(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

ประกาศด่วน!! ได้รับแจ้งบางท่านเข้าเวบไม่ได้เลย ขึ้น error ว่า Bad Request อะไรทำนองนี้นะครับ

ปัญหาเกิดจาก cookie ที่เซพในโปรแกรมที่ท่านใช้เปิดเวบ (IE,Chrome,Firefox,Safari) เกิดข้อผิดพลาดเฉพาะเวบเรา (ศัพท์ทางเทคนิคคือมีการ limit จำนวนของแต่ละ domain) ทำให้เข้าเวบไม่ได้อีกเลย

วิธีแก้เบื้องต้น ให้เปลี่ยนโปรแกรมเข้าเวบเป็นตัวอื่นนะครับ (ตัวไหนก็ได้ IE,Chrome,Firefox,Safari) ก็จะเข้าเวบได้ตามปกติ

วิธีแก้ปัญหาถาวรของแต่ละโปรแกรม คือ ต้องไปเข้าไป "ลบ cookie" ของโปรแกรมเข้าเวบที่มัปัญหาครับ โดยในแต่ละโปรแกรมจะกดสามปุ่มนี้เหมือนกันคือ "Ctrl-Shift-Del" แล้วเลือกลบ "Cookie" และ "Cache" จากช่วงเวลาย้อนตั้งแต่เริ่มแรกทั้งหมด (ถ้าเป็นผู้เข้าใจระบบหน่อย ก็อาจจะเลือกเฉพาะเวบ thaimtb ก็ได้ เลือกระยะเวลาย้อนหลังไปทั้งหมดครับ)

หรือดูคลิปวิธีการลบที่นี่ -> วิธีลบ Cookie ของบราวเซอร์ต่างๆ

ถ้าผมแขวนเหรียญเควนตั้ม (ตามที่ tv โฆษณา) ผมจะขี่จักรยานได้เ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: ถ้าผมแขวนเหรียญเควนตั้ม (ตามที่ tv โฆษณา) ผมจะขี่จักรยานได้เ

โพสต์ โดย kikgoxx » 10 ก.ย. 2010, 15:11

โหข้อมูลภาษาอังกฤษยาวเหยียดขนาดนี้ ขนาดภาษาไทยยาวขนาดนี้ผมยังขี้เกียจจะอ่านเลย :lol:
ว่าแต่เหรียญพวกนี้มันคงเน้นขายแต่พวกฝรั่งแน่เลย เพราะไม่เห็นคนไทยใส่เลย
ยกเว้นคนที่จะเอามาขายผมน่ะเจอหลายคนแล้ว ยังไม่เจอคนที่ใส่เฉยๆไม่ขายของเลย
สงสัยว่าเป็นเรื่องธุรกิจเสียมากกว่า มาแบบเดียวกันเป๊ะเลยทุกคน

ปล. ภาวนาว่าจะไม่เหมือน GT200 นะครับ
ประกอบ ซ่อม ล้าง อัพเกรดจักรยานที่ Bike Hub เราดูแลคุณเหมือนเพื่อน
Full service เริ่มต้นที่ 500 บาท

Re: ถ้าผมแขวนเหรียญเควนตั้ม (ตามที่ tv โฆษณา) ผมจะขี่จักรยานได้เ

โพสต์ โดย แอปเปิ้ล » 10 ก.ย. 2010, 19:54

ห้อยปากกา เควนตั้ม แทนได้ไหมครับรับลองลื่น(เขียนลื่นนะครับ) :D :D :D :D

โพสต์ โดย ma_noang » 10 ก.ย. 2010, 21:43

ปล. ภาวนาว่าจะไม่เหมือน GT200 นะครับ :lol: :lol: :lol:

ผมว่าเหมือนแค่น้ำหมักป้าเฉ้ง ครับ :lol: :lol: :lol:
"ปั่นแล้วไปไหน......."
(ปั่นไป ที่ชอบ ที่ชอบ)

โพสต์ โดย com » 10 ก.ย. 2010, 21:59

น่าจะเป็นประมาณน้ำซึมบ่อส้วม หรือไม่ก็Cool Feverหล่นจากฟ้านั่นแหละ

ไอ้หนังยางรัดข้อมืออันละร่วมพันนั่นก็อีก :lol:
ปั่นเพื่อสุขภาพและมิตรภาพ.
Rebond/Compress

โพสต์ โดย raiarj » 11 ก.ย. 2010, 08:51

กินอิ่ม นอนหลับ ซ้อมบ่อย ปั้นได้แรงๆเองครับ ผมว่าอย่าไปเชื่อมันเลยครับ :P

โพสต์ โดย gel » 11 ก.ย. 2010, 13:02

เอาเงิน ที่ซื้อเหรียญ มาซื้อ อะไหล่ใส่รถดีกว่า ครับ :D
เที่ยวครับเที่ยวด้วยจักรยานครับ ไปไหนก็ได้ถ้ามีแรงและความต้องการ อิอิ

โพสต์ โดย hs3fqz » 11 ก.ย. 2010, 16:36

ต้องถามคนที่ขี่ได้เหรียณทองชาติต่างๆและคนขี่เก่ง ขี่เร็ว ขี่ทน ว่าแขวนอะไรในคอ ทุกอย่างต้องมีเหตุและผลชึ่งอธิบายได้ในเชิงวิทยาศาตร์ครับ

โพสต์ โดย hs3fqz » 11 ก.ย. 2010, 16:49

เอานักกีฬาที่ได้เหรียญทอง กับคนได้เหรียญเงินมาขี่จักยานแข่งกันใหม่ แล้วเอาเหรียญเควนตั้มให้คนได้เหรียญเงินแขวนแล้วท่านจะเล่นใคร