Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic Thailand

โพสต์ โดย OMG » 19 ส.ค. 2011, 23:03

banknaa เขียน:
OMG เขียน:วันนี้รับน้องใหม่เข้ากรุอีกหนึ่งคันแต่รถมีปัญหานิดหน่อย คิดว่าไม่น่ายากกับการแก้ไข
ไว้ได้ถ่ายรูปแล้วจะเอามาให้ชมกันครับ พอดีได้มีตอนดึกเลยยยไม่ได้ถ่ายไว้

เข้ามาทีสองคันพร้อมกันถึงกับจุก.... ;) ;)

มาอีกแล้วหรือครับ สีอะไรรุ่นไหนครับเนี้ย

รุ่นน้องสุดท้องก่อนยุบโมลทิ้งครับ.....อิอิ

ก่อนเก็บเข้ากรุได้ลองวัดเสปคนิดๆหน่อยๆ มีความแตกต่างจากรุ่นพี่มากพอสมควร รายระเอียดก็แตกต่างกัน
ที่รู้ๆปั่นนิ่งกว่ารุ่นพี่ๆแน่ๆ (เดาเอานะครับเพราะยังไม่ได้ลอง :mrgreen: )

โพสต์ โดย Newnextnow » 19 ส.ค. 2011, 23:24

OMG เขียน:วันนี้รับน้องใหม่เข้ากรุอีกหนึ่งคันแต่รถมีปัญหานิดหน่อย คิดว่าไม่น่ายากกับการแก้ไข
ไว้ได้ถ่ายรูปแล้วจะเอามาให้ชมกันครับ พอดีได้มีตอนดึกเลยยยไม่ได้ถ่ายไว้

เข้ามาทีสองคันพร้อมกันถึงกับจุก.... ;) ;)

คันสีเหลืองสวยครับน้าแซมผมจองไว้เลยนะ ส่วนอีกคันทำเสร็จแล้วขอชมด้วยนะครับ :mrgreen:

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย LocalRoad » 20 ส.ค. 2011, 07:08

รูปภาพ
รูปภาพ

รบกวนใครมีข้อมูลคันนี้บ้างครับ
เป็นของเดิมๆ หรือ แปลงใหม่ครับ :mrgreen:
localroad@hotmail.co.th

โพสต์ โดย mcda » 20 ส.ค. 2011, 08:23

OMG เขียน:มาอัพกระทู้ซักหน่อย... :mrgreen:

ได้ค้ำคอมาเข้ากรุอีกคันเลยถ่ายรูปมุมใกล้ๆมาให้ชมกันนิดหน่อย
ผมตั้งชื่อให้มันว่า "เหลืองพอธอมอ" ครับ

เจ้าตัวเหลืองคันนี้มันคือ Dahon Getaway V
แต่รู้สึกว่าเจ้าหลืองนี้มันมีอะไรที่ผิดแปลกไปจาก Getaway V ตัวอื่นอยู่พอสมควร
ลองดูหลายๆจุดที่ผมถ่ายมา review ครับ

ชอบจานแบบนี้จังครับคุณแซม ไม่ต้องหาบังโซ่ให้เวียนหัว :lol:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย crazy-mtb » 20 ส.ค. 2011, 10:44

LocalRoad เขียน:รูปภาพ

รบกวนใครมีข้อมูลคันนี้บ้างครับ
เป็นของเดิมๆ หรือ แปลงใหม่ครับ :mrgreen:

งานสร้างใหม่ ฝีมือเนี๊ยบเฉียบขาดบาดใจ โดยพี่ num&nong ครับ

>>> viewtopic.php?f=70&t=2748&start=765

ผมเองก็ชอบรถที่พี่เขาเก็บสะสมไว้ อยู่หลายคัน เหมือนกันครับ :P

รูปอีกบางส่วน จากอีกหลายคัน หลายแนว ที่เคยเห็นครับ ..

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"

โพสต์ โดย nummad » 20 ส.ค. 2011, 12:08

nummad เขียน:ขอบคุณมากครับพี่ต๋อง ที่ส่งแตรลมมาให้ครับ ขอบคุณมากครับพี่

ประกอบติดรถเรียบร้อย บีบดังสนั่น ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ต๋อง :)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย Tongga » 20 ส.ค. 2011, 12:16

;)

โพสต์ โดย vanox » 20 ส.ค. 2011, 14:27

รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ส่วนที่เป็นair tankใช้ขวดอลูมิเนียมแบบนี้ได้มั๊ยครับพี่ต๋อง ;)

โพสต์ โดย YSiri » 20 ส.ค. 2011, 18:18

รบกวนน้าๆด้วยครับ ... ปัญหาคือเมื่อล็อคเฟรมเรียบร้อย ... รอยประกบด้านล่างแนบกันสนิทพอดี แต่ว่ารอยประกบของเฟรมด้านบนซิครับ มันห่างกันดังรูป ... ผมลองปรับสกรูตรงตัวล็อคเฟรมแล้วก็ยังไม่ช่วยครับผม ... ทำไงดีครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

โพสต์ โดย SafeAuto » 20 ส.ค. 2011, 19:15

เอามาลงอีกครั้งให้ พี่มด แห่งสำนักพระรามสามดูครับ :D
แนบไฟล์
เราชอบ คนรักกัน

โพสต์ โดย OMG » 20 ส.ค. 2011, 20:10

YSiri เขียน:รบกวนน้าๆด้วยครับ ... ปัญหาคือเมื่อล็อคเฟรมเรียบร้อย ... รอยประกบด้านล่างแนบกันสนิทพอดี แต่ว่ารอยประกบของเฟรมด้านบนซิครับ มันห่างกันดังรูป ... ผมลองปรับสกรูตรงตัวล็อคเฟรมแล้วก็ยังไม่ช่วยครับผม ... ทำไงดีครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

สงสัยต้องออกแรงหน่อยแล้วครับคุณเอ๋.....คงต้องดัดงัดมันนิดหน่อยแล้วครับ
แต่เห็นจานแว็บๆ มันเป็นแบบบังโซ่ในตัวนิหน่า.....หุห...รุ่นเดียวกับผมหรือป่าวนิ??

โพสต์ โดย Newnextnow » 20 ส.ค. 2011, 20:13

YSiri เขียน:รบกวนน้าๆด้วยครับ ... ปัญหาคือเมื่อล็อคเฟรมเรียบร้อย ... รอยประกบด้านล่างแนบกันสนิทพอดี แต่ว่ารอยประกบของเฟรมด้านบนซิครับ มันห่างกันดังรูป ... ผมลองปรับสกรูตรงตัวล็อคเฟรมแล้วก็ยังไม่ช่วยครับผม ... ทำไงดีครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

เสร็จคุณเอ๋จนได้ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย YSiri » 20 ส.ค. 2011, 20:57

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับผม... เฟรมชิดกันแล้ว ... ขอขอบคุณคำแนะนำจากน้าใจดี (พี่วี v.bike) ด้วยครับผม :D

โพสต์ โดย YSiri » 20 ส.ค. 2011, 20:58

OMG เขียน:

รูปภาพ
รูปภาพ

สงสัยต้องออกแรงหน่อยแล้วครับคุณเอ๋.....คงต้องดัดงัดมันนิดหน่อยแล้วครับ
แต่เห็นจานแว็บๆ มันเป็นแบบบังโซ่ในตัวนิหน่า.....หุห...รุ่นเดียวกับผมหรือป่าวนิ??

น่าจะรุ่นเดียวกับ k.แซมครับผม... แต่ว่าสีไม่สวยเหมือนคัน "พอธอมอ" นะครับผมว่า

โพสต์ โดย mcda » 20 ส.ค. 2011, 21:26

SafeAuto เขียน:เอามาลงอีกครั้งให้ พี่มด แห่งสำนักพระรามสามดูครับ :D

:shock: สวยงาม สมคำร่ำลือจริงๆครับคุณใหญ่ :)
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย mcda เมื่อ 21 ส.ค. 2011, 20:00, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.