ช่วยแนะนำล้อ 451 รถ dahon หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
iamwutdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cervelo R3 / Cannondale Caad12

ช่วยแนะนำล้อ 451 รถ dahon หน่อยครับ

โพสต์ โดย iamwutdy »

คือล้อเดิมติดรถอยู่ดี ๆ คด ไม่รู้ว่าตกหลุดหรืออะไร ทำให้รถซ่ายเป็นงูเลย

เลยอยากทราบรุ่นล้อ 451 สำหรับรถ dahon หน่อยครับ เน้นทน ๆ (ตอนนี้คนปั่นน้ำหนักขึ้นมาเกือบ 100) ขอบไม่ต้องสูง ไม่แพง เพราะเป็นรถสำรองครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนล้อ ต้องเปลี่ยนชุดขับใหม่มั้ย เพราะเดิมเป็น 8 speed ครับ

บอกแหล่งซื้อโซนกรุงเทพ ปริมณฑล ด้วยนะครับ

หรือใครมีแล้วอยากปล่อยก็ทักมาได้นะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: ช่วยแนะนำล้อ 451 รถ dahon หน่อยครับ

โพสต์ โดย shpiak »

ถ้าขอบไม่เสีย ตั้งซี่ใหม่ได้นะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”