Java x3 สามารถทำเป็น single speed ได้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
meilijung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Java Decaf TT
ติดต่อ:

Java x3 สามารถทำเป็น single speed ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย meilijung »

พอดีจะเอามาใส่ล้อเสริมเด็กให้ลูกสาวขี่ แต่เหมือนมันติดเกียร์

หรือท่านใดเคยแปลงกับรถพับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: Java x3 สามารถทำเป็น single speed ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย iamsu »

ต้องเปลี่ยนล้อหลังครับ

ว่าแต่จะเอาเกียร์เดียวทำไมครับ เกียร์ดุมถ้าแกนเหลือมันติดล้อเสริมได้อยู่แล้วนี่ เพราะฝาครอบเกียร์มันอยู่ด้านนอกสุด ใช้ไขควงขันดึงออกมาก่อนถอดนัท พอใส่ล้อเสริม ล็อคนัท ใส่แกนกดเกียร์ ยึดฝาครอบได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pgscc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: JAVA FIT MINI

Re: Java x3 สามารถทำเป็น single speed ได้ไหมครับ

โพสต์ โดย pgscc »

ผมทำแล้ว JAVA AUTO เปลี่ยนดุมล้อ วงล้อ เฟื่องท้าย9 ขึ้นซี่ลวดใหม่ งานนี้เสร็จโดยช่างโปรตี๋ครับ
ทำแล้วดีขึ้นมาก เบาขึ้นโลกว่าๆ (ดุมauto หนักมาก)
ไฟล์แนบ
java2.jpg (77.78 KiB) เข้าดูแล้ว 2847 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”