Bridgestone Transit

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
JiraV
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS Sneaker ligth

Re: Bridgestone Transit

โพสต์ โดย JiraV »

เปลี่ยนจานหน้าเป็นขนาดเท่าไหร่ถึงจะปั่นเกียร์ดุมมันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถมือสอง

โพสต์ โดย Tangchai007 »

P.P. เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=414175
เครื่องมือ ดูดขาจานกระโหลกเหลี่ยม และสามาถ ถอดขาจานกระโหลกจีบ อ็อคตาลิงค์ได้

ต้องใช้ตัวนี้ครับโดยถอดน๊อตยึดออกก่อนแล้วใส่ตัวนี้เข้าไปครับ
ขอบคุณมากครับ แต่ปัญหาตอนใส่จานใหม่ ไม่รู้ว่าต้องใช้ฆ้อนช่วยตอกจานเข้าไปด้วยหรือเปล่าครับ
หรือใช้แค่มือดันเข้าไป ลองแล้วแต่มันดันได้ไม่ลึก
P.P.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือภูเขา เสือหมอบ

โพสต์ โดย P.P. »

ห้ามใช้ค้อนตอกน่ะครับ ขาจานจะเสียหาย ให้ขันน๊อตยึดขาจานเท่านั้น มันจะดันตัวขาจาน จนแน่นเองครับ
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ความรู้จากเพื่อนสมากชิก ต้องขอบคุณมากครับ ในคำแนะนำ
เคยแต่เอารถไปซ่อม ร้านซ่อมพวกจักรยานแม่บ้านทั่วไป เห็นช่างใช้เหล็กงีดมั้ง ถ่างรถมั้ง
เห็นแล้วสงสารรถเลย
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ

JiraV เขียน:เปลี่ยนจานหน้าเป็นขนาดเท่าไหร่ถึงจะปั่นเกียร์ดุมมันครับ
ตอนนี้ใส่จาน 52 ผมว่าเกือบติดกับตัวถังแล้วนะ พอดีไม่ได้ถอดที่บังจานในออกด้วยครับ
kitipatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885043263
team: Head Bike
Bike: สับถัง Peugeot ,Neo Bike,Bridgestone Grandtech,Miyata Freedon Singlespeed

โพสต์ โดย kitipatt »

รบกวนคุณขอยืมรูปรถต้นรังสิตนะครับ :D
พอดีรถผมมีตัวนี้ติดมาที่ตะเกียบหน้ามาเหมือนกันอยากรู้ว่ามันมีไว้ทำอะไรครับ
ตัวพลาสติกสีดำที่อยู่ตรงปลายตะเกียบหน้าอ่ะครับท่าน ;)
รูปภาพ
ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก . . .
อาร์ต รักการปั่น
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bridgestone touring, Custom Fixed, Bs Transit light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อาร์ต รักการปั่น »

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ ร้านรับเซอร์วิส รถหน่อยครับ ไม่มีเครื่องมือ อยากล้างเกียร์ดุม อัดจารบี ครับ
Tangchai007
ขาประจำ
ขาประจำ

เกียร์ดุม ต้องไปหาโปรตี๋ แถวบรรทัดทอง แล้วมั้งครับ
อาร์ต รักการปั่น
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bridgestone touring, Custom Fixed, Bs Transit light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อาร์ต รักการปั่น »

[quote="kitipatt"]รบกวนคุณขอยืมรูปรถต้นรังสิตนะครับ :D
พอดีรถผมมีตัวนี้ติดมาที่ตะเกียบหน้ามาเหมือนกันอยากรู้ว่ามันมีไว้ทำอะไรครับ
ตัวพลาสติกสีดำที่อยู่ตรงปลายตะเกียบหน้าอ่ะครับท่าน ;)
รูปภาพ[/quot

เอาไว้กันกระแทกเวลาพับครับ
v.bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851222530

โพสต์ โดย v.bike »

เข้าใจแล้ว กันกระแทก...
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

:oops:
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

ไปลองปั่นรุ่น aluminium กับ light มาหลายคัน เป็นรถที่เบาๆง่ายๆน่าใช้งานมากครับ
manee_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818147300
team: NOVICE BKK
Bike: เสือหมอบRADAC, Touring SPECIALIZED SIRRUS

โพสต์ โดย manee_p »

JiraV เขียน:เปลี่ยนจานหน้าเป็นขนาดเท่าไหร่ถึงจะปั่นเกียร์ดุมมันครับ
รถผม TRANSIT เดิมๆจานหน้า 46 ฟัน เฟืองหลังน่าจะ 14 ฟัน ส่วนใหญ่ปั่นแค่เกียร์ 2 ครับ ถ้าลงเกียร์ 3 ต้องความเร็วเกิน 20 ถ้าความเร็วต่ำกว่า 18 ใช้เกียร์ 3 จะรู้สึกหนักสำหรับขาอย่างผม :lol: :lol: :lol:
ทัวร์ซิ่งไม่เอา ปั่นทัวริ่งดีกว่า
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ตอบยากมาก ขึ้นกำลังแต่ละคน รอบขาเร็วไม่เท่ากัน
สำหรับผม จานหน้า 46ที เฟื่องหลัง 14 ที เกียร์ดุม 3 สปีด ล้อ 16 นิ้ว
เคยทดลองออกทริปร่วมรถพับ สามรถปั่นร่วมกับเขาได้ดี เขาเร่ง 25-26กม/ชม ผมตามได้ทัน
แต่อยู่เกียร์ สอง รู้สึกเบา ช้าไปหน่อย วันนี้ทดสอบปั่นขึ้นเขาจำปาในตัวเมืองตรัง สูงพอสมควร ผมสามารถใช้เกียร์ หนึ่ง ปั่นขึ้นได้ โดยไม่จูงเลย
หากเปลี่ยนเฟืองหลัง เป็น 13ที หรือ 12ที เพื่อให้เกีบร์ สอง ได้เร็วขึ้น ผมก็ปั่นขึ้นเขาไม่ได้อีก

ด้วยความห่างของเกียร์ดุม 3 สปีด ห่างกัน 33% ทำให้ยาก ทำได้แค่นี้ก็ดีแล้ว
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
JiraV
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BS Sneaker ligth

โพสต์ โดย JiraV »

ขอบคุณมากครับ ไม่ได้เข้ามาหาความรู้ซะนานครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”