ยางตัวไหน ทำให้บรอมตั้น ขี่ได้นุ่มนวลที่สุดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
ood-phongchak
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0997429645
team: -
Bike: BROMPTON
ติดต่อ:

ยางตัวไหน ทำให้บรอมตั้น ขี่ได้นุ่มนวลที่สุดครับ

โพสต์ โดย ood-phongchak »

ปัจจุบันใช้ยางติดรถ ขี่ไปนานๆ รู้สึกกระด้างๆ เลยอยากหายางใหม่ ที่ทำให้รถนุ่มนวลขึ้น
ขอปรึกษาพี่ๆอาๆทั้งหลายในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

Re: ยางตัวไหน ทำให้บรอมตั้น ขี่ได้นุ่มนวลที่สุดครับ

โพสต์ โดย Mahasanook »

ยางหน้าแคบเร็วกว่า(นิด) ใช้แรงน้อย แต่สะเทือนมาก / ยางหน้ากว้าง หนืด แต่นุ่มนวล | น้ำหนักตัวคนมาก รถนุ่มนวล ต้องสูบยางแข็ง โอกาสยางระเบิดมีมากกว่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iamsu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O81-55-99-5-13 เวลา1O.3O-22.3O
Bike: Custom BROMPTON + COYOTE 12" + UGO Micro Bike + ExWalker 8"

Re: ยางตัวไหน ทำให้บรอมตั้น ขี่ได้นุ่มนวลที่สุดครับ

โพสต์ โดย iamsu »

ใช้อยู่ 2 ตัว INNOVA กับ Schwalbe Marathon HS420 ถ้าเอานุ่มผมให้ INNOVA ยางมันจะบาง ขี่นุ่ม

แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Schwalbe Marathon HS420 กระด้างกว่า INNOVA นิด แลกกับความอึดกว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”