มีใครใช้ chevy บ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NuttoK
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DINO BIKE KALASIN

Re: มีใครใช้ chevy บ้างครับ

โพสต์ โดย NuttoK »

ขออนุญาตครับ หลักอานของ Cherolet ขนาด 30.2 ยาว ๆ แบบ คุณ AKEGAVUT และ แบบคุณ jackbc หาซื้อได้ที่ไหน และแปลงหัวหลักอานให้ใช้แบบขันยึดหนีบอานได้อย่างไรครับ แนะนำด้วยขอบคุณครับ

รถคุณ AKEGAVUT
รูปภาพ

รถคุณ jackbc
รูปภาพ

ขอบคุณภาพรถสวย ๆจาก คุณ AKEGAVUT และ คุณ jackbc ด้วยครับ
สมเกียรติ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-789-4545
team: สายลมเหนือ
Bike: G๋T Jamis
ตำแหน่ง: เมืองตาก

โพสต์ โดย สมเกียรติ »

Chevrolet Revolution 20" single speed, เหล็ก จานหน้า 46 เสตอร์ 16 เพิ่งได้มาครับ เซอร์วิส เปลี่ยนคอแฮนด์และแฮนด์ หลักอาน ตามที่ชอบ ปั่นดี ชอบ ชอบมากครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=1049867&start=285
saksan_glindee
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยาน การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
Bike: CHEVROLET X-BIKE 2007A
ตำแหน่ง: NONTHABURI THAILAND

โพสต์ โดย saksan_glindee »

X-BIKE เดิมๆ ครับ กำลังขยับของเล่นนิดหน่อย

รูปภาพ

รูปภาพ
ชมรมจักรยาน การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
LINE ID : aumofficialline
focus_voy
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย focus_voy »

ใช้ FM207 อยู่ค่ะ
เบาะเด้ง ดิ่ง ดั๊ง ดี แต่ปั่นนานๆ รู้สึกเมื่อยก้น
สงสัยเราจะมือใหม่ด้วย
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยาน การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย

focus_voy เขียน:ใช้ FM207 อยู่ค่ะ
เบาะเด้ง ดิ่ง ดั๊ง ดี แต่ปั่นนานๆ รู้สึกเมื่อยก้น
เดาว่าอาจปรับท่านั่งไม่ถูกต้องครับ ปั่นแล้วเมื้อยก้น
ชมรมจักรยาน การไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
EasyChill
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx 16", Chev X-Bike2007A
ติดต่อ:

โพสต์ โดย EasyChill »

saksan_glindee เขียน:X-BIKE เดิมๆ ครับ กำลังขยับของเล่นนิดหน่อย

รูปภาพ

รูปภาพ
ผมใช้รุ่นนี้อยู่กำลังคิดเรื่องเปลี่ยนแฮนด์ เพราะรู้สึกว่ามันขี่ไม่ถนัด แต่บอกไม่ถูกว่ายังไง เหมือนความสูงกับระยะมันไม่พอดียังไงไม่รู้ครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะใส่อะไรแบบไหนดี จะตรง จะหมอบ หรือผีเสื้อ
ไม่ว่าถ้าเปลี่ยนแฮนด์แล้วต้องเปลี่ยนชุดเบรคหรือส่วนอื่นอีกมั้ย ใช้งบเท่าไหร่

ขอคำแนะนำเพื่อนๆ หน่อยคร้าบ ;)
แนะนำร้านกาแฟ --- มีร้านไหนสวย ร้านไหนน่านั่ง ปั่นผ่านไป แนะนำได้ครับ
ขอรับบริจาคเลือด --- สังคมเล็กๆ ต้องการเลือด แจ้งข่าว ได้ครับ
focus_voy
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย focus_voy »

saksan_glindee เขียน:
focus_voy เขียน:ใช้ FM207 อยู่ค่ะ
เดาว่าอาจปรับท่านั่งไม่ถูกต้องครับ ปั่นแล้วเมื้อยก้น
ต้องปรับอย่างไรคะ
เพิ่งปั่นยังไม่ถึงหนึ่งเดือนเต็ม และปั่นต่อครั้งไม่เกิน 1 ชั่วโมง
สมาชิก
สมาชิก

EasyChill เขียน:
saksan_glindee เขียน:X-BIKE เดิมๆ ครับ กำลังขยับของเล่นนิดหน่อย

รูปภาพ

รูปภาพ
ผมใช้รุ่นนี้อยู่กำลังคิดเรื่องเปลี่ยนแฮนด์ เพราะรู้สึกว่ามันขี่ไม่ถนัด แต่บอกไม่ถูกว่ายังไง เหมือนความสูงกับระยะมันไม่พอดียังไงไม่รู้ครับ แต่ยังเลือกไม่ได้ว่าจะใส่อะไรแบบไหนดี จะตรง จะหมอบ หรือผีเสื้อ
ไม่ว่าถ้าเปลี่ยนแฮนด์แล้วต้องเปลี่ยนชุดเบรคหรือส่วนอื่นอีกมั้ย ใช้งบเท่าไหร่

ขอคำแนะนำเพื่อนๆ หน่อยคร้าบ ;)
ผมกำลังขยับไปเล่นชุดบนคาร์บอนทั้งหมดครับ ส่วนในเรืองแฮนผมแนะนำ เป็นแฮนด์เสือ ยก1-2 นิ้วครับ แต่ถ้าอยากหมอบก็แฮนด์ก็ได้ครับแต่ต้องเปลี่ยนมือเบรค เพราะใช้ของเดิมไม่ได้ และก็อารายอีกแยอะ สายเบรค สายเกียร์ มือเกียร์ เปลี่ยนหมด งบแยอะครับ แนะนำเป็นแฮนด์เสือดีกว่า แต่ถ้าเปลี่ยนแฮนด์เสือ ต้องเปลี่ยน Stem ด้วยครับ แต่ไม่กี่ตัง เพราะแฮนด์ส่วนใหญ่จะโอเวอร์ไซด์ (31.8มม ปกติ 25.4มม) หมดแต่ถ้าหาแฮนด์เสือธรรมดาได้ก็ไม่ต้องเปลี่ยน Stem แต่คงยาก จากนั้นก็ดูว่าแฮนด์ ต่ำไป หรือสูงไป ก็ทำการขยับ Stem ขึ้นลงได้ครับเพราะมีแหวนรองทั้งหมด 4 วง วงล่ะ 10 มม ก็คือ ขยับลงได้ทีล่ะ 10 มม เพราะของเดิมStem อยู่บนสุด
สมาชิก
สมาชิก

focus_voy เขียน:
saksan_glindee เขียน:
ต้องปรับอย่างไรคะ
เพิ่งปั่นยังไม่ถึงหนึ่งเดือนเต็ม และปั่นต่อครั้งไม่เกิน 1 ชั่วโมง
เบาะเป็นเบาะสปริงหรือป่าวครับ ถ้าใช่ก็เมื่อยปกติครับ
ส่วนการปรับเบาะก็ปรับหลักอานให้พอปั่นแล้วรู้สึกว่าตอนปั่นยืดสุด ขาจะงอนิดๆ
EasyChill
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx 16", Chev X-Bike2007A
ติดต่อ:

โพสต์ โดย EasyChill »

saksan_glindee เขียน: ผมกำลังขยับไปเล่นชุดบนคาร์บอนทั้งหมดครับ ส่วนในเรืองแฮนผมแนะนำ เป็นแฮนด์เสือ ยก1-2 นิ้วครับ แต่ถ้าอยากหมอบก็แฮนด์ก็ได้ครับแต่ต้องเปลี่ยนมือเบรค เพราะใช้ของเดิมไม่ได้ และก็อารายอีกแยอะ สายเบรค สายเกียร์ มือเกียร์ เปลี่ยนหมด งบแยอะครับ แนะนำเป็นแฮนด์เสือดีกว่า แต่ถ้าเปลี่ยนแฮนด์เสือ ต้องเปลี่ยน Stem ด้วยครับ แต่ไม่กี่ตัง เพราะแฮนด์ส่วนใหญ่จะโอเวอร์ไซด์ (31.8มม ปกติ 25.4มม) หมดแต่ถ้าหาแฮนด์เสือธรรมดาได้ก็ไม่ต้องเปลี่ยน Stem แต่คงยาก จากนั้นก็ดูว่าแฮนด์ ต่ำไป หรือสูงไป ก็ทำการขยับ Stem ขึ้นลงได้ครับเพราะมีแหวนรองทั้งหมด 4 วง วงล่ะ 10 มม ก็คือ ขยับลงได้ทีล่ะ 10 มม เพราะของเดิมStem อยู่บนสุด
ขอบคุณครับ
ระหว่างช่วงที่รอคำแนะนำ ผมลองกลับด้าน stem ดู รู้สึกว่าขี่ดีขึ้นเยอะเลยครับ
แนะนำร้านกาแฟ --- มีร้านไหนสวย ร้านไหนน่านั่ง ปั่นผ่านไป แนะนำได้ครับ
ขอรับบริจาคเลือด --- สังคมเล็กๆ ต้องการเลือด แจ้งข่าว ได้ครับ
Pom-Pom
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic Spring Bok RV / Hummer

โพสต์ โดย Pom-Pom »

ชอบและอยากได้แบบในรูปมาปั่นบ้าง
ไม่ทราบยังพอหาได้ที่ไหนบ้างครับ :)
ไฟล์แนบ
สมาชิก
สมาชิก

EasyChill เขียน:
saksan_glindee เขียน: ผมกำลังขยับไปเล่นชุดบนคาร์บอนทั้งหมดครับ ส่วนในเรืองแฮนผมแนะนำ เป็นแฮนด์เสือ ยก1-2 นิ้วครับ แต่ถ้าอยากหมอบก็แฮนด์ก็ได้ครับแต่ต้องเปลี่ยนมือเบรค เพราะใช้ของเดิมไม่ได้ และก็อารายอีกแยอะ สายเบรค สายเกียร์ มือเกียร์ เปลี่ยนหมด งบแยอะครับ แนะนำเป็นแฮนด์เสือดีกว่า แต่ถ้าเปลี่ยนแฮนด์เสือ ต้องเปลี่ยน Stem ด้วยครับ แต่ไม่กี่ตัง เพราะแฮนด์ส่วนใหญ่จะโอเวอร์ไซด์ (31.8มม ปกติ 25.4มม) หมดแต่ถ้าหาแฮนด์เสือธรรมดาได้ก็ไม่ต้องเปลี่ยน Stem แต่คงยาก จากนั้นก็ดูว่าแฮนด์ ต่ำไป หรือสูงไป ก็ทำการขยับ Stem ขึ้นลงได้ครับเพราะมีแหวนรองทั้งหมด 4 วง วงล่ะ 10 มม ก็คือ ขยับลงได้ทีล่ะ 10 มม เพราะของเดิมStem อยู่บนสุด
ขอบคุณครับ
ระหว่างช่วงที่รอคำแนะนำ ผมลองกลับด้าน stem ดู รู้สึกว่าขี่ดีขึ้นเยอะเลยครับ
ผมเอา Stem ลง มา 10 mm ก็ปั่นดีครับ ผมสูง 178 cm

รูปภาพ
สมาชิก
สมาชิก

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Have a niceday
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Have a niceday »

ผมใช้ FM207 เพิ่งซื้อมา เวลาปั่นพอปั่นฟรีกลับหลัง แล้วจะปั่นต่อ มันมีเสียงดังปั๊กๆ ตรงที่ปั่น เป็นกันปกติหรือเปล่าครับ
แต่ปั่นตลอดไม่ดัง แต่พอพักขา จะปั่นต่อมันดังครับ
aong-at
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0820054268
team: ไม่มี
Bike: TREK 1.1 2015

โพสต์ โดย aong-at »

ผมก็มีอยู่คันนึงขออนุญาตเอามาให้ชมด้วยครับ
ไฟล์แนบ
P_20160723_162518.jpg (47.76 KiB) เข้าดูแล้ว 766 ครั้ง
P_20160723_162512.jpg (64.27 KiB) เข้าดูแล้ว 766 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”