อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ตี๋ ศรีสะเกษ » 12 ก.ค. 2017, 17:40

อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยนะครับ แบบไหนดี รุ่นไหนดี ขอบคุณครับ

Re: อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย kotzen » 14 ก.ค. 2017, 13:40

รายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยครับ
งบ? เป้าหมาย? ทัวริ่งแบบไหน Full load มั้ย? จะได้แนะนำถูกครับ
แต่ถ้าให้แนะนำจริงๆ เชียร์เป็น เฟรมโครโมลี่ครับ
ลองดู KHS F20 มีหลายรุ่น หลายราคา ลองดูตามนี้ครับ
https://www.google.co.th/search?rlz=1C1 ... xXw9xl0g1g
แนบไฟล์
https://www.facebook.com/groups/OneLegBike/

Re: อยากได้ทัวริ่งมินิ ล้อ20 ช่วยแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย ku chelsea » 16 ก.ค. 2017, 13:51

Bike Friday NWT นุ่ม หนึบ หนักแน่น ปั่นไหลๆ ไม่รู้สึกเลยว่าเป็นรถมินิ หรือรถพับ

โพสต์ โดย shpiak » 18 ก.ค. 2017, 05:09

งบประมาณครับ ถ้าทราบจะพอบอกได้

ถ้างบจำกัด panasonic springbok ก็ดีมากครับแต่พับไม่เนียนและไม่มีจุดยึดแร็คที่ตะเกียบหน้าแบบทัวริ่งดังๆ แต่เราหาตะแกรงอื่นใส่ตะเกียบหน้าได้ ถ้าไม่เน้นพับบ่อยตัวนี้โอเคเลยครับ

ถ้างบไม่จำกัดแล้วอยากได้แบบฟูลโหลดจุดยึดตะแกรงหน้าหลังครบ ศูนย์ถ่วงดี ก็ต้อง bike friday new world tourist นั่นแหละครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง

โพสต์ โดย ตี๋ ศรีสะเกษ » 18 ก.ค. 2017, 13:07

งบประมาณสองหมื่นกว่าครับ ระยะปั่นไม่ไกลมาก บรรทุกออกทริปสัก3-4วันครับ ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

โพสต์ โดย shpiak » 18 ก.ค. 2017, 19:45

สองหมื่นกว่าเฉพาะเฟรมหรือคอมพลีทครับ
ถ้าคอมพลีทสองกว่าก็ดู KHS ตามคุณ kotzen ว่าเลยครับ รถดีมากๆ
ลองหาข้อมูลกระทู้ข้างล่างดูครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง