สอบถามเรื่องวงล้อหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
RADAR_BIZON
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896807891
team: ปั่นกับกลุ่มบางมด และ KMUTT
Bike: แล้วแต่ผู้มีอุปการะคุณท่านใดจะให้ยืม ฮาๆๆๆ
ติดต่อ:

สอบถามเรื่องวงล้อหน่อยครับ

โพสต์ โดย RADAR_BIZON »

อยากทราบว่าวงล้อที่ว่า เป็นขอบสองชั้น ดูอย่างไรครับ แล้วแตกต่างกับขอบชั้นเดียวอย่างไร

อีกอย่าง ล้อของ mini java cl เป็นแบบไหนครับ สามารถใส่กับดาฮอนได้มั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปั่น ปั่น ปั่น

รับโช้ค SID ยุบ 80 ปีเก่า ที่มีหลัก วีเบรค ซางยาว 8 นิ้วขึ้น สภาพโอเคหน่อยนะครับ ติดต่อทาง PM ได้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

Re: สอบถามเรื่องวงล้อหน่อยครับ

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

มองดูก็รู้แย้ว :lol:

ขอบชั้นเดียวในปัจจุบัน ไม่รู้มันก้อปกันรึไง หน้าตาประมาณนี้ทั้งนั้น ต่างกันที่สีกับสติกเกอร์ :lol:
รูปภาพ
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องวงล้อหน่อยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

หน้าแง๊ว~* เขียน:มองดูก็รู้แย้ว :lol:
หมายถึงให้ตัดออกมาดูแบบในรูปใช่มั้ยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Tongga
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840484215
Bike: velamos

โพสต์ โดย Tongga »

น้องหนึ่ง เขียน:
หน้าแง๊ว~* เขียน:มองดูก็รู้แย้ว :lol:
หมายถึงให้ตัดออกมาดูแบบในรูปใช่มั้ยครับ
:lol: :lol: :lol: .... :mrgreen:
รึ?น้องหน้าแง๊ว จะหมายประมาณว่า :mrgreen:
ถ้าเห็นขอบแบนๆหลังขอบทรงVขอบเตี้ยๆ ก็เดาไว้ก่อนว่าเป็นขอบชั้นเดียว(single wall rim)
ถ้าเห็นขอบโหนกๆทรงแอโร่ หรือเซมิแอโร่ ส่วนใหญ่เป็นขอบสองชั้น(Double wall rim)
:arrow: ทำขอบเป็นหลายชั้นก็เพื่อให้ล้อstiffมากขึ้น
:arrow: ส่วนมินิจาวา CLเป็นล้อdisc brake ขอบสองชั้น ดาฮอนล้อ20"เห็นมีเป็นdisc brakeก็Jetstream EX นอกนั้นเห็นแต่V-brakeอ่ะ
:arrow: ส่วนตัวผมเหมาเอาว่าถ้าrim tapeแตะหัวnipplesได้แสดงว่าเป็นชั้นเดียว
ส่วนอันนี้ฝากถามด้วยคนจ้า :o ว่าเจ้าALEX DV15สำหรับรถพับ ทำไมเป็น"single wall"..งงอ่ะ :roll:
รูปภาพ รูปภาพ
Features
Singlewall profile
Indicator line technology
V-Shape design
http://www.alexrims.com/product_detail. ... t=5&id=106
หน้าแง๊ว~*
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: wilier luna

โพสต์ โดย หน้าแง๊ว~* »

Tongga เขียน:
น้องหนึ่ง เขียน:
:lol: :lol: :lol: .... :mrgreen:
รึ?น้องหน้าแง๊ว จะหมายประมาณว่า :mrgreen:
ถ้าเห็นขอบแบนๆหลังขอบทรงVขอบเตี้ยๆ ก็เดาไว้ก่อนว่าเป็นขอบชั้นเดียว(single wall rim)
ถ้าเห็นขอบโหนกๆทรงแอโร่ หรือเซมิแอโร่ ส่วนใหญ่เป็นขอบสองชั้น(Double wall rim)
:arrow: ทำขอบเป็นหลายชั้นก็เพื่อให้ล้อstiffมากขึ้น
:arrow: ส่วนมินิจาวา CLเป็นล้อdisc brake ขอบสองชั้น ดาฮอนล้อ20"เห็นมีเป็นdisc brakeก็Jetstream EX นอกนั้นเห็นแต่V-brakeอ่ะ
:arrow: ส่วนตัวผมเหมาเอาว่าถ้าrim tapeแตะหัวnipplesได้แสดงว่าเป็นชั้นเดียว
ส่วนอันนี้ฝากถามด้วยคนจ้า :o ว่าเจ้าALEX DV15สำหรับรถพับ ทำไมเป็น"single wall"..งงอ่ะ :roll:
รูปภาพ รูปภาพ
Features
Singlewall profile
Indicator line technology
V-Shape design
http://www.alexrims.com/product_detail. ... t=5&id=106
ถูกต้องนะคร๊าาา เห็นขอบแบนๆเตี้ยๆ หลังเป็นทรง V ขอบชั้นเดียวแน่ๆ
สูงๆหน่อย ทรงเซมิแอโร่ขึ้นไป สองชั้นชัวร์ๆ :D
แต่ขอบสองชั้นที่เทปรองขอบล้อแตะหัวซี่ได้ก็มีนะคะ Alex TD-25 เห็นติดรถ Merida Matts5, Matts40, Jamis X3 ประมาณเนี้ย ออกแบบมาด๊าย ก๊ากกาก :lol:

DV15 นั่นเว็บอเล็กมั่วเห็นๆ ดูยังไงก็ขอบสองชั้น :lol:
แต่ในเว็บก็ไม่ได้จัดตัวนี้ไว้ในกลุ่มขอบล้อชั้นเดียวนี่คะ มันวางไว้ในกลุ่มขอบล้อพิเศษนินา :?
(\_(\
(=' :')
(,(")(")
Tongga
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840484215
Bike: velamos

โพสต์ โดย Tongga »

:lol: :lol: :lol: "ออกแบบมาด๊าย ก๊ากกาก" ...ชอบ! :mrgreen:
ชักสงใสว่าเจ้าDV15นี้ก็จะออกแบบมาก๊าก กาก เหมือนกานเป่าน๊า?น้องหน้าแง๊ว :roll:
หรือเค๊าจะเหมาเรียกเจ้าแบบนี้ว่าชั้นเดียวด้วยหว่า..มึนจังงงก่า :lol: :oops:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”