวด้วย :D

ท่าทางจะเป็นเหมือนกันหมด :lol:
ตอนผมไปเลือกรถที่ร้าน มันก็หลุดไปรูนึง พนักงานเลยไปถอดจากคันอื่นมาใส่ให้
พอเอากลับถึงบ้าน แล้วออกไปปั่นเล่นในหมู่บ้านประมาณครึ่งชั่วโมง...หลุดหายไปอีกละ
สงสัยเค้าจะ design มาไม่ให้เราใส่ที่ปิดรูไว้เฉยๆ ต้องซื้อขากระติกมาใส่ด้วย

โพสต์ โดย eieii » 04 ม.ค. 2012, 12:45

สีเดียวกันเลย :D :D :D :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย kaffir » 04 ม.ค. 2012, 13:30

ซัดขากระติกไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องกังวล :D
แนบไฟล์
-= Liquid Tension Experiment =-

โพสต์ โดย bird8850 » 04 ม.ค. 2012, 14:16

ที่ร้านผมมีเหลือ ใครอยากได้ทิ้งที่อยู่ หน้ากระทู้ ส่งให้ฟรี :D
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย P.P. » 04 ม.ค. 2012, 21:28

ขันสกรูหกเหลี่ยมหัวฝังเกลียวมิลเล็กๆ หาซื้อได้ตามร้านสกรูทั่วไปได้ครับ :)