สอบถามเรื่องเกียร์ดุมnexus7 inter

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
กะปอมก่า
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon p18 ,CRONUS PD3.0, RIT

สอบถามเรื่องเกียร์ดุมnexus7 inter

โพสต์ โดย กะปอมก่า »

เรียนสอบถามสมาชิคครับ ใครมีวิธีปรับตั้งเกียร์ดุมshimano nexus7 inter บ้างคับ ของผมตอนนี้เข้าเกียร์ได้ไม่ครบ และเวลาถีบจะฝืดมากครับ รบกวนด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kornMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8162658O1
Bike: I love Mini(451)/DAHON

Re: สอบถามเรื่องเกียร์ดุมnexus7 inter

โพสต์ โดย kornMTB »

ปลดสายเกียร์ ที่ดุมก่อนครับ

จากนั้น บิดshifter ไปที่เกียร์ 4 แล้วค่อยเข้าสายเกียร์ที่ดุมครับ

ให้สังเกตุที่ดุม จะมีจุดสีกลมๆ จุดทั้ง 2 จุดจะต้องตรงกัน โดยวิธีจะให้มันตรงกัน คือการปรับตัวเร่งสายที่ตัว shifter

ลองทำดูครับ คุณทำได้ครับ
"ระวัง ความคิด มันจะกลายเป็น คำพูด
ระวัง คำพูด มันจะกลายเป็น การกระทำ
ระวัง การกระทำ มันจะกลายเป็น นิสัย
ระวัง นิสัย มันจะกลายเป็น สันดาน"
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนค้าบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 715 3757
Bike: น้องหนิมเก่าๆ

Re: สอบถามเรื่องเกียร์ดุมnexus7 inter

โพสต์ โดย อ้วนค้าบ »

อยากให้คนไทยรักกัน ^^
อ้วนค้าบ, ตรวจสอบพัสดุ/ไปรษณีย์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”