สอบถามครับก่อนเปลี่ยนชิพเตอร์ใหม่

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

สอบถามครับก่อนเปลี่ยนชิพเตอร์ใหม่

โพสต์ โดย pgscc » 19 ก.ย. 2018, 13:49

สอบถามครับก่อนเปลี่ยนชิพเตอร์ ควรปรับเกียร์ไปที่เกียร์ไหน1-9
และตำแหน่ง H/L ต้องตั้งค่าใหม่หรือไม่ถ้าใช้เกียร์เท่าเดิม(ตึนผีเดิม)
หรือท่านใดมีอะไรเสริมได้ครับพอดีจะเปลี่ยนแต่ชิพเตอร์
(จาน9 ตีผีsora9 ชิพเตอร์ deore9ใหม่)