Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic Thailand

โพสต์ โดย NOK1 » 28 ส.ค. 2011, 14:22

ตัวดึง อีกหนึ่งผลงาน Custom จาก v.bike
ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่กำลังจะเปลี่ยนเป็น version 2 เร็วๆนี้ครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย v.bike » 28 ส.ค. 2011, 15:25

มีรถสวยๆ มาให้ชื่นชมอยู่ประจำ ดีครับ VERSION 2 เสร็จแล้วครับพี่นก...
แนบไฟล์

โพสต์ โดย SafeAuto » 28 ส.ค. 2011, 15:38

NOK1 เขียน:ตัวดึง อีกหนึ่งผลงาน Custom จาก v.bike
ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่กำลังจะเปลี่ยนเป็น version 2 เร็วๆนี้ครับ

สวัสดีครับ พี่นก ผมว่าตัวดึง version 2 ของ V.bike สวยดูดีกว่าและแข็งแรงด้วยครับ อย่ารอช้า เปลี่ยนเลยครับ...เปลี่ยนเลยๆ :lol:
เราชอบ คนรักกัน

โพสต์ โดย NOK1 » 28 ส.ค. 2011, 16:11

SafeAuto เขียน:
NOK1 เขียน:ตัวดึง อีกหนึ่งผลงาน Custom จาก v.bike

สวัสดีครับ พี่นก ผมว่าตัวดึง version 2 ของ V.bike สวยดูดีกว่าและแข็งแรงด้วยครับ อย่ารอช้า เปลี่ยนเลยครับ...เปลี่ยนเลยๆ :lol:

สวัสดีครับ คุณใหญ่
ผมสั่งไว้แล้วครับแต่ยังไม่มีเวลาไปรับเลย เห็นรูปก็ยิ่งอยากเปลี่ยนเร็วๆ :D

โพสต์ โดย NOK1 » 28 ส.ค. 2011, 16:13

v.bike เขียน:มีรถสวยๆ มาให้ชื่นชมอยู่ประจำ ดีครับ VERSION 2 เสร็จแล้วครับพี่นก...

ขอบคุณครับพี่ V ตะเกียบไม่ต้องนะครับ มีแล้ว :D

ขอเอาจานดาวมายั่วคนข้างบ้านพี่หน่อยครับ คิดถึงนะครับ :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย gosan » 28 ส.ค. 2011, 18:32

วันนี้ครอบครัว DHC ปั่นซ้อมกำลัง เพื่อเตรียมความพร้อม ทริปถัดไปที่จะถึงนี้คับ :D :lol:
Dahon classic thailand

โพสต์ โดย v.bike » 28 ส.ค. 2011, 18:57

LocalRoad เขียน:
TheIsland เขียน:
clubfit เขียน:
เพราะผมใช้ไอ้นี่ครับ
รูปภาพ
กับ
รูปภาพ
แท่งๆอันนี้ครับ
รูปภาพ
ดูที่ฉลาก ต้องดูที่ฉลาก

อยากได้เจ้านี้สักชุดจังครับ ราคาสักกี่ตังค์ได้ละครับ

รบกวนช่วยแจ้งเบาะแสให้หน่อยครับ ชักคันไม่คันมืออยากปัดๆ ขัดๆ บ้างจัง :)

คลองถมครับ แท่งสีขวาสำหรับงานอลูมิเนีย ราคา 40 บาท ลูกขัดพร้อมน๊อตใส่กับสว่าน 50 บาท
ขวายังไม่ขัด ซ้ายขัดแล้วใสกริ่ง แต่รอยที่ฝังลงไปในเนื้อขัดไม่ออก ของแท้แตกลายงา :mrgreen:

รูปภาพ

สวัสดีครับ เห็นบอกผมว่ามี เกียร์ อยู่ 7/8 ตัว ผม PM. ไปขอซื้อ ก็ไม่เห็นตอบกลับ อาจมีปัญหาเรื่อง NET. เลยขอสอบถามในกระทู้เสียเลย ว่าขอซื้อสักอันได้ไหม....

โพสต์ โดย NOK1 » 28 ส.ค. 2011, 20:12

ยังมีอีกอย่างที่พี่วีระทำให้ เป็นน๊อตล็อครัดหลักอานและหลักแฮนด์
เป็นแบบรุ่นเก่าที่ทำด้วยเหล็ก กลึงเกลียว กัดลายและชุบบางๆ :D เหมือนของแท้จนแยกแทบไม่ออกครับ
ความจำเป็นคือว่าของเดิมมีไม่ครบ ของใหม่ไม่มีขาย จึงต้องสร้างใหม่
ใครที่ขาดลองเอาตัวอย่างให้โรงกลึงใกล้บ้านท่านทำได้ครับ เอามาแชร์ :D
แนบไฟล์

โพสต์ โดย clubfit » 28 ส.ค. 2011, 20:20

สวัสดีครับ เห็นบอกผมว่ามี เกียร์ อยู่ 7/8 ตัว ผม PM. ไปขอซื้อ ก็ไม่เห็นตอบกลับ อาจมีปัญหาเรื่อง NET. เลยขอสอบถามในกระทู้เสียเลย ว่าขอซื้อสักอันได้ไหม....

อันนี้ไม่เกี่ยวกับผมนะ ผมมีแต่จะขอซื้อ ถ้าเยอะบอกต่อมาก็ได้ครับ
ชมใน Facebook หน่อยมั้ย : https://www.facebook.com/ClubfitAndFixed?ref=hl

โพสต์ โดย v.bike » 28 ส.ค. 2011, 20:35

clubfit เขียน:สวัสดีครับ เห็นบอกผมว่ามี เกียร์ อยู่ 7/8 ตัว ผม PM. ไปขอซื้อ ก็ไม่เห็นตอบกลับ อาจมีปัญหาเรื่อง NET. เลยขอสอบถามในกระทู้เสียเลย ว่าขอซื้อสักอันได้ไหม....

อันนี้ไม่เกี่ยวกับผมนะ ผมมีแต่จะขอซื้อ ถ้าเยอะบอกต่อมาก็ได้ครับ

สวัสดีคุณต๊อก ขออภัยอย่างสูง ผมต้องการถามคุณ LOCAL ROAD ครับ ใช้ NET. ไม่ค่อยเป็น.เลยผิดพลาด... :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย SafeAuto » 28 ส.ค. 2011, 21:07

สวัสดีครับ ขออัพเดทหน่อยครับมี DHC ค้ำคอกับเขาอยู่คันเดียวก็ต้องรักต้องห่วงเป็นพิเศษหน่อยครับ เลยจัดหาชุดแต่งหนังมาใส่ให้ซะหน่อยครับ :D
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย SafeAuto เมื่อ 28 ส.ค. 2011, 22:43, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เราชอบ คนรักกัน

โพสต์ โดย OMG » 28 ส.ค. 2011, 21:37

SafeAuto เขียน:สวัสดีครับ ขออัพเดทหน่อยครับมี DHC ค่ำคอกับเขาอยู่คันเดียวก็ต้องรักต้องห่วงเป็นพิเศษหน่อยครับ เลยจัดหาชุดแต่งหนังมาใส่ให้ซะหน่อยครับ :D

รุ่นนี้รุ่นพิเศษป่าวครับ..... :mrgreen:

;) รถดูสดมากๆเลยครับ สงสัยต้องเอารถเข้าเต๊นท์คุณใหญ่ซะแล้ว

โพสต์ โดย NOK1 » 28 ส.ค. 2011, 21:47

SafeAuto เขียน:สวัสดีครับ ขออัพเดทหน่อยครับมี DHC ค่ำคอกับเขาอยู่คันเดียวก็ต้องรักต้องห่วงเป็นพิเศษหน่อยครับ เลยจัดหาชุดแต่งหนังมาใส่ให้ซะหน่อยครับ :D

Brooks นี่เป็น Recaro ของจักรยานจริงๆครับ
ใส่กับรถสวยๆยิ่งเข้ากันดีครับ
คุณแซม มาแซวผมขอแก้ให้คือ แบบว่า ค้ำคอมาตอนหัวค่ำ ก็เลยรวมๆกันว่า ค่ำคอ ไงครับ :D :D :D

สวย :o

โพสต์ โดย bever » 28 ส.ค. 2011, 21:52

NOK1 เขียน:
v.bike เขียน:มีรถสวยๆ มาให้ชื่นชมอยู่ประจำ ดีครับ VERSION 2 เสร็จแล้วครับพี่นก...

ขอบคุณครับพี่ V ตะเกียบไม่ต้องนะครับ มีแล้ว :D

ขอเอาจานดาวมายั่วคนข้างบ้านพี่หน่อยครับ คิดถึงนะครับ :D

รูปภาพ

สวัสดีครับ..พี่นกไม่ได้เจอกันเลยนะช่วงนี้สบายดีนะครับ...เมื่อไรผมจะได้กระทิงจากพี่นกสักตัวครับ...รออยู่นะครับ :D
ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก

โพสต์ โดย bever » 28 ส.ค. 2011, 21:58

รูปภาพ

สวัสดีครับ คุณSafeAuto หล่อมากเลยครับ DHC เข้ากับ Brooks แล้วดูเท่จริง..ชักอยากจะได้มั่งแล้วเรา :D
ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก